Những trường đoạn gây xúc động mạnh trong One Piece

Discussion in 'One Piece Box' started by ToThanhXuan, Sep 14, 2012.

1. ToThanhXuan

ToThanhXuan Thành Viên Mới

Hix, mình xem anime cái đoạn ông zeff nhường hết thức ăn cho SanJi và nhịn đói trong gần đó ngày mà cảm động quá các bạn ạ. Đang là 1 cướp biển có tiếng với 1 thủy thủ đoàn khá mạnh hứa hẹn 1 tương lai tốt đẹp tại Đại Hải Trình nhưng ông đã vứt bỏ tất cả vì 1 thằng nhóc mới gặp.Chiếc túi mà SanJi tưởng là lương thực lại hóa ra chỉ chứa vàng bạc châu báu, ông đã nhường hết cho sanji mà không giữ lại 1 mẩu bánh nào tuy ngoài mặt vẫn tỏ ra bất cần, cay độc. Đến lúc SanJi nhìn thấy cơ thể tàn tạ vì đói của zeff và cái chân bị cụt của ông ta sau khi cứu mình và khóc nức nở làm tớ cũng khóc òa theo, ước gì trên đường đời có 1 người tốt, hi sinh đến dường ấy cho mình...

Ngay sau đó là cảnh SanJi tỏ ra lạnh lùng định ra đi khỏi nhà hàng biển cùng Luffy mà ko chào tạm biệt ai nhưng ngay sau khi ông zeff nhắc" Cẩn thận kẻo cảm lạnh nhé" SanJi đã òa khóc và quỳ xuống lạy tạ, cảm ơn con người đã hi sinh tất cả cho mình. Zeff còn hơn cả 1 người cha của Sanji, xem đoạn này tớ cũng không cầm nổi nước mắt và khóc nức nở...

Cảnh nữa là cảnh Luffy sắp gục ngã trước tuyệt chiêu của lucci nhưng đã vùng dậy và tung đòn quyết định trong tiếng gào đầy quyết tâm chiến thắng cũng làm mình thấy xúc động rất mạnh. Sau khi ra đòn Luffy đã gần như không thể cử động được vì cậu đã dốc hết sức lực để vượt qua 1 đấu thủ quá mạnh như Lucci. Chưa bao giờ mình thấy 1 trận đánh tay đôi đẹp như trận Luffy và Lucci. Mời các bạn xem lại toàn bộ trận đấu đó
    http://www.youtube.com/watch?v=_m_ATBzpTA4
    [video]_m_ATBzpTA4[/img]

À mà tí thì quên, ngay đầu phim là cảnh Luffy ôm Shank khóc khi thấy anh bị mất 1 cánh tay để cứu mạng mình, tiếng khóc nghe rất thảm thiết và đau đớn như xé toạc cả 1 vùng biển...

Công nhận team lồng tiếng của Anime One Piece đỉnh thật. Mặc dù là shounen( thể loại hành động dành cho con trai) nhưng nó mang lại cho tớ rất nhiều cảm xúc. Anh em có ai thấy như vậy không ?
  2. bietdkak

bietdkak Thành Viên Mới

còn đoạn lúc kuma đánh bay hết tất cả đông đội của lufy nữa còn cả lúc zoro chịu đòn cho cái chết của luffy
    còn lúc ace bi thằng nham thạch giết nữa cả đoạn grap về làng cối xay gió sau khi ace chết...
  3. jinjoker

jinjoker Thành Viên Mới

Còn cảnh khi cả nhóm chia tay merry ( cảnh tàu bị cháy ) Luffy khóc nhiều nhất, nhìn cảnh đó ko thể ko xúc động :70:
  4. KoMangBao

KoMangBao Thành Viên Mới

Cảnh tàu Merry cháy ở chap Franky gia nhập SH và chap Ace die vẫn là xúc động nhất :D, ngoài ra còn 1 vải cảnh mình nhớ như là đoạn Đánh Chuông Vàng cho mấy người dưới biển xanh nghe được, đoạn Mr 2 hi sinh ở chap Luffy cứu Ace... và còn nhiều đoạn nữa giờ ko nhớ, OP mình toàn đọc truyện chứ ko xem phim :D.
  5. monkey_zoro

monkey_zoro Thành Viên Mới

vụ arlong nữa.Lúc mà nami cầm dao đâm vao tay rồi bị luffy chặn lại ý.Nami bảo luffy biến đi rồi luffy cầm cái mũ rơm đội vào đầu nami và bảo...Chúng ta là bạn mà phải không?.Sau đó đi đá đít arlong
  6. nhocsitin

nhocsitin Thành Viên Mới

tôi thì đặc biệt thích chỗ Mr,2 hi sinh vì 1 đám tù =))
  7. YukiOokami

YukiOokami Thành Viên Mới

Sao lại có =)) hả bạn,phải là :(( chứ.
  8. TGVIPP

TGVIPP Thành Viên Mới

Đối với mình đây là những cảnh màk mình xem mình đã không kìm được nước mắt ( hơi nhảy cảm xíu ^^)
    -Lúc cứu Nami ra khỏi băng Arlong
    -Cứu Robin ra khỏi CP9
    -Lúc Luffy thấy Ace chết trước mặt mình
    -Cảnh hoàng Hậu Otohime

Share This Page