Vết sẹo trên ngực luffy(dành cho những bạn chưa biết).

Thảo luận trong 'One Piece Box' bắt đầu bởi bietdkak, 21 Tháng chín 2012.

1. bietdkak

bietdkak Thành Viên Mới

Mình xin nói trước một điều là để đảm bảo sự rõ ràng, dễ nhìn nên mình chụp hình từ anime xuống vì những bản scan trắng đen khó thấy rõ. Tuy anime có vài đoạn bị thay đổi cho không bạo lực với trẻ em Nhật nhưng về nội dung này thì hoàn toàn không ảnh hưởng gì.
    (Sẵn nói cái này, theo quan điểm cá nhân, bên Naruto có những chapter màu đẹp nổ cả mắt, trong khi đó One Piece chẳng lấy một chapter, thật buồn vì điều này )
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Bắt đầu nào, chú ý vào:
    Chúng ta sẽ lấy mốc thời gian như thế này:

----------------l------------------l--------------------l----------------->
    [Khi Luffy đến Impel Down]>>>>>>>>>>>[ACE die]>>>>>>>>>>>[Trúng đòn của Akainu] time

1. Khi Luffy đến Impel Down:
    Đây là bức hình khi Luffy ở tầng 5.5 của Impel Down:

Vậy những tấm hình này có ý nghĩa gì? Nếu ai có mắt thì sẽ nhận ra rằng trên ngực Luffy hoàn toàn không có vết thẹo nào. Do đó, những ý kiến như: "Vết thẹo đó là do Zoro chém" hay ý kiến nào đó nằm trong khoảng thời gian [Đầu truyện; Luffy ở Impel Down] bị bác bỏ.
    Và mọi người chú ý về cái áo của Luffy dùm mình, chiếc áo này mặc từ giờ đến lúc ACE die...
    Tiếp tục nào...
    2. Từ cuộc đào tẩu khỏi Impel Down > ACE mất trên tay của Luffy:

"Một phút mặt niệm ACE"

Và ý của đoạn này là: Chiếc áo của Luffy vẫn lành lặng, thử hỏi có một đòn chí mạng nào để lại một vết thẹo như thế mà không làm rách áo không? Vậy là từ cuộc chiến đào tẩu khỏi Inpel Down đến lúc Luffy vô thức vì chìm vào tuyệt vọng bởi cái chết của anh mình, tức là trong trận chiến Luffy không hề nhận phải đòn tấn công nào để lại vết thẹo đó.
    Các ý kiến: "Vết thẹo Luffy do súng ngón tay của phó đô đốc chó đốm', "Vết thẹo Luffy do đô đốc Kizaru" hay "do Aokizj" bị bác bỏ...
    Vậy vết thẹo đó do đâu ra?????
    3. Luffy dính đòn của Akainu:
    Xuyên qua người Jimbe, đâm thẳng vào ngực Luffy, cú đấm nham thạch của Akainu làm rách áo, đốt cháy ngực Luffy. Và hãy nhớ một điều là Luffy là người cao su, cao su khi gặp sức nóng khủng khiếp của nham thạch thì việc để lại vết thẹo chữ X là tất nhiên. Hình rất rõ ràng, rõ cả cho những ai cận thị, viễn thị và cả loạn thị... bằng chứng như thép
    Lúc trước amine chưa up những chapter này nên khi đọc truyện với bản Scan trắng đen khó nhận ra được là vết thẹo trên ngực của Monkey D.Luffy là do Akainu gây ra, cứ tưởng là hậu quả của "2 năm luyện tập", nhưng giờ thì mấy bạn đã thấy rõ ràng chưa nào? Thanks mình cái thể hiện sự đồng tình nhé:21:

