NRT Siêng năng + đam mê = thành quả

Thảo luận trong 'Nhiệm Vụ - Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi NekoQueen, 23 Tháng mười 2016.

1. NekoQueen

NekoQueen Member Tích Cực Truyền Thuyết Nhẫn Giả Bách Chiến Nhẫn Giả

Ahihi, hôm nay sau bao nhiêu công sức bỏ ra ( 1 chút tiền ) thì cuối cùng mình cũng đạt được vip 6 và lực chiến 8 chữ số.Vẫn biết là có nhiều người mạnh hơn mình nhiều nhưng mình vẫn cảm thấy rất vui và tự hào , không hẳn là vì lực chiến cao mà là sau bao nhiêu thời gian, chứng kiến bao sự " ra đi " ,thì mình vẫn là người " sống sót ".

Cũng nhân đây, xin chia sẻ với các bạn 1 ít công việc mà mình đã làm để có đc ngày hôm nay theo phong cách " Con Nhà Nghèo" ( cũng xin nói luôn đây là 1 bài chia sẻ chứ ko phải 1 bài hướng dẫn vì có 1 số công việc bạn phải bỏ ra 1 khoảng thời gian dài để đạt được chứ không đơn thuần là sử dụng vàng để đốt cháy giai đoạn).

Những bài viết mang tính chất hướng dẫn lên lv này nọ có rất nhiều nên mình ko viết lại nữa,Lời khuyên là ở giai đoạn đầu trước lv 90 nên cố gắng tiết kiệm vé chiêu mộ để lấy được itachi, không nên thấy kakashi đẹp hay jiraija hay hay mà nghịch bậy,và khi bạn nhận ra mình vừa nghịch dại thì sẽ rất khó khăn để bạn kiếm lại được vé chiêu mộ.

1.Việc đầu tiên sau khi bạn đã chơi thử game và quyết định tiếp tục chơi đó là nạp thẻ.Vâng, tất nhiên rồi dù ít dù nhiều thì bạn vẫn phải nạp 1 ít tiền , chẳng qua là bạn nạp và sử dụng thế nào thôi, và cụ thể ở đây đó là 1 triệu VNĐ để lên vip 6( hoặc 500k khi có event x2 điểm VIP, nhưng thường thì event này ko đi kèm các event mang lại nhiều lợi ích ), đây là mốc VIP sống còn để tồn tại trong game vì nó mang lại những hiệu quả cơ bản mà cụ thể là bỏ qua chiến đấu, nếu bạn đã đi boss 1h và phản nhẫn 10h thì chắc chắn sẽ biết nó quan trọng đến cỡ nào nếu ko có tính năng này thì hiệu suất làm việc của bạn sẽ thua 1 người chơi mạnh ngang bạn ít nhất là 6 lần.

2.Tiếp theo là việc nạp làm sao cho hợp lý.Việc nạp thẻ thường xuyên đối với con nhà nghèo ko phải chuyễn dễ, vậy nên có 1 cách tối ưu hóa số tiền mà mình nạp đó là nạp 10 vàng/ lần.Việc này sẽ giúp bạn ko cần phải nạp nhiều nhưng vẫn lấy được lợi ích từ các event , ví dụ event nạp bất kỳ được 188 KNB hay event bảo thạch đang diễn ra, bạn chỉ cần nạp 10 vàng tương đương 1000 đồng để hoàn thành yêu cầu, và với thẻ cào 20 ngàn, bạn sẽ sử dụng được 20 lần,nghe có vẻ bần cùng quá phải không?, nhưng tin mình đi đây là cách rất hay trong việc duy trì nạp bất kỳ mỗi ngày trong event bảo thạch đó .

3.Tiếp theo là việc hack vàng, bây giờ là thời đại của tướng event,tướng mua bằng vàng, vậy nên bạn phải có 1 số vàng kha khá để mua chúng, và khi bạn là con nhà nghèo thì bạn phải làm điều này trong khoảng thời gian vài tháng, trong game cả server mới và cũ đều có các gói vàng và các bài hướng dẫn kèm theo, mình chỉ nói với các server cũ là giai đoạn đầu bạn nên để vàng đẻ ra vàng chứ không được sử dụng chúng 1000 vàng sau 20 ngày sẽ là 2000 vàng , 5000 sẽ thành 10000 và khi bạn có 50000 vàng ( chính xác là tầm 47000), bạn sẽ có 50000 vàng lời mỗi đợt, khi đó thì tha hồ xài vàng 50000 vàng trở thành 100000, xài 50k và để dành 50000 để ký quỹ đợt sau.

