NRT Xin ý kiến Naru&Hina - Gai&Kakashi

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by GindoumaYu, Jan 2, 2017.

1. GindoumaYu

GindoumaYu Member Tích Cực

Lượn qua mấy bài đăng cũ mình thấy một số cao thủ bảo rằng sau này những tướng có hiệu ứng tử vong chủng như Gai&KKS sẽ lên ngôi vì đa phần tướng mới rất trâu và khó có tình trạng 1 hit ( nghe có vẻ rất hợp lý và mình cũng tính dùng Gai&KKS). Nhưng thực trạng hiện nay Naru&Hina lại dc đánh giá cao hơn nhiều, có thể là do tròn vai cả trong PK lẫn boss các thể loại, cũng có thể do ko bị "đơ" 1 lượt vô duyên.

Về boss thì ko phải bàn r, còn về vấn đề đánh đấm mình rất cân nhắc, Naru&Hina hiện nay vẫn hổ báo có lẽ nào chỉ vì những tướng đang phổ biến như Hina, Đệ III, Thánh Đản... ko kháng dc cc trục xuất nên khi ra dc skill xem như % thắng rất cao r... nhưng cho đến lúc SSK&Itachi xuất hiện tràn lan ( sẽ đụng độ rất nhiều vì ai cũng đang chờ bộ đôi này vào kho báu mà ;)) liệu ảnh/chỉ có còn giữ dc phong độ ko.. Mình rất ngại mua về r sau này chỉ sử dụng như 1 tướng thuần dame ::too_sad::

Xét về Gai&KKS tuy "đơ" 1 lượt có phần hơi củ chuối cộng thêm cái thiên phú "ai đánh t, t choáng thằng đó" vô hại =))) (vì 3/4 tướng đôi hiện tại đều kháng choáng cả) nhưng tính đột biến trong trận vẫn khá cao với tử vong chủng (ko có thuốc đặc trị) , ngoài ra có thể ra skill mà ko ngại cc tê liệt tạo nên sự khác biệt giữa những team cùng cầm SSK&Itachi. Hơn nữa sau Pain&Konan là siêu tanker MDR&Obito kháng cả trục xuất-Naru&Hina, tê liệt-SSK&Itachi và Mù-Pain&Konan (và chắc chắn đây cũng là tướng nhà nhà đều dùng). Biết đâu đấy Gai&KKS lại là ánh sáng cuối đường hầm để tránh đi vào lối mòn bị 1 cân 5 như thời Oro đã từng hoành hành.
    Không biết mình nhìn nhận vậy có gì "bậy bạ" không, mong các pro bình tĩnh chỉ giáo ::surrender:: cũng chỉ là nhận định cá nhân thôi vì đang phân vân chọn 1 trong 2 chứ chưa từng xài qua em nào. Mục đích của mình là có thể sử dụng lâu dài một chút chứ không phải chỉ sau 2,3 tướng mới lại phải đổi, mọi người cho xin ý kiến ạ. Tks :cat76
    NaruHina and nhoxkhox2003 like this.
  2. Luciferz

Luciferz Cao Thủ Forum Chữ Ký Động Nhà Thiết Kế Làng Lá

về dùng huyễn thần itachi up full tất cả ăn đứt cả team tướng đôi nhé !!!
    nhoxkhox2003 likes this.
  3. nhoxkhox2003

nhoxkhox2003 Cao Thủ Forum Chữ Ký Động Quý Tộc Làng Lá

Madara&obito thì lấy khỏi bàn vì nó là tank duy nhất
    Còn naruto hinata thì lấy đê. Con này hàng giữa , phải chờ 2 tháng nữa mới có hàng giữa hidan&kakuzu và 4 tháng nữa thì mới có minato&kushina
    GindoumaYu likes this.
  4. nhoxkhox2003

mà các bác lắm vàng mua tướng nhỉ ::ops::tui xài có mỗi team cùi bắp này [​IMG]
  5. naruto123002

naruto123002 Cao Thủ Forum Bách Chiến Nhẫn Giả

nên dùng Gai KKS, đơn giản là vì hiệu ứng của nó trong PK ko thể hóa giải đc, đi boss dùng nó cx chả có gì thiệt
    GindoumaYu and nhoxkhox2003 like this.
  6. nhocten

nhocten
    Administrator
    Administrator Moderator Cộng Tác Viên 568Play Quý Tộc Làng Lá Ninja Thần Thoại

Chọn naruto với hitana đi bạn
    GindoumaYu likes this.
  7. nhoxkhox2003

Gai&KKS đi pk thì lấy tốc cho taem dame trước thôi. dame trước thì phải tổn thương cao vs cc đc, vs lại mua con này thì phải mua deidara&sasori để kích liên kết . CÒn cái tử vong thì chỉ ăn đc 1 con.
    GindoumaYu likes this.
  8. DannyLouis

DannyLouis Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Quý Tộc Làng Lá Truyền Thuyết Nhẫn Giả Thống Lĩnh Ninja Bách Chiến Nhẫn Giả Ninja Vô Song Người Hướng Dẫn - Naruto

bạn phân tích khá ổn nhưng mình cân nhắc bạn chuyện này team thien về tốc thì lấy nó ok vì bạn đi trc cc và giết dc mấy con buff tốc bên kia thì Gai&kks mới ra kill dc . Về sau các tướng nó dame to và nhiều cc hơn liệu gai&kks bạn chịu dame dc để nó có thể giết dc 1 ai đó bên kia k ? lấy nó kích liên kết thì ổn đi PK thì team bạn phải theo kịp thời đại và tốc dame phải cao chứ k lấy gai&kks về rất lỗ nhé::baffle::
    GindoumaYu likes this.
  9. seobay

seobay Thành Viên Mới

Naruto + hitana là ok
    GindoumaYu likes this.
  10. DannyLouis

DannyLouis Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Quý Tộc Làng Lá Truyền Thuyết Nhẫn Giả Thống Lĩnh Ninja Bách Chiến Nhẫn Giả Ninja Vô Song Người Hướng Dẫn - Naruto

nếu bạn thích Death thì lấy DDR&SSR đi giữa lấy giảm dame ngon hơn con kia chết sẽ kéo theo 1 ng ngon hơn là việc nó ra kill nhé
    GindoumaYu likes this.
  11. Harlequin

Harlequin Member Tích Cực Bách Chiến Nhẫn Giả

Căng đét quá Gin :))
    GindoumaYu likes this.
  12. kidkid1412

kidkid1412 Member Tích Cực

GindoumaYu likes this.
  13. GindoumaYu

14. GindoumaYu