VHT [ thắc mắc ] Vấn đề nạp thẻ ( cái này quan trọng mong ae quan tâm )

Thảo luận trong 'Góp ý - Thắc Mắc' bắt đầu bởi vuahaitac123456, 9 Tháng tư 2020.

1. vuahaitac123456

vuahaitac123456 Cao Thủ Forum

Xin chào tất cả các ae gamer vua hải tặc. Một mùa update đã qua cùng với rất nhiều điều mới mẻ. Mình tin rằng những ae còn chơi và quan tâm đến vht đều có tâm huyết và có thể có đầu tư với game. Vậy nên mới đây mình vừa thấy một thông tin liên quan đến vấn đề nạp thẻ có thể ảnh hưởng trực tiếp đến NPH và nhiều ae ( và ngay đợt tri ân này luôn )
    https://www.google.com/amp/s/www.th...h-em-vao-xem-de-biet-ma-khong-vi-pham-1241199
    Mình xin dẫn thêm 1 link nữa để khẳng định tin này đúng 100 %
    https://www.google.com/amp/s/luatvi...u-15-4-2020-186-24172-article.html?layout=amp
    Như vậy mik thắc mắc liệu từ ngày 15-04-2020 trở đi ae gamer có thể nạp bình thường và đàng hoàng bằng cách chính thống của game không ( gate, vcoin, momo, ngân hàng ). Mong ae có tìm hiểu và giải đáp giúp mik. Mong Mod @Hime hỏi NPH và phản hồi sớm và chính xác. Trường hợp ko đc thì mik xả nốt exu trong ví. Trường hợp NẠP HOÀN TOÀN BÌNH THƯỜNG đc thì OK. Mong NPH cũng quan tâm đảm bảo quyền lợi gamer để tránh trường hợp do hiểu nhầm mak nạp thành vi phạm pháp luật hay nạp 1m lại bị phạt 2m 3m giữa mùa dịch buồn quá. Mong ae có quan tâm giải đáp giúp mik. Mong Mod trả lời sớm nha. Chân thành cảm ơn mọi người đã quan tâm đến topic này:^^:
  2. Hime

Hime Bá Đạo Forum Staff Member ♥ Uyên Ương Hí Thủy ♥ Moderator Lữ Khách Thiên Đường Đại Tá Hải Quân Nữ Thần

cái này cấm mua bán acc game mà b, mình nạp vào nick mình thì đâu có sao
  3. vuahaitac123456

Liệu Mod @Hime có thể hỏi trực tiếp NPH về vấn đề này k ? Mik muốn nạp thẻ nhưng nghe sợ v. Tks Mod.
  4. Hime

Hime Bá Đạo Forum Staff Member ♥ Uyên Ương Hí Thủy ♥ Moderator Lữ Khách Thiên Đường Đại Tá Hải Quân Nữ Thần

không sao đâu b, ko có vật phẩm gì quy đổi ra tiền thật thì không sao, chỉ cấm bán acc, bán vp game ra tiền thôi. Nếu cấm nạp thẻ vào game thì mới đáng lo lúc đó nph sẽ có thông báo sau
  5. Ron

Ron Cao Thủ Forum

Cái này xảy ra ở mấy game dạng võ lâm, mấy game cộng đồng lớn hay mua bán nhiều lắm.
    Còn sợ thì có mấy ông mua acc , code may ra sợ thôi, chứ có máu cứ hiến cho nph bình thường ko ai phạt đâu nhé =))
    Bunocagisha and vuahaitac123456 like this.
  6. Yukino Yukinoshita

Yukino Yukinoshita Cao Thủ Forum Băng Mũ Rơm Haki Tân Hải Tặc Siêu Tân Tinh Wanted 100.000.000 Beri Tân Binh CCT-205

kiểu như trade đồ game kiếm hiệp mới bị phạt thôi ông
    vuahaitac123456 thích bài này.
  7. vuahaitac123456

Mấy ông có chắc k vậy t vẫn hơi lo v.