4.Cách ép ngọc thì bạn nên dồn ngọc nhanh nhẹn cho duy nhất 1 con tướng đánh chính thay vì dàn đều cho tất cả việc này sẽ làm bạn mất rất nhiều lực chiến nhưng đừng lo,việc bạn ra đòn trước đối thủ là 1 lợi thế lớn kể cả khi chênh lệch đội hình,tất nhiên chênh lệch áp đảo thì thua thôi ^^.
    Về ngọc nộ khí thì bạn nên ép nộ khí ban đầu = 100 cho tướng nhanh nhất của bạn , nếu tướng 1 có hồi nộ khí thì tướng thứ 2 nên để nộ khí ban đầu là :
    -70 nếu tướng đánh đầu hồi 30 nộ
    -75 nếu tướng đánh đầu hồi 25 nộ
    và nếu tướng đánh thứ 2 cũng có hồi nộ thì tướng đánh thứ 3-4-5 của bạn sẽ được 100+ nộ khí ngay từ lần đánh đầu tiên VÀ nếu trong 3 tướng còn lại có 1 tướng hồi nộ nữa thì bạn sẽ có 1 vòng tuần hoàn nộ liên tục =)).
    Về các loại ngọc tăng chỉ số dạng " % " như bạo,kháng các loại thì chỉ số max của các loại này là 90% vậy nên bạn hãy tính toán thật hợp lý sao cho ngọc mà bạn đặt vào vừa đủ 90% tránh lãng phí , sốngọc cùng loại còn dư bạn có thể ép cho các tướng khác.1 điều LƯU Ý đó là khi bạn điều chỉnh chỉ số thì nên tháo hết ngọc liên quan tới chỉ số đó, sau đó xem xem khi khộng có ngọc thì chỉ số của bạn là bao nhiêu vì thiên phú hoặc trang bị mặc trên người có thể sẽ cộng sẵn thêm 1 ít % , bạn cần phải tính toán và trừ đi số% này trước khi lắp ngọc.

5.Về Trang Bị (áp dụng với các acc lv 120+) thì bạn sẽ sử dụng 5 bộ trang bị 1-2 bộ thuộc dạng " xịn - cực xịn " có thể là trang bị chuyển sinh hoặc trang bị mua bằng vàng như chiến thần chẳng hạn hoặc đơn giản là bộ xịn nhất bạn đang có tùy theo điều kiện . Kế đó2-3 bộ thuộc hạng tầm trung nằm vào khoảng lv 110 và cuối cùng là 1 bộ lv từ 90-106 có thể chọn 1 bộ cam như thiên sứ hoặc đơn giản là đồ cam free như vạn tượng thiên lôi, địa tạng v.v... ( những bộ này sẽ có chỉ số khá tốt ko thua gì các bộ đỏ lv 110+ và mặc cho con cùi bắp nhất đội hình bạn)
    Làm vậy để làm chi? .Làm vậy lý do là khi bạn mua 1 tướng xịn mới thì lv khởi điểm của nó là 90, việc bạn dựa vào sách tăng exp thì có thể đẩy lên 100-105 là khá dễ và 110 là khá miễn cưỡng vì tốn rất nhiều bạc để mời rượu hoặc truyền thừa.Vậy nên bạn sẽ phải làm gì khi bạn chỉ có toàn các trang bị lv cao?.Tất nhiên là tìm 1 bộ lv thấp và chuyển ngọc cũng như tẩy luyện làm sao cho phù hợp, rất phức tạp chưa kể là không có lv giám định nên chỉ số tụt 1 mảng CỰC lớn vậy nên hãy mặc 1 bộ 90-106 cố định trên người, nếu bạn chọn lựa những bộ cam như mình nói thì yên tâm là chỉ số cũng ko phải quá khó coi đâu.
    1 điều nữa đó là khi mặc đồ cho tank, bạn nên mix 3 set trang bị khác nhau, mỗi set 2 món, bạn sẽ kích được thêm 3 dòng Tỉ lệ miễn thương từ 6 món trang bị , tăng cường khả năng trâu chó của tank( tất nhiên là các đại gia mặc full set vàng thì chỉ số khủng khiếp ngoại lệ rồi =))z )

