VHT [TỔNG HỢP] NGUYÊN LIỆU VÀ KỸ NĂNG TƯỚNG (2024)

Thảo luận trong 'Kinh Nghiệm Hải Trình' bắt đầu bởi Tanner, 7 Tháng một 2022.

1. NoobOne

NoobOne Member Tích Cực

- Ý kiến cá nhân của t là Uta-S cho hiệu năng không tương xứng với đống nguyên liệu dùng để nâng cấp lên. Xét về khoản hỗ trợ thì không bằng Chopper-S3. Phải đợi xem tương lai có giảm nguyên liệu hoặc bản S2 thế nào.
    - Law với Dof giờ chủ yếu là hỗ trợ team. Không biết tướng sát thương chính của b là gì để mọi người tư vấn chứ giờ thêm Uta vào hoặc thay 1 trong 2 con b nêu trên thì theo t là phí tài nguyên, mấy cái đó nên dùng nâng tướng chính trước đã.
  2. superxui

superxui Member Tích Cực

Hiện giờ dmg chính là Luffy gear 4
    lâu lâu mới vào chơi từ 2018 tới giờ nên thiếu haki
    hồi đó tập trung nâng Dof, Law với Luffy là chính
    Zoro chắc khoảng 4 tuần nữa lên đc S2
    Tướng shura khác hiện có còn Aokiji S1, Kaya với Chopper S1 thôi
    edit: Team yếu vậy nên giờ thấy về khoảng gây sát thương chay thì Uta cũng khá được
  3. NoobOne

NoobOne Member Tích Cực

Fix lại kỹ năng của Kaido đi Mod ơi. Kỹ năng nộ và thường y chang nhau :)
    Tanner thích bài này.
  4. Elly

Elly Member Tích Cực

@Tanner Nhờ mod tư vấn giúp em với ạ
    Em đang xài cặp Jinbe S2 + Robin S2. Meta hiện tại thì nên thay thế như thế nào để chơi lâu dài được ạ do em cũng ít nạp :(
    Em đang đủ tài nguyên để lên Robin S3 hoặc Ussop S2
  5. Tanner

Tanner ニカ Moderator Cộng Tác Viên 568Play Đại Tá Hải Quân

Là Usopp-s3 mới đúng nhỉ, dùng lâu dài thì nên chọn Robin-S3, dame hiện tại ở mức đủ dùng, có các hiệu ứng hỗ trợ team (hư không, lời nguyền, tận lực).
    Elly thích bài này.
  6. Elly

Elly Member Tích Cực

Là Ussop S3 em ghi nhầm ạ. Em cảm ơn mod đã tư vấn
  7. SuAP

SuAP Member Tích Cực

cái mày mình xem ở đâu vậy bạn
  8. Dcan

Dcan Member Chính Thức

Mình đang phân vân không biết là nên tiến giai Chopper hay Law revenge để lấy hồi sinh. Mọi người cho em xin lời khuyên ạ. Nếu lấy law thì có thay được vị trí Sabo S không ạ
  9. Tanner

Law thì bạn nâng lên Law-S (haki level 9) để lấy hồi sinh cho Sabo-S là được, Chopper thì lên tốn kém nhưng không hiệu quả vì hồi sinh ngẫu nhiên.
  10. Dcan

Dcan Member Chính Thức

@Tanner Mình cũng đang chơi cả Uta vậy nếu thay Chopper bằng Law có ổn áp không ạ . Mình thấy hơi bị thiên về dame MC quá @@
  11. Tanner

Là trận hình bạn như thế nào nhỉ, thường server mới thì chỉ lên tầm 1-2 tướng và phế main. Hiện tại thì mình thấy bạn đang sử dụng Sabo-S là dame chính rồi nên cần Law-S để hồi sinh nữa thôi, Uta với Chopper là buff nên cho vào trận nữa cũng không có tác dụng gì lắm trừ khi chỉ chơi vui trong server.
  12. Dcan

Dcan Member Chính Thức

@Tanner Mình đang dùng Zoro S2 vs Sabo S là dame chính ạ.
  13. Tanner

vậy b lên Law-S để hồi sinh Sabo-S là hợp lý rồi, trận hình chỉ để dùng 4 tướng (Main, Sabo, Zoro, law) để điều chỉnh máu hồi sinh cho dễ. Uta thì mình không biết ở level thấp thì nó mạnh ở mức nào nên nếu b thấy dame cao hơn sabo thì có thể thay
  14. Dcan

Dcan Member Chính Thức

@Tanner Mình hiểu rồi ạ. Cảm ơn b nhiều
  15. BullHieu

BullHieu Member Tích Cực

Hi mod @Tanner

Hiện tại mình đang dùng đội hình Law-S, Robin-s2, Main và Ussop-S
    Chắc chắn mình sẽ lên Ussop-s2 thời gian tới, vì S thì phế ^^.

Nhờ mod tư vấn là tiếp theo mình nên lên ussop-s3 hay Robin-s3 trước? vì mình nghĩ Robin-s2 đủ dùng rồi, mà Ussop-s3 mới thật sự mạnh nên mình lên trước xong rồi Robin-s3 lên sau.
    Mình muốn Ussop Dame chính nên tính đổi nguyên tố 150 30k cho VC còn NT 150 20k cho Robin
    Rồi sau khi có Robin-s3, mình sẽ bỏ Law, vậy mình nên úp Chopper-s3 hay Brook-s2 sẽ hỗ trợ tốt hơn? (dù tính hơi xa, tại mình cũng không nạp nhiều haha)
    Elly thích bài này.
  16. Tanner

Vẫn nên ưa tiên lên dame chính là Usopp-S3 trước, Robin-S3 thì chỉ thiên về support và không có miễn kiệt sức nên khó làm dame chính.

Chopper-S3 với Brook-S2 thì cũng ra lâu rồi nên có thể sẽ có tướng khác mạnh hơn, trước mắt thì b cứ lên 2 tướng đó trước rồi tính tiếp.
    Elly thích bài này.
  17. BullHieu

BullHieu Member Tích Cực

ok thanks Mod nhiều!
  18. NoobOne

NoobOne Member Tích Cực

Nguyên tố thì b ưu tiên nâng 1 viên Lời nguyền lên level 30 để có 3 lượt miễn dame xoáy trước cho Usopp S3. Còn Rb S2/S3 đã có sẵn miễn 3 lượt rồi nên không cần. Viên sát thương thì nên lên sau. Tướng còn sống thì mới gây dame được b ạ chứ bay màu ngay turn 1 rồi thì có sát thương cũng như không :v
  19. BullHieu

BullHieu Member Tích Cực

Um cái đó mình biết mà. Đó là tính toán thôi, chứ lời nguyền 30 chắc chắn là lên trước ng tố công rồi ::big_smile::
  20. TU190702

TU190702 Member Chính Thức

mod có thể nào làm một bài về nguồn trang sức pet cưỡi ko ạ