[HaitacVL] Lỗi định mệnh ( Sửa )

Thảo luận trong 'HaiTacVL' bắt đầu bởi Ajin, 9 Tháng bảy 2015.

Moderators: Vinci
  1. Ajin

Ajin Member Tích Cực

Có gì các MOD thông cảm :pde53:[​IMG][​IMG]
    Cindry and alo123binhbo like this.
  2. Ajin

Ajin Member Tích Cực

sao chẳng có ai cmt nhỉ :pde54:
  3. Ajin

Ajin Member Tích Cực

@McLouis Mod cho mình nhận xét như mấy bài kia với, tiện thể tks đã xóa bài giùm luôn:pde53:
  4. Cindry

Cindry Member Tích Cực

Khác bài cũ mỗi dòng Haitac.game5.vn:o2
  5. McLouis

McLouis Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động

Xin lỗi vì đã trả lời muộn vì gần đây mình cũng lu bu nhiều chuyện,
    Phần bài dự thi của bạn mình cũng đã đọc qua, bạn thử đọc lại và cảm thấy có hài lòng với bài của mình không?
    Đầu tiên mình phải nói, đó là nó dài quá! Một lỗi kha khá bạn mắc phải, dài ở đây không phải cái dài của số tấm hình, mà là cái dài của tình tiết nó kéo những chỗ không đáng kéo, khúc đầu kiểu như "cô dâu 8 tuổi" chiếu vào từng nhân vật ấy, dù lời thoại có thay đổi nhưng chung quy lại cũng chỉ là tình tiết "boa và luffy cưới nhau", bạn nên cho ngắn lại

Thứ hai, mình có một cái kém may mắn là mình không biết đến OP sớm, phải nói là mình biết đến OP khi khá muộn, nên không có dịp tham gia những diễn đàn OP trước đây, nên chỉ có thể xem góp ý của các bạn bắt lỗi bạn, là bạn dùng lại tranh của người khác, có thể bạn dùng một vài bức hình thôi, nhưng nó sẽ gây ảnh hưởng đến phản hồi của người khác về bài của bạn. Đâu phải ai cũng biết là bạn chỉ xài một phần? Họ chỉ đọc lướt đến khúc bạn copy là đủ có ấn tượng không tốt về bạn rồi.Nên tránh nhé! (hoặc nếu có thì nêu rõ ra từ đầu)

Thứ ba, hình ảnh của bạn chưa được đầu tư, còn nhòe, mờ, với những ô vuông như vậy có thể cắt đi và ghép lại tạo một khung trang có 3-4 ô truyện, sẽ tiện theo dõi và đẹp hơn, hoặc nếu quyết định làm hình rời, nên chọn hình rõ nét, trên mạng không có thì có thể lục phim HD rồi tự chụp cũng tốt. Không làm thì thôi, đã lỡ bỏ công ra rồi thì bỏ cho nó đáng. Cả chỗ tờ báo, nếu bạn chịu khó xóa hết rồi viết chữ + căn xéo theo bìa tờ báo thì sẽ nâng chất lượng lên hơn. Những thứ bạn làm hiện đang cho mình cảm giác (mình xin lỗi trước) là sự chắp vá tạm bợ. Ý tưởng mới khó, chứ lên hình thì đầu tư một chút sẽ ổn thôi. Hình màu HD thì hiếm chứ hình trắng đen trên mạng đầy mà!

Thứ tư, tránh xài ngôn ngữ teen code, sai chính tả, bản thân mình rất dị ứng kiểu này, bạn có thể nghĩ rằng làm vậy sẽ đáng yêu hơn, nhưng cũng tùy từ ngữ, với cả, khi bạn sử dụng teen code, người ta có thể bắt bẻ và ác cảm, chứ nếu bạn dùng quốc ngữ chính thống, chẳng ai bắt lỗi hay vin vào đó mà ghét bạn được cả.

6. Ajin

Ajin Member Tích Cực

Mình sẽ ghi nhận ý thứ 2, 4 và sẽ rút kinh nghiệm tránh lặp lại, còn ý 1 thì đó không phải là câu kéo dài tình tiết mà là diễn biến câu chuyện với lại mình cũng rất hài, ý thứ 3 thì mình thấy mỗi bức tranh khá là chú trọng đến từng nhân vật quá thì mình thấy nên đọc theo kiểu manhwa thay vì manga sẽ thú vị hơn. Chung chung lại mình không thấy hài lòng lắm vì lấy 2 bức ở Chap.vn mà không ghi nguồn
  7. McLouis

McLouis Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động

Nếu bạn cần nhận xét, thì mình đưa ra quan điểm như là một người đọc cảm thấy ở bài viết của bạn có gì, bởi vì khi bạn tạo ra một bài viết, cái bạn cần là cảm nhận ở người đọc chứ không phải ở người tạo ra bài viết, chứ đây không phải mình phê bình theo kiểu giám khảo đưa ra.
    Nên đó là những gì mình cảm thấy và chia sẻ với bạn, cảm thấy đúng thì bạn thay đổi không thì thôi không sao cả :haha:
Moderators: Vinci