Từ bỏ game đến chơi lại - Thấm thoát đã 1 năm.

Thảo luận trong '10 Năm Đồng Hành Cùng Vua Hải Tặc ' bắt đầu bởi Kanw, 10 Tháng tám 2021.

1. Kanw

Kanw Member Chính Thức

Chào mọi người!
    Mình là Kanw - hiện đang chơi tại s552.

Ngồi trước máy tính, hồi tưởng lại những ký ức về VHT để ăn cái code cũng giúp mình nhớ lại nhiều kỷ niệm trước đây cùng VHT. Game VHT gắn bó với mình từ thời điểm sinh viên những năm 2013 hay 2014 gì đấy, quả thực là nó khá là lâu rồi. Thời điểm đấy mình chơi s11 - Kureha dới cái tên Kent. Ban đầu thấy con game này trên zingme - đúng vào thời điểm mình đang cày bộ one piece.
    Sẵn đam mê game, cộng thêm thời điểm đấy VHT là con game cũng thuộc dạng đầu tiên xếp trận, cũng không cần nạp nhiều, chủ yếu dựa vào kỹ năng xếp trận và chút may mắn để quay được tướng. Nên mình cũng bắt đầu gắn bó với nó trong suất 3 năm đi học (mình học CĐ)...

Ấn tượng về con game này có lẽ là tạo hình nhân vật, cốt truyện bám sát với one piece, cách chơi độc đáo của nó tại thời điểm đấy. Trong game cũng gặp nhiều bạn cùng sở thích với one piece, mọi người hòa đồng...

Rồi đến một ngày cũng vì cơm áo gạo tiền, bạn in game nghỉ gần hết. Mình đã dừng cuộc chơi và lao vào công việc cày cuốc cho tương lai...

Phải đến cách đây gần 1 năm, trong lúc lang thang trên facebook thì bắt gặp quảng cáo VHT. Kỹ niệm bỗng ủa về, mình lập tức mò vào zingme xem tài khoản còn không, thật chẳng may là nó đã "bốc hơi". Sau một hồi mày mò thì phát hiện game đã không còn trên zingme mà chuyển qua bên 568play. Và rồi mình quyết định chơi lại...

Tại đây mình gặp thêm những người bạn mới, thậm chí còn gặp cả những đồng nghiêp làm cùng ngành (IT). Game lại đưa mình về những thời gian biểu cố định 3h30, 9h00, 10h00. Khung giờ cố định của tất cả những ae VHT...

Thấm thoát thật nhanh, đã gần 1 năm qua đi, không biết thời gian phía trước thế nào, không cần biết còn được chơi game bao lâu. Nhưng xin cảm ơn VHT đã đem lại cho mình nhưng người bạn mới như: PuPu, Inv, RyU, Changg, Trùm....Yuun (mới gặp - lúc gộp sv). Cảm các bạn trong trong đội ngũ quản trị viên đã support tận tình trong những ngày ngu ngơ bắt đầu chơi game lại...Cảm ơn VHT đã tạo ra sân chơi lành mạnh - hơi tốn kinh phí nếu bạn ham hố...

Lời cuối, chúc VHT cũng như cộng đồng VHT sinh nhật 10 tuổi. Chúc ae trong cộng đồng sức khỏe tốt trong mùa CoVID này.

Happy Birthday! ^^

note: mình muốn viết dài hơn nữa, nhưng sợ mọi người đọc mỏi mắt nên đã rút ngắn đi nhiều, mong sẽ có cơ hội để chia sẻ nhiều hơn nữa.[​IMG]
  2. J-Fla

J-Fla Tuyệt Thế Anh Hùng Staff Member ♥ Wanted Only Alive ♥ ♥ QTV Dễ Thương ♥ Chữ Ký Động Moderator Cộng Tác Viên 568Play ♥ QTV Thân Thiện ♥