Van de bi mat het nhan vat va trang bi

Thảo luận trong 'Góp Ý - Báo Lỗi' bắt đầu bởi babydomci, 1 Tháng mười 2013.

1. babydomci

babydomci Member Tích Cực

Chao admin va moi nguoi,
    Minh choi acc dOmci sv2 Konan, hien tai da vip8 roi. May hom nay minh thay co tinh trang co nhieu nguoi bi mat trang bi va tuong la do co nguoi nao do da vao acc cua ho va sa thai tuong va xoa trang bi.
    Minh mong admin va mod nen xem lai, chac chan do ko phai la loi~ ma la do co nguoi hack acc. Hau het nhung nhan vat bi loi~ ( theo minh la bi hack) deu trong top server. Minh da hoi nhung nguoi bi hack, ho deu choi o nha va chac chan ko co nguoi thu 2 biet password.
    Minh chua bi tinh trang tuong tu nhung bang chu to chuc minh la Maulam da bi roi va mat lun cai to chuc top 1 server ( cach day 3 ngay da lv9)
    Day la suy nghi cua minh: 1 la do tinh trang bao mat cua game ko duoc cao nen hacker de dang hack dc password, 2 la co the do mot GM hay mod nao do co tinh lam nhu vay de duoc huong loi ca nhan( game naruto khac da co tinh trang tuong tu)
    Mong admin va mod xem xet lai, vi ko ai dien khung ma tu quang tien ra cua so, bay gio thi minh chua bi hack nhung ko biet sau nay co bi hay ko? Neu choi game ma tinh trang bao mat ko duoc dam bam nhu vay thi co nen choi tip ko hay dung lai?
    Mong admin va mod doc duoc nhung dong nay. Cam on!
  2. Hyoton no Haku

Hyoton no Haku Thành Viên Mới

Chuẩn , bị người ngoài hack hoặc lỗi game cũng ko thể trùng hợp các top 1 các server đều mất đồ , tướng đc . Lỗi này chỉ do NPH thất bại mà thôi
  3. SuperSpec

SuperSpec Thành Viên Mới

admin oi'''''''''''''''' dau rui :((
  4. SuperSpec

SuperSpec Thành Viên Mới

het suc khinh nguoi
  5. Kakashi93

Kakashi93 Thành Viên Mới

Uầy hóa ra toàn top bị lỗi ak? Mình mới top 15 mà được các hacker để ý cũng vinh dự phết =)))))))))
  6. SuperSpec

SuperSpec Thành Viên Mới

không 1 câu bình luận hay vãi ra
  7. Itachi Uchiha

Itachi Uchiha Thành Viên Mới

8. SuperSpec

SuperSpec Thành Viên Mới

pót rùi đấy :T
  9. SuperSpec

SuperSpec Thành Viên Mới

thế cho hỏi mấy ngày rùi hả mod :T báo danh mấy ngày rùi
  10. tieumimi

tieumimi Thành Viên Mới

Mod có đọc bài ko thế ? SuperSpec báo lỗi lâu rồi ,babydomci thì cho ý kiến về việc lỗi mất đồ chứ có bị mất đâu , nói thật mod với GM game này mình hết ý kiến
  11. SuperSpec

SuperSpec Thành Viên Mới

nản v đái ra
  12. CS01_SSGroup

CS01_SSGroup Guest

Chào bạn,
    Việc bạn mất đồ bên phí ad sẽ có điều tra và làm rõ cho bạn.
    Bạn vui lòng gủi về mail: naruto@game5.vn
    Cung cấp: id, tên nv, server, số lượng và tên vật phẩm bị mất, số vàng bị mất, tên tướng bị mất và khoản thời gian bị mất.
    Phí bên mình sẽ kiểm tra và làm rõ cho bạn. Còn việc bạn nói GM hay Ad vào tài khoản của bạn là chắc chắn ko có bạn nhé!
    Thân!
  13. LeeLong

LeeLong Thành Viên Mới Banned (cant create thread )