6.Về tiềm năng : đối với người không có điều kiện thì gom đủ 100 lv để chuyển sinh không phải khó nhưng cũng chẳng thể nhanh chóng được vì vậy bạn nên thận trọng trong vấn đề này.
    -Thứ nhất, không nên up chuyển sinh 2 trừ tướng chính : vì sao?, vì bạn không có nhiều tiềm năng hoàn để làm điều đó và bạn cũng nên nghĩ đến việc bạn sẽ phải thay con tướng đó trong vài tháng kế tiếp tùy theo điều kiện nhưng chắc chắn 100% là phải thay , vậy nên chỉ nên up 1 chuyển sinh để lấy 30% damage và 4 slot huyết kế giới hạn là đủ.Tất nhiên tướng chính là ngoại lệ vì bạn sẽ chẳng thể nào bỏ nó đi được =)) nên nó càng mạnh thì càng tốt.
    -Thứ 2, nếu cần bạn có thể truyền thừa exp tiềm năng của 1 tướng đã chuyển sinh sang cho 1 con tướng khác trong trường hợp bạn cần chuyển sinh con mới gấp nhưng lại không thể kiếm thêm tiềm năng hoàn, việc đó sẽ làm tụt mất 1 ít chiến lực nhưng không quá nhiều, bù lại bạn sẽ có 1 lượng exp tiềm năng khá lớn cho mục đích của bạn và tướng chuyển sinh sau khi mất lv tiềm năng vẫn tiếp tục lên cấp 1cs50 nên bạn không phải lo
    -Thứ 3, nên up tập trung cho 1 tướng chuyển sinh trước nếu được thì nên gom 1 lượng lớn tiềm năng rồi up 1 lần , không nên up nửa chừng vì nhiều khi đang lên dở thì bạn mua đc con tướng mới ... tèn ten, và bạn chuyển sang đầu tư cho con tướng mới ( rất nhiều người dính vào việc này vì tò mò mà, thấy tướng mới là khoái, muốn tập trung toàn bộ cho nó và thế là bạn có 2 con tướng nửa mùa ).

Thế thôi, về những vấn đề khác như đầu tư ra sao, kho báu + tháp sáng thập vĩ thế nào, xơi boss ra sao thì mình nghĩ là có rất nhiều bài viết rồi, và cũng rất chính xác nữa nên mình cũng ko ghi ra nữa làm c hi, mấy vấn đề trên mình hy vọng là sẽ giúp ích được cho 1 ai đó,làm tài liệu chém gió cũng đc , thấy sai sai cũng chẳng sao ^^, trăm sông đổ biển mà, đây cũng chỉ là 1 nhánh sông thôi và nhắc lại là bài viết hoàn toàn VÔ DỤNG với các acc đại gia nhé^^.Chào
  2. naruto123002

naruto123002 Cao Thủ Forum Bách Chiến Nhẫn Giả

bài viết có đầu tư, 1 like cho bác =))
  3. nhocten

nhocten
    Administrator
    Administrator Moderator Cộng Tác Viên 568Play Quý Tộc Làng Lá Ninja Thần Thoại

Nói chung hút máu hay không là ở người nạp. Các bạn chịu khó tích vàng đợi quỹ hay chờ even để nạp thì sẽ vẫn sống khoẻ bình thường . Ông bà ta có câu : Có sức người gạo nếp cũng thành xôi !
    Chơi game là để giải trí, a e cứ vui vẻ là được :pde4:
    NekoQueen thích bài này.
  4. DannyLouis

DannyLouis Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Quý Tộc Làng Lá Truyền Thuyết Nhẫn Giả Thống Lĩnh Ninja Bách Chiến Nhẫn Giả Ninja Vô Song Người Hướng Dẫn - Naruto

mod ơi vụ khóa tk 14 ngày để xóa tt có thể hủy sớm dc hk ?
  5. Halen

Halen Cao Thủ Forum

khâm phục bác :/ quá khâm phục bác luôn
  6. nhocten

nhocten
    Administrator
    Administrator Moderator Cộng Tác Viên 568Play Quý Tộc Làng Lá Ninja Thần Thoại

Bạn gọi lên cskh để được tư vấn cụ thể nha !
  7. NekoQueen

nhiều khi có vàng trong tay, rồi thấy cái event hay hay, thế là ....=))
  8. NekoQueen

cũng sắp thành tinh rồi =))
    Halen thích bài này.
  9. Halen

Halen Cao Thủ Forum

=)))))))))
  10. Sói Cô Độc

Sói Cô Độc Cao Thủ Forum Bách Chiến Nhẫn Giả Ninja Thần Thoại Ninja Vô Song Lục Đạo Luân Hồi

Bỏ nhiều công sức thì đạt đc thành tựu tốt thôi like bác phát cho khí c m n thế:cat47:cat47:cat47
    NekoQueen thích bài này.
  11. khoathcsdy

khoathcsdy Member Tích Cực

Người xưa có câu '' :cat16Có vàng ngứa tay!!!"
  12. bachi123

bachi123 Member Chính Thức

Yêu bác, bác là chân lí mà em đang tìm kiếm ::adore:::cat4