Đội hình 3 buff giúp tiết kiệm đc đồ và chi phí cường hóa

Thảo luận trong 'Quán Rượu' bắt đầu bởi piposhops, 26 Tháng chín 2012.

1. piposhops

piposhops Member Tích Cực

2. vipthang

vipthang Thành Viên Mới

ôi viên ngọc lv 30 zzzzzzzz, ngọc mình mới lv 8
  3. DeathNote

DeathNote Thành Viên Mới

là 1 người chơi đội hình 3 buff , mình nhận xét là đội hình này pk rất tuyệt , nhưng đi pb thì hơi khó .

với đội hình này mình đã clear xong pb foxy .

[​IMG][/url]​

Mình phải thừa nhận rằng đội hình này không thể nào vượt foxy với 4 người . vì foxy phòng thủ ma phòng A . dame ma công mình 6k3 nhưng đánh foxy chỉ tầm 8k dame thôi :20:

còn về pk thì ngon đấy :) .
  4. vipthang

vipthang Thành Viên Mới

định chơi ma công mà đào thạch mãi toàn ra ngọc gì gì, chả ra viên ma công cho mình nhờ
  5. TenDangNhapToiDa20KyTu

TenDangNhapToiDa20KyTu Thành Viên Mới

6. iCasla

iCasla Cao Thủ Forum Công Hội Pirate.S2

Mình đồng ý với bạn là đội hình 3 buff tại thời điểm hiện nay có những ưu thế. Nhưng bạn nói nên dồn vào 2 con - t9, tướng dmg, rồi bạn đi clear PB = cách nào???

Nên nhớ rằng PB gồm nhiều đạo.
  7. piposhops

thì cứ click chuột mà đánh thui à :)). đánh npc nào cũng nộ 2 cái là win :) toàn SSS ko à thích lắm ^^
  8. pnthang89x

pnthang89x Thành Viên Mới Banned (cant create thread )

79 vẫn xài gậy 65 mà mạnh vậy sao, vậy chắc dùng enel thử xem sao, đầu tư thêm vô ngọc rồi, haizz
  9. Sabrina

Sabrina Cao Thủ Forum

enel thì lại ko được. Vì enel ko trừ nộ
  10. CanQuet

CanQuet Thành Viên Mới

Đội hình 3 buff ko biết ai là ng bắt đầu chơi đầu tiên, mình thấy mrskute bên S11 usopp chơi nên cũng bắt chước theo. Cách chơi 3 buff đi pb clear đảm bảo dễ dành hơn là chơi 2 buff nếu bạn biết cách lên ngọc, ko chỉ up ngọc tăng công mà song song đó phải up cả ngọc thủ. Nhiều ng ở S24 đã chơi theo cách này, trc kia chơi 2 dame 2 buff clear pn rất khó khăn nhưng bh đi pb hầu hết là SSS mà thôi. Bạn nào cho rằng chơi 3 buff đi pb khó thì hoàn toàn sai lầm nhé, có thể qua xem các bạn bên S24 chơi robin + 3 buff hoặc enel + 3 buff đi pb và HD trơn tru hơn những ng chơi 2 dame đấy ^^
  11. CanQuet

CanQuet Thành Viên Mới

ko có Enel mới phải chơi Robin bạn ơi, ko lquan đến trừ nộ, khi dame deal của bạn đủ trâu thì vẫn có thể nộ 2-3 turn liên tiếp là chuyện bt
  12. piposhops

mình đang xài đội hình này và cảm thấy rất tuyệt cả về pk lẫn train map. Nhưng dù vậy ko có gì là hoàn hảo cả, với đội hình này thì nếu robin or enel hay crocodile die chắc chắn 100% thua. Tạm thời mình có hướng khắc phục như sau:

1: Trận hình: Viêm bạo trận. Với trận hình này chúng ta có thể cho robin ở vị trí giữa. Tránh đc các skill vật công bình thường và tránh đc 1 em khó đỡ nhất đó là tashigi :).

2: buff ở vị trí 1 phòng thủ phải trâu để làm bao cát 1 cách hiệu quả. Tốt nhất là vivi ở vị trí 1. Vivi thật ra phải nói là hỗ trợ rất lớn cho robin. Các bạn thử nghĩ xem, đối thủ sẽ cố gắng giết robin của bạn bằng nhiều cách, ở đây mình ví dụ họ xài mr.1 đứng ở vị trí ngang hàng với robin để nộ có thể đánh trúng đc robin. Thì khi mr.1 nộ vivi mình sẽ nộ trước và giảm 35 nộ khí của mr.1 :). Thế là robin lại đc bảo vệ thêm 1 turn :)

3: để giảm bớt chi phí mình có thể giảm bớt phòng thủ cho robin và chuyển sang cho buff số 1 để buff máu trâu hơn tránh trường hợp 2 phát buff die :))

Mình xin hết, các bạn có cách nào hay chỉ giáo nhé!!!
    vipthang and (deleted user) like this.
  13. Shinee

Shinee Thành Viên Mới

đội hình 3 buff 2 dame chơi không chắc chắn bằng 2 buff 2 dame.Nếu địch chiu được 2 turn dồn nộ thì bạn có nước chết thôi,còn về clear pb thì tùy thôi khó nói lắm
  14. piposhops

à mình nhầm, vivi nộ giảm 25 nộ khí đối phương chứ hok phải 35 nha :)
  15. QuyYCuaPhat

QuyYCuaPhat Thành Viên Mới

team 3 buff lợi phết nhỉ,k phải CH nhiều vk,nhẫn,ma khí để tiên dồn ngọc cho 1 hero AOE chính. và mjh cũng ghét nhất team này:))
  16. _ice_9x

_ice_9x Thành Viên Mới

tùy trường hợp thôi....3 buff mà buff yếu thì cũng thua
  17. pnthang89x

pnthang89x Thành Viên Mới Banned (cant create thread )

đội hình của bạn mà gặp zoro + enel, trận tăng TC, conis ở trên, enel ở dưới, vivi ở giữa, zoro, tướng 9 thì mình ko nghĩ ngang đồ mà bạn win được đâu ^^
  18. kai_fly

kai_fly Thành Viên Mới

đội hình này ko đc cơ động cho lắm :29: