[10 Năm Vua Hải Tặc ] Kỉ niệm chơi game của dân free

Thảo luận trong '10 Năm Đồng Hành Cùng Vua Hải Tặc ' bắt đầu bởi kanikas, 12 Tháng tám 2021.

1. kanikas

kanikas Cao Thủ Forum Băng Mũ Rơm Haki Tân Tinh Biển Đông Wanted 50.000.000 Beri Băng Mũ Rơm Shura

Chào tất cả mọi người, hôm nay mình sẽ kể về kỷ niệm chơi game của mình. Mọi người cùng đọc nhé <3
    Mình bắt đầu biết đến và chơi game cũng từ 2016. Lúc mới tập tành chơi thì cũng mê one piece, được cái là game có phụ bản giống với cốt truyện, nhân vật thì đa dạng nên cũng khá hấp dẫn. Mục tiêu lúc đó của mình là sưu tập cho đủ bộ thành viên băng mũ rơm vào team thế mà chả biết sao lại chơi mãi đến tận bây giờ.
    Chơi game vì đam mê chứ nạp thì dường như không có tí nào. Mình nhớ ngày ấy mò cái bảo thạch phải treo máy cả tiếng đồng hồ, nhiều lúc còn mua trong shop dù chả biết lời lỗ thế nào Ngày ấy còn ép cấp cơ cứ nghĩ mình lv thấp hơn mà đánh đc người ta là ngầu Bởi vậy nên mấy ai hiểu cái cảm giác treo máy tìm bảo thạch hay là ấn tay từng lượt ảnh hồn, luyện KCCD, đi phụ bản thì chật vật từng map một, đi xong thì đánh tay 30 lần để kiếm quà, mỗi lần quỹ là chỉ mua đc mốc đầu, đến CAM thì góp beri đc tí điểm nói chung là chơi vip 1 thọt hơn mọi người nhiều. Nhưng mà thế lại là lý do mình chăm chỉ chơi game , ngày nào có hd cũng onl nào là đi chiến trường, tàu chiến, đánh boss. Rồi thời gian dần dần cũng vào đc top 10 server, sau này gộp sever lần 1, lần 2 ( ăn hành sml ) cũng vẫn chơi vip 1. Mãi đến khi gộp sever lần 3 từ t7 2020 mới nạp chút chút lên vip 5. Gộp lần 3 đông vui hẳn lên, ngày ngày ngồi xem ae chém gió cũng vui =)))
    Tuy chơi cày cuốc nhưng vẫn có một số thành tựu nho nhỏ như :
    - Vào đc vòng lsv vgc ( giờ bị bế lên cụm 1 thì còn lâu mới vào lại đc )
    - Đi free đc top 20 vadc
    - Mất 6 vàng để vào top 10 đấu trí
    - Vào đc top 16 TDC ( dù mất mỗi ông 5-6k vàng =))) ) Máy hỏng nên k cho ae xem ảnh đc ::adore::
    Nhân tiện văn thơ lai láng cũng như là sinh nhật 10 năm của game xin góp ý một số ý kiến để giúp game phát triển hơn
    1. Đầu tiên là mình mong game có thể bảo mật thông tin người chơi hơn trong các event. Như mình là bị thành khác lấy thông tin điền form dẫn đến bị loại vô cớ ( cụ thể ae có thể xem trong tổng kết ts 252 )
    2. Thứ hai là nâng cấp 1 số tướng trong vadc và đấu trí để ae có tính cạnh tranh cao hơn vì mình rất thích 2 hd này ::adore::

3. Ba là ..... chắc cũng chẳng còn gì để góp ý nữa vì game đang đi đúng hướng, biết lắng nghe ý kiến người chơi và cải thiên từng ngày.
    Thôi thì lời cuối mình xin chúc mừng sinh nhật 10 năm của game, cảm ơn mọi người nói chung cũng như là đội ngũ làm game, mod... đã cùng nhau tạo nên một cộng đồng game như ngày hôm nay.
    Cảm ơn mọi người đã đọc bài này của mình. Mong là sắp tới sẽ đc khoe với mọi người cái code 10 nó thế nào
    Thân chào! <3
    J-Fla and Void like this.
  2. Void

Void Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động

gì chứ cứ thấy chữ dân free là giống mình r, phải like ngay
    kanikas thích bài này.
  3. kanikas

kanikas Cao Thủ Forum Băng Mũ Rơm Haki Tân Tinh Biển Đông Wanted 50.000.000 Beri Băng Mũ Rơm Shura

Siu top gió mơ cứ đùa :pde61:
  4. Void

gió mơ nào bạn, tên mình to rõ thế còn gì
  5. kanikas

Trc giờ toàn nghĩ bác là gió mơ cơ =)))
  6. Void

Đâu tg chủ acc đó nó ít chơi 4rum, chứ bạn lên gr thấy nó chém gió đầy ra, chứ mình làm gì có tiền mà nạp đc như acc đó
  7. kexuixeo007

kexuixeo007 Cao Thủ Forum Băng Mũ Rơm Haki Tân Hải Tặc Wanted 16.000.000 Beri Băng Mũ Rơm Shura

khổ lắm, đế giờ vẫn chưa đủ 40 ngọc haki lên tướng yêu thích
  8. kanikas

Giờ có nhiều nguồn ra bác cứ tích dần kiểu gì chả lên đc =)))
  9. Void

chả bù cho mình thạch thừa ra mà éo thấy con nào đủ tốt để lên
  10. kexuixeo007

kexuixeo007 Cao Thủ Forum Băng Mũ Rơm Haki Tân Hải Tặc Wanted 16.000.000 Beri Băng Mũ Rơm Shura

tích dần là 10 năm nữa à =))
  11. kexuixeo007

khoe khoe cái... nịt
  12. J-Fla

J-Fla Tuyệt Thế Anh Hùng Staff Member ♥ Wanted Only Alive ♥ ♥ QTV Dễ Thương ♥ Chữ Ký Động Moderator Cộng Tác Viên 568Play ♥ QTV Thân Thiện ♥

ok sẽ thay đổi khoản tổng kết ev để tránh lộ tt ra ngoài . k bik thằng nào bá dơ vl =)))
    tướng trong đấu trí này kia sẽ từ từ xem xét vì thêm hay thay đổi tướng sẽ ảnh hưởng tới tiến độ vượt ải rất nhiều k đơn giản là thay hay thêm 1 con tướng là xong :D
    kanikas thích bài này.
  13. J-Fla

J-Fla Tuyệt Thế Anh Hùng Staff Member ♥ Wanted Only Alive ♥ ♥ QTV Dễ Thương ♥ Chữ Ký Động Moderator Cộng Tác Viên 568Play ♥ QTV Thân Thiện ♥