Đội hình 3 buff giúp tiết kiệm đc đồ và chi phí cường hóa

Thảo luận trong 'Quán Rượu' bắt đầu bởi piposhops, 26 Tháng chín 2012.

1. piposhops

piposhops Member Tích Cực

Ko bik có ai test thử chưa. Nhưng mình test thử thấy rất hiệu quả. Có những điểm lợi sau:

1: 3 buff nên bên đối phương sẽ lâu nộ hơn ( vì bên mình chỉ có 2 con đánh ).
    2: Bên mình nộ nhanh hơn.
    3: Tập trung đồ vào 2 con là tướng chính và tướng damge. Tiết kiệm đc đồ cho tướng damge thứ 3.
    4: 3 buff chỉ cần cường hóa dãy bên trái. Đỡ chi phí cường hóa vũ khí, nhẫn, ma pháp. ( trừ conis cường hóa ma pháp )
    5: farm đồ đỡ mệt hơn vì 3 buff ko cần nhiều đồ ^^. dư đồ thì cho bận thêm ^^.

Mình ở sever 37 nên mới lv 71 thôi mình gửi link mọi người xem nhé.

3 buff + robin vs mr.1 + mr.2: http://s37-haitac.game5.vn/api/replay?serverid=game20037&bid=0c03f14cc1ccd5e7

3 buff + robin vs sanji + robin: http://s37-haitac.game5.vn/api/replay?serverid=game20037&bid=07d52381ae1d180a

ngang đồ hoặc mình kém hơn chứ mình ko hơn đồ 2 người đó nha :D
  2. Sleepp

Sleepp Thành Viên Mới

trận 1 đồ hơn ko cần 3 buff vẫn ăn mà ( vì robin until fát gần chít hết rùi)
    trận 2 cũng vây robin until fát buff bên kia chít hết rùi
    3buff có cái hay nhưng cũng có cái dở đó là bạn sẽ ko clear map dc , gặp trận khắc là chít ngay ( trận 2 nếu đem con buff lên chỗ sanji và robin đứng thứ 2 là bạn an hành ngay vì robin bem hết buff bên bạn =]] + thêm sanji until nữa thì chỉ còn mỗi robin )
  3. piposhops

piposhops Member Tích Cực

mình ko hơn đồ đâu bạn. Chắc tại robin mình damge cao tại có viên ngọc lv 30. Để mình chụp hình lại. Còn clear map mình vẫn đánh như thế. chỉ cần robin nộ lần 2 là NPC chết hết. 3buff mau nộ lắm.

kmnvw.jpg c4pqi.jpg
  4. Mikoto

Mikoto Thành Viên Mới

3 buff cũng khá nguy hiểm vì nếu gặp ai mạnh hơn hoặc kháng cao để mấy con dame bên kia dồn nộ thì ....
  5. zZrdZz

zZrdZz Thành Viên Mới

Chơi kiểu này pk thì ngon nhưng mà đi phụ bản hơi khoai :)
  6. DavisNguyen

DavisNguyen Thành Viên Mới

mình cũng chơi 3buff nà, thấy cũng ỗn khi Pk nhưng Pb thì clear hơi khó
  7. beosmile_banned

beosmile_banned Thành Viên Mới Banned (cant create thread )

gặp bên nó nộ cho 1 cái thì chết cả buff cả tướng chính =))
  8. bangchucaibang

bangchucaibang Thành Viên Mới

vâng bạn gặp nhưng em như taghishi thử hỏi con dame chính sẽ ra sao zz
  9. AceHQHT

AceHQHT Thành Viên Mới

vấn đề cường hóa đồ ko quá kho khăn :|
    3 buff bị bắt bài thi bạn tính sao
    Đánh vậy khó toàn diện lắm @_@
  10. StKnzz

StKnzz Thành Viên Mới

Lam gì có trận nào toàn diện @@
  11. Sleepp

Sleepp Thành Viên Mới

vâng lên map nv 74 hay 78 đi rùi 2 fát nộ chết hết :emo.s2u.vn_068:
  12. Em Thich An Trung Ga

Em Thich An Trung Ga Thành Viên Mới Banned (cant create thread )

gớm, 71 thì đúng clear map = 3 buff là 3' đạo, nhưng lên G8 thử xem 3 buff có ăn hành ko =))
  13. pnthang89x

pnthang89x Thành Viên Mới Banned (cant create thread )

wa cái map sau con Enel, mặc dù mình đã 74, thuộc top 1x sever (ko bị rớt xuống 2x), vip 7, đồ đạc cũng khá (ko dám nói là ngon) mà đánh quái còn chật vật (có enel+robin+Mr1+Bellami) phải thay trận, thay tướng liên tục tùm lum mới wa hết được map, trâu bò VL
  14. EustassKid

EustassKid Thành Viên Mới

tớ xài 3 buff đi long ring vẫn bình thường, chẳng khó khăn j, xài 3 buff tập trung được tiền + ngọc vào dam chính nên chỉ cần để đội hình hợp lý xíu là cả pk lẫn pb đều ngon :43:
  15. biendiepkien

biendiepkien Thành Viên Mới

ai cho minh hoi viet bai moi nhu nao minh dang can ban acc.
  16. Valkyria

Valkyria Member Tích Cực

Mình đi Map 82 84 từ đầu đến cuối 2 turn là qua map với 2 nộ! Cấp 78 thui!
  17. vipthang

vipthang Thành Viên Mới

ôi viên ngọc lv 30 zzzzzzzz, ngọc mình mới lv 8
  18. ToThanhXuan

ToThanhXuan Thành Viên Mới

19. kai_fly

kai_fly Thành Viên Mới

3 buff có hiệu quả hiên tại thật, nhưng mình nghĩ nên xây dựng đội hình về sau nữa, 3 buff ko mạnh về sau cho lắm nếu bên kia có mấy thằng giảm nộ, hay one hit thì ko ổn cho lắm
  20. thaimeocb

thaimeocb Thành Viên Mới

3 buff thật sự quá hoàn hảo nếu chơi nico hoặc enel dồn ngọc vào nhẫn or sách thì bá đạo. mặc dù mình ko chơi 3 buff nhưng gặp trên võ đài mặc dù mạnh hơn đối thủ nhưng vẫn thua :))