Không có gm hay ad vào tài khoản, thế thử hỏi bạn liệu có người thứ 3 nào ở đây ngoài người trong công ty bạn biết database game. Chơi ở nhà thì không thể nào có người thứ 3 nào biết được tài khoản của mình cũng như thông tin trừ khi máy có dính keylog hoặc trojan. Mà khi đã chơi game chả lẽ không biết cài anti virus, nói thật tôi chơi game này không phải vì tôi thấy game hay skill đẹp hay gì cả mà vì tôi là fan Naruto. Nhưng thực sự cách làm việc của game5 quá kém, cũng như cách xử lí và hỗ trợ của game5 thì khỏi nói. Đổ hết trách nhiệm lên đầu game thủ trong khi không kiểm tra lại cơ sở dữ liệu và bảo mật của mình. Chơi ở nhà trừ khả năng bị dính keylog là 30% thì việc để lọt thông tin tài khoản vào tay kẻ xấu rất khó trừ khi share acc cho người khác chơi cùng. Điều này trẻ con nó cũng biết, tôi nói thẳng ra ở đây là game5 muốn phủi tay trách nhiệm và phủ nhận sự yếu kém trong khâu quản lí của mình thì đúng hơn. Mod, GM 5 ngày mới thấy vào trả lời topic có mỗi 1 cái lỗi giải quyết đơn giản nhất là roll back lại thởi điểm trước khi xảy ra lỗi cũng không làm được. Tôi nói luôn là có người ở công ty hoặc một thành viên nào đó trong đội ngũ mod hoặc gm lợi dụng lỗ hổng cơ sở dữ liệu để vào phá game chứ chẳng phải là bọn tôi ngu mà tự phá acc mình. Nếu không phải như vậy thì tại sao toàn top 1 tổ đội và top 1 hoạt động bị hack cùng 1 lúc. Nếu bảo mật tốt thì làm gì có chuyện này xảy ra, đừng tự bao biện cho mình khi mà cái sự yếu kém của chính các bạn nó đã lộ rõ qua cách giải quyết vấn đề của game thủ, báo danh làm gì khi mà mất nhân vật mất đồ do lộ cơ sở dữ liệu bị phủi tay đổ hết trách nhiệm lên đầu game thủ. Và báo làm gì khi mà cách giải quyết chẳng có chỉ đơn giản một câu do bạn tự sa thải tướng và bán đồ vào shop. Hay thật đấy, chưa có một NPH nào như thế này luôn và cũng chưa từng thấy một đội ngũ hỗ trợ khách hàng nào làm việc theo kiểu này luôn. Sao không nói là game cứ lỗi gamer cứ chịu thiệt thòi còn chúng tôi cứ thu lợi nhuận từ tiền gamer nạp vào mặc kệ gamer bị lỗi và phản ánh luôn đi. Có thể tôi nói động chạm đến NPH thật đấy, nhưng cái cách làm việc của các bạn tôi không muốn nói thể không được. Nhiều người ức chế lắm rồi, và cái câu trả lời của bạn chỉ làm cho giọt nước tràn ly thôi
  14. heiaas

heiaas Chém Gió Thần Sầu Moderator Quý Tộc Làng Lá Ninja Thần Thoại

Mình cũng chỉ là game thủ như các bạn thôi.Mình đã đưa sự việc này lên cấp trên và mình xin hứa sẽ có câu trả lời thỏa đáng cho các bạn trong thời gian sớm nhất.Vậy nên xin các bạn bình tĩnh... !Những người cố tình vào kích động bôi xấu NPH mình sẽ cho ra đảo thẳng tay.
  15. MR anh

MR anh Thành Viên Mới

Nhưng nói đúng thì phải chấp nhận chứ ko phải người ta nói xấu là cho người ta ra đảo. nếu muốn người ta ko nói thì NPH xem lại lỗi, làm lại và đền bù thỏa đáng cho chúng tôi đi. chúng tôi bức xúc những vấn đề như thế này lắm.
  16. CuongDoli

CuongDoli Member Tích Cực

thôi mọi người cố gắng chờ đợi vậy !
  17. Hyoton no Haku

Hyoton no Haku Thành Viên Mới

Cái này gọi là lạm dụng quyền hành nè , bản thân nó tốt thì ai thèm nói xấu chúng nó .Kiểu này giống Khách hàng cáo lỗi sản phẩm bị nhân viên bán hàng chửi thẳng mặt , oai quá nhỉ ! . Mấy cậu Mod đặt thử bản thân vào hoàn cảnh bọn họ chưa , đầu tư bao nhiêu ? tâm huyết bao nhiêu ? rồi nhận lại được gì ? . Đừng có trả lời kiểu nghiệp dư vậy , NPH nó bỏ mặc thì cũng ko cần bênh nó đâu .
  18. Kakashi93

Kakashi93 Thành Viên Mới

Báo lỗi kêu ca có rất nhiều và mình cũng là người bị mất sạch đây. Ý Mod là những người cố tích kích động hoặc nói tục chứ báo lỗi nói năng dù bức xúc nhưng đúng mực thì chả ai dám làm j cả.
  19. Kuybigan

Kuybigan Thành Viên Mới

cai nay minh da noi phai fix nhanh s6 id:Ba Tung moi vua bi mat het do va len top 3 vip 7 hay 8 rui
  20. Itachi Uchiha

Itachi Uchiha Thành Viên Mới

Những người bị sẽ được đền bù thôi mà =.=