VHT Hướng đi nào tiếp theo cho acc sắp 150???

Thảo luận trong 'Cẩm Nang Hải Tặc' bắt đầu bởi vixxie, 24 Tháng tư 2024.

Moderators: Expendables, Tanner, Violet.PrQ
  1. vixxie

vixxie Member Chính Thức

Anh em cho xin ít kinh nghiệm cho hướng đi acc của mình ở sv mới

Hiện trận mình đang có Zổ S2 - Uta - Law - Main

Mình hiện đang có 2 hướng

1. Chịu đấm ăn xôi lên hẳn Zổ S3 sau đó build Robin S2 thay cho Uta để supp cho team kèm với hồi sinh cho Zổ

2. Dành Haki lên Robin S2 thay Uta trước đợi đủ nguyên liệu up Zổ S3.

Anh em nghĩ hướng nào sẽ hợp lý hơn để khi mình đạt 150 sẽ đổi điểm Wano và up haki

Đồng thời ae cho xin tí kinh nghiệm về Trái Ác Quỷ cho Zổ và nếu mình build thêm một dame sau này thì nên up tướng nào.

Mình đang suy nghĩ về đội hình TC - VC.

Cảm ơn anh em trước nhé :^^:
  2. DEKATEE

DEKATEE Member Chính Thức

Lên zổ 3, mà zổ có hồi sinh r mà k cộng dồn đc, trái ác quỷ nên xài long hồn.
  3. vixxie

vixxie Member Chính Thức

V là mình ko cộng dồn thêm 1 lần hs từ Robin được à :(

Với lại lên zổ S3 thì cần đợi có Kiếm Sandai mà giờ kiếm Sandai thì hơi lâu nên không biết up Robin S2 trước có lợi hơn không nhỉ?
  4. MotNoiBuon

MotNoiBuon Bá Đạo Forum Chữ Ký Động Tân Tinh Biển Đông Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

5. NoobOne

NoobOne Member Tích Cực

Nhớ không nhầm thì thanh kiếm để nâng Zoro lên S3 cần level 160 mới đổi được trong shop Wano. Lên sớm thì đổi từ 15 hộp quà của Big Event (cái này không giới hạn level). Zoro S3 và S4 đều có 1 lần tự hồi sinh rồi nên dành hồi sinh từ support cho tướng khác. Combo Zoro S3 + Robin S2 dùng ổn tầm này.
  6. vixxie

vixxie Member Chính Thức

Cảm ơn bạn nhé

Vậy theo bạn thì nên up Robin S2 trước hay dồn lên Zổ S3 trước trong đợt big event 30/4 sắp tới?

Với lại anh em nghĩ sao về Aokiji? Mình có nên dùng không vì cũng khá thích ôg đấy ::big_smile::
  7. Dcan

Dcan Member Chính Thức

Nạp tầm 3m farm bánh vs nhận hộp là đủ lên cả 2 con 1 big đó bạn.
  8. vixxie

vixxie Member Chính Thức

3m trong 1 đợt event hay 3m để mua bánh từ giờ nhỉ?
  9. Dcan

Dcan Member Chính Thức

Đợt big đấy là mình bơm 3m chơi đó bạn. Còn bánh tích mới đc 1k
  10. vixxie

vixxie Member Chính Thức

Vậy là 3m là bạn có đủ nguyên liệu haki và hkcc để up cả Zổ S3 và Robin S2 luôn à?
  11. Dcan

Dcan Member Chính Thức

Haki cho zổ vs robin thì phải tích trước còn haki cc đợt đấy có nhiều nguồn ăn nên kiếm dễ mà
  12. vixxie

vixxie Member Chính Thức

Okay bạn, cảm ơn bạn nhé. Hiện đang tích dần sắp đủ haki cho zổ rồi. Còn Robin chắc gom nguyên liệu đợi 150 mở wano dùng điểm đổi haki up sau.

Theo bạn sau khi có Zổ S3 và Robin S2 thì mình nên up thêm con damage phụ nào hợp lý nhỉ?

Mình đang suy nghĩ giữa Aokiji nếu đánh theo MC hoặc Usopp S3 nếu đánh theo VC.
  13. Anhnguyen85

Anhnguyen85 Member Chính Thức

Lên Nami s2 cho rẻ mà có buff lời nguyền cho mỗi lượt làm dame phụ. Tiếp con shirahoshi và kaya lên tím để kích sổ. Còn lại dồn dần đến khi lên đủ robin s3. Đấy là trong trường hợp nông dân giống mình ko nạp. Đánh với đội ngang lực chiến có jinbe, franky vẫn win( mình chưa lên robin 3)
  14. vixxie

vixxie Member Chính Thức

Mình chưa bao giờ lên Nami S2 cả. Nạp thì chắc 1 tháng canh event phản hồi ngon ngon với code thì mới bỏ tầm 1tr chơi vui vẻ thì ko biết thế nào.

Hiện đã xác định đc 1 damage chính là Zổ S3 và Robin s2 supp. Còn damage phụ thì vẫn đang suy nghĩ tìm thêm 1 con phù hợp.
  15. Bingou

Bingou Member Tích Cực

Bác có từng nghĩ đến việc nhịn nhục ăn đấm để tích tài nguyên lên hẳn Zổ S4 chưa??
  16. Bingou

Bingou Member Tích Cực

Trái ác quỷ bạn có những trái 7, 8sao nào rồi, Zoro thì buộc phải có 1 quả tri thức, 1 long hồn, 1 lôi điểu rồi, có điều kiện hơn thì dùng lôi hổ còn lại có thể thêm tam nguyên, cơ giáp, tâm linh, hành phong, ngũ lôi,... nói chung là có gì ghép nấy, nên ghép long hồn lôi điểu cho zoro dễ nộ, tam nguyên hành phong, tri thức. Có lôi hổ thì lôi hổ tam nguyên, hành phong lôi điểu, tri thức
  17. vixxie

vixxie Member Chính Thức

Cảm ơn bạn chia sẻ, hiện thì mình ko định chịu nhục ăn đấm đâu nên lên Zổ S3 sẽ ngưng để qua up Robin S2 sau đó sẽ gom dần cho Zổ S4.

Bên cạnh đó, hiện mình đang gom mảnh cho long hồn. 2 trái đó sẽ ghép và dùng nhưng mình cũng đang ghép ảo ảnh và lá chắn.

Vì mình tính thêm một con damage phụ để Robin có thể hồi sinh nên đang suy nghĩ dồn tri thức cho tướng damage phụ.
  18. Bingou

Bingou Member Tích Cực

nếu là mình thì mình vẫn ưu tiên lên ưu tiên lên zoro s4 hơn tuy lâu nhưng rất đáng và dùng được lâu dài, 1 mình con zoro s4 đủ cân hết cả team zoro s3, robin s2 rùi nhưng mà bạn thích lối chơi ra sao thì cứ theo vậy cũng được còn trái lá chắn sau khi lên zoro s3 nó sẽ trùng với kĩ năng thiên phú của zoro s3 nên có thể bỏ để thay bằng kết giới hoặc tam nguyên, cơ giáp, tâm linh...
  19. vixxie

vixxie Member Chính Thức

Cảm ơn bạn đã chia sẻ kkk
  20. vixxie

vixxie Member Chính Thức

Bạn cho mình hỏi là khi bạn nạp 3m là bạn dùng 3m đó đi vô shop mua nguyên liệu đổi hết đúng không?
Moderators: Expendables, Tanner, Violet.PrQ