Nguồn:alo8
  2. Sentjnel

Sentjnel Thành Viên Mới

Thế mà mình chả để ý nhĩ ,coi nhìn thoáng qua thì cứ tưởng là ruột gan phèo phổi của Ace nên chả để ý , cứ coi là 2 năm bị Ray cho ăn đòn nên có :9:
    bietdkak and (deleted user) like this.
  3. bietdkak

bietdkak Thành Viên Mới

:4: mình cũng nghĩ thế cho đến khi đọc xog bài này
  4. nhocsitin

nhocsitin Thành Viên Mới

hay nhỉ =)) tks liền
  5. bietdkak

bietdkak Thành Viên Mới

Bạn cũng nghĩ là Ray rần ak:35:
  6. Sentjnel

Sentjnel Thành Viên Mới

Bạn đó nói bài chủ thớt hay mà , nghĩ đi đâu thế :42:
  7. brook_yohohoho

brook_yohohoho Thành Viên Mới

từ lúc mình xem enime đến đoạn akainu và nhìn luffy 2 năm sau cũng biết rùi :D
  8. Wind D Chipi

Wind D Chipi Thành Viên Mới

mình biết từ lúc ấy rồi ==" chap này đọc từ hè năm ngoái :(
  9. ToThanhXuan

ToThanhXuan Thành Viên Mới

Cái này mình cũng ko lấy làm lạ vì mình để ý rất kĩ. Bạn chủ thớt có vẻ khá tâm huyết với truyện gì mà mất công lấy dẫn chứng như thế. Thanks
  10. zeeltt

zeeltt Thành Viên Mới

- Nhiều ng ko để ý đâu ^^! bh mình mới biết đó @@!~
  11. zeeltt

zeeltt Thành Viên Mới

- Mình xem cái này chả hiểu đếch gì...có anime mới hiểu.....chỉ biết do Akainu làm thui =]]~
  12. bietdkak

bietdkak Thành Viên Mới

đọc bản scan trắng đen khó thấy lắm xem anime mới thấy rõ
  13. Joker__

Joker__ Thành Viên Mới

thanks chủ thớt. mình cũng nghĩ sau 2 năm khổ luyện mới có sẹo chứ ko để ý cái vụ bị akainu đấm. lúc đấy để ý mỗi ace chết :75:
  14. kingkiller007

kingkiller007 Thành Viên Mới

ko biết các bạn nghĩ thế nào chứ mình là mình chỉ có 1 quan điểm, cái sẹo đó phần chính là do Zoro chém ở ep 223 phút 11 . còn akai chỉ làm toác cái vết thương đó lên thôi
    Đây là hình ảnh Zoro chém Luffy
  15. mrtiger

mrtiger Thành Viên Mới

nếu bạn xem phim HH thì nhìn thấy rõ hơn
    vết sẹo đó là do Akainu nó đấm Jinbe đã lấy người che cho luffy mà vẫn bị xuyên qua nên tạo thành vết sẹo đó
  16. bietdkak

bietdkak Thành Viên Mới

Vết thương đó lành lâu rồi chả toác ra đâu luffy cởi áo đầy ra mà ko có thấy 1 vết seo.:29:
  17. Terumi Afuro

Terumi Afuro Thành Viên Mới

mà Akainu làm thế nào cho Luffy có vết sẹo hình chữ X được nhỉ @@ đáng lẽ phải 1 hố to tướng ở ngực mới phải chứ :D
  18. bietdkak

bietdkak Thành Viên Mới

Khi bị đấm 1 phát do cao su rễ bị nung chảy bởi những chất có nhiệt độ cao sau khi cú đánh chậm vào lập tức lan ra mà mình nghĩ chắc là 1 tí nham thạch bắn vào thôi chứ ăn đấm thật thì thủng CMNR:46:
  19. DarkHorse92

DarkHorse92 Thành Viên Mới

ặc. xem phim phát là mềnh biết luôn rồi. akainu đấm thủng xuyên qua jimbei và cả luffy nhé. jimbei bị 1 lỗ to tướng thủng cả dạ dày. rồi cả 2 đc law cứu nhé. vết sẹo là do law khâu nên có hình chữ X thôi.
  20. Newman

Newman Thành Viên Mới

Đệt bây mới biết là do ANiku :27: :27: vẫn cứ tưởng do luyện tập chứ....Tù vãi chày