So sánh sức mạnh giữa Tứ Hoàng Shanks tóc đỏ và Râu Đen

Thảo luận trong 'One Piece Box' bắt đầu bởi tocaohack124, 27 Tháng sáu 2013.

1. Austin11

Austin11 Thành Viên Mới

đồng ý với ý kiến bác này, ko chỉ cro mà cả BoA cũng thế. BoA bounty chỉ có 90tr thua kid với law nhưng kid + law phải chật vật lắm mới hạ đc 1 con pacifista trong khi BoA chỉ cần 2 đá là đã giải quyết xong 2 con.
  2. tocaohack124

tocaohack124 Thành Viên Mới

... Còn Luffy thắng đc Cro là do main nên ODA buff thôi... trích nguyên văn của Mr Hoang: Thế ý bạn là Cro thay Luffy đi làm Vua :) cũng đc nhỉ
  3. Mr Hoang

Mr Hoang Thành Viên Mới

Đúng rồi... theo Mini Story của Cro thì ước mơ của Cro cũng là Vua Hải Tặc mà :71:
  4. luffy sh

luffy sh Thành Viên Mới

lại cãi ngang rồi. Thua thì vẫn là thua, nếu mki nhớ ko nhầm thì ở lv6 chỉ cần trên 100 triệu là đc rồi. Mà LF cũng đứng ngang hàng với râu trắng, cũng đánh nhau vs MDH cung dau co so Don??dám đánh nhau vs cả 3 đô đốc, còn đánh ca quý tộc thế giờ mà trong đám siêu tân binh có thằng nào dám??gio thi dc chua:30:
  5. ta0day54xd10

ta0day54xd10 Thành Viên Mới

LF win Cro là đã được định sẵn là VHT và chưa thể chết được, còn đánh Quý tộc thế giới thì đơn giản hiểu tính cách của LF đã là như vậy,và người có cùng tính cách với LF là thuyền phó zoro
  6. Mr Hoang

Mr Hoang Thành Viên Mới

Nhưng mà mức độ nguy hiểm của Luffy chưa = Cro... Cro vào Lv 6 ... Theo đánh giá thì cỡ Luffy chỉ vào đc Lv5 có Ivan thôi... Ko thấy cảnh Luffy bị ném vào Impel Down Lv 5 thôi à :23: Cãi thế đíu nào ...
  7. Mr Hoang

Mr Hoang Thành Viên Mới

Bác coi đi rồi cãi... ném thẳng vào Lv5 chứ ko phải lv 6 nhé :24:
  8. tocaohack124

Bạn này tỏ ra nguy hiểm chất. Nhưng bạn chưa thấy cảnh Cro sợ Luffy gần vãi ra cả quần khi Cro bay tới có ý định giết Râu Trăng lúc này thì Luffy có mặt. 1 hải tặc thật sự nguy hiểm thì cần gì phải đôi co với Lufy. Chỉ cần có kẻ ngáng đường tức kẻ đó phải chết. Thế mà Cro lại lí sự với Luffy cơ đấy :)). Nói đến đay chắc bạn hiểu Cro ko dám làm gì nữa nhỉ :)). Bạn đang dần lòi cái bảo thủ vô ảo của bạn ra đấy

Trích thêm 1 đoạn nữa là khi đấu với Luffy thì Cro được đấu trên sa mạc. Đối với năng lực của Cro thì ko gì bằng khi đấu ở đây. :)) Thế mà vẫn thua tò te đấy.

Nếu Doflamingo mà ra đòn triệt hạ Cro ở tổng bộ 2 năm trước thì có lẽ giờ bạn ko còn lí do để cãi đc đâu :)). Vì chỉ là 1 lời mời Cro vào làm việc cho Joker nên cắt đứt đầu Cro bằng kỹ năng ác quỷ chứ ko kết hợp haki. :))
  9. tocaohack124

mà cũng mình nghĩ bạn yêu thích Cro cũng đc đó. Càng về sau thì thấy hắn ra tay nghĩa hiệp nhìu lần cứu Luffy. Chắc sau này cũng ảnh hưởng khá lớn trong giới hải tặc. Vì trước khi nhậm chức Thất Vũ Hải thì Cro đã chinh chiến ở tân giới
  10. Mr Hoang

Mr Hoang Thành Viên Mới

Bạn cho mình dẫn chứng cho thấy Cro sợ Luffy vãi ra quần đi :12: Hay đó là suy nghĩ của bạn... Có dẫn chứng thì thuyết phục hơn đấy....
    Ở đoạn sa mạc, theo tính cách của Cro đc thể hiện rõ thì lão hoàn toàn chủ quan vì 2 lần đánh Luffy gần chết, Bạn suy nghĩ 1 thằng đánh thằng kia gần chết vài lần thì sẽ suy nghĩ về thằng kia thế nào... Cũng giống như Enel, Cro đều chủ quan trước Luffy thôi... Trong trận chiến, tâm lí chủ quan đa số là lí do thua....
    Dù là có dùng haki mà nếu tốc độ phân rã cát của Cro nhanh hơn thì Haki cũng vô dụng... cái này thì chưa biết :12:
    Mình không bảo thủ, mình có đưa ra đẫn chứng đàng hoàng, Cro lv 6, Luffy bị ném vào Lv 5 cái này thì khỏi cãi... Bị ném vào Impel down lv nào thì mức độ nguy hiểm của Hải Quân nhận định về nhân vật đó cao hơn vậy thôi... Còn càng về sau thì chắc chắn là Luffy sẽ nguy hiểm hơn Cro...
    Nêu ra vài dẫn chứng sẽ thuyết phục hơn đấy :60:
  11. tocaohack124

[video=youtube;AHLGqas8T6I]http://www.youtube.com/watch?v=AHLGqas8T6I[/video]
    bạn xem link đi nhé. và nhớ dịch luôn cái đoạn Cro suy ngẫm và nói với luffy điều lệ mà 2 bên bắt tay giúp đở thoát khỏi Impel nhé. Nếu là 1 hải tặc thật sự nguy hiểm thì Cro sẽ ko soắn đến vạy đâu. Mà để bạn ko lí sự cùn thì mình xin nói là Thánh Oda làm truyện có những đoạn chúng ta cần suy ngẫm và tự hiểu được nội dung :) nên bạn phải cố hiểu và cố hiểu nhé
  12. tocaohack124

Dù là có dùng haki mà nếu tốc độ phân rã cát của Cro nhanh hơn thì Haki cũng vô dụng... Mr Hoang bạn thật sự sánh ngang Thánh Oda được rồi :)

à đoạn clip trên nếu dịch ko được thì bạn vô Vietsub xem nhé :).
  13. tocaohack124

Xin mạo phép nói 1 câu nữa. Cro cảm thấy ko thằng được luffy khi Cro đã biết Luffy biết được nhược điểm của mình. Thứ 2 trước kia đánh Cro luffy chỉ ở 1 trạng thái cao su. Trong trận chiến với Rob Lucci thì từ đó về sau Luffy đã chuyển được trạng thái cấp 2, 3... Tức khẳ năng thi chuyển tốc độ nhanh hơn nhìu so với lúc đánh với Cro. Giờ trong đầu Cro suy ngẩm đối đầu vs Luffy chỉ CHẾT :)
  14. Mr Hoang

Mr Hoang Thành Viên Mới

Cái đấy thì chắc chắn :21: Tôi ko cãi... Nhưng cái tôi đoