VHT [Hỏi] Kinh nghiệm chơi sever mới

Thảo luận trong 'Cẩm Nang Hải Tặc' bắt đầu bởi SkyNet1003, 12 Tháng mười một 2015.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
Moderators: Expendables, Tanner, Violet.PrQ
  1. SkyNet1003

SkyNet1003 Member Tích Cực

Mình mới chơi lại game VHT sv mới, giờ trong sv mình toàn chơi tướng vật công, mà mình thì lại muốn chơi tướng MC và TC nhiều hơn, vậy có cách build nào hợp lí trong trường hợp này ko? Xin mọi người chỉ giáo
  2. Lovefing

Lovefing Tuyệt Thế Anh Hùng Moderator Cộng Tác Viên 568Play Đại Tá Hải Quân

Do bây giờ là thời đại của vc nên ai cũng chơi thôi. Nếu vì đam mê or chơi vui thì nên chơi theo ý mình. Còn ăn thua thì phải theo số đông r :D
  3. McLouis

McLouis Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động

hiện chơi theo TC thì tướng TC mạnh mình thấy hiện nay là Main với skill hải hồn Thương Hỏa La đi kèm với Kinh Tỏa (tăng 50 nộ ), dùng trái Neko + trí, hoặc đi theo đường LuffyShura là mạnh và dễ chơi nhất về phần TC hiện nay (Doff cũng mạnh tuy nhiên do cái trái fix lại thành trái trả lại cho nên đâm ra ko hữu dụng mấy ).
    Ma công thì bạn có thể chơi và nuôi Robin Shura, Aokiji Haki , giờ 2 em nó là hot nhất nhì về mặt MC hiện nay rồi.
    đó là định hướng về mặt lâu dài cho bạn, mấy con khác nuôi vừa để đi map rồi chờ thời thôi, ăn hành một chút. Tới lúc late game nhiều khi ra con mới là LawS rồi thì bạn lại có thêm lựa chọn mới nữa
  4. SkyNet1003

Vậy hả bạn! Vậy giờ main mình xài skill của Mr2 thôi phải ko?
  5. SkyNet1003

Vậy về lâu dài thì nên dùng Robin thiên về MC phải không?
    Giờ mình đang xài Ussop và Nami tiến hóa, Main thì xài skill Mr2 bạn thấy vậy được chưa? Nên nuôi con nào nữa không?
  6. McLouis

ở lv thấp thì như vậy là được rồi, có nuôi thì mình nghĩ là nên nuôi team SH, vì lên shura nội tại của mỗi con đc buff lên rất khá, trâu và vượt map + Impel Down dễ hơn. Nuôi chopper (đi map/ pvp) , Luffy nếu bạn thích TC, còn nếu như không chơi main VC thì có thể lựa chọn giữa UsoppShura hoặc JinbeiShura (sau này sẽ ra) để team có VC.

Về lâu dài, nếu nâng theo hướng MC, thì có rất nhiều lựa chọn cho bạn, Law Shura hoặc Robin Shura mình thấy đều ngon hơn AokijiH cả. Không nên cho main theo đường MC, hiện tại main mạnh nhất là đi theo VC, sau là TCC, chưa thấy xuất hiện skill MC nào thực sự ngon để main thay thế các tướng MC khác.
  7. SkyNet1003

Team SH là gì vậy Mod? @@'' Mình lâu rồi mới chơi lại nên còn nhiều cái viết tắt không biết Mod thông cảm ^^
  8. McLouis

Straw Hat ( mũ rơm ) đó bạn :D
    Luffy - Robin - Sanji - Zoro - Chopper - Nami - Usopp - Franky - Brook
  9. vtm12345

vtm12345 Thành Viên Mới

có em úp sọt là quẩy tẹt ga rồi
  10. SkyNet1003

Như vậy mình cũng hiểu sơ sơ rồi, à mình còn 1 cái thắc mắc nữa, giờ mình định đi theo hướng này:
    _Main theo VC
    _Nuôi zoro theo hướng TCC
    _Nami theo hướng MC
    _Chopper theo hướng MC
    _Và 1 con buff nữa mình không biết chọn con nào, nghe nói Angelika cũng ngon lắm mà không biết thế nào
    Thì mình nên tìm những TAQ nào phù hợp với đội hình trên vậy Mod?
  11. McLouis

bạn ở tầm nào? Có khả tên lửa ,hay chí ít là nâng đều đồ thủ cho các tướng để đứng trong khoảng top 10 server và không chết hết buff trong turn đầu không? vì càng về sau xu hướng VC all càng mạnh, có thể 1 - 2 hit đi hết cả team, zorro có 2 mạng e cũng ko đủ sức để mà nộ, về sau nami mình thấy đa số cũng không còn ai xài, vì 1 là đi theo VC đánh toàn bộ, 2 là đánh theo kiểu lượt đầu đã nộ, nếu nami mà trừ nộ ngay con main hay ngay con jin thì chỉ càng thọt thêm thôi.
    buff thì sau này chỉ có chopper và Shirahoshi là 2 con buff trâu nhất thời điểm hiện tại (chopper trâu nhờ thêm cái thiên phú shura), angelika từ lâu đã không còn ngon nữa rồi.
  12. SkyNet1003

Hiện e đang tầm lv 80, với lại lâu rồi không chơi nên không biết hướng đi thế nào là tốt! Theo như a nói thì giờ e lại mù tịt hướng đi @@
  13. McLouis

bạn hỏi thì mình chỉ cho bạn hướng đầu tư lâu dài nhất, còn tầm lv 80 thì đội hình của bạn đang đẹp rồi, xài đỡ vivi hoặc kaya rồi cho lên Haki cũng được.
    tầm 80 sẽ qua rất mau và đổi trận hình liên tục thôi.

bạn có thể tham khảo thêm những bài viết ở bên box Cẩm nang hải tặc (box tân thủ) để tìm hiểu thêm những trận hình phù hợp cho cấp độ hiện tại. Nhưng về lâu dài thì cũng quy về những lựa chọn mình nói ở trên thôi!

Nói tóm lại, theo mình, game rất đa dạng và không nhất thiết phải lo lắng, vì game diễn ra trong nhịp độ khá nhanh (so với hồi xưa) nên nếu bạn đã muốn chơi đội hình có đầy đủ VC-TCC-MC thì việc đổi tướng chỉ là vấn đề nhỏ, xõa đi :haha:
  14. SkyNet1003

OK thanks mod nhiều nhé :D
  15. SAKAKI

SAKAKI Member Tích Cực

Lên cấp lên cấp và lên cấp.
  16. Thất Muội

Thất Muội Cao Thủ Forum Tân Hải Tặc Wanted 30.000.000 Beri

Cứ lên cấp up đồ, thực lực mạnh thì team nào cũng mạnh.
  17. ThangT3o

ThangT3o Member Chính Thức

Kinh nghiệm lâu năm không vậy
  18. ducvandeptrai

ducvandeptrai Member Chính Thức

19. gghhh

gghhh Member Tích Cực

Lên cấp nhanh, ăn max code, nạp tầm vip7,8 là dk. Thường thì up đồ trâu cho 1,2 con dame chính, còn lại cứ full tím là ok
  20. StarVirgo

StarVirgo Member Chính Thức

cho em hỏi kiếm mấy code ở đâu ạ
Moderators: Expendables, Tanner, Violet.PrQ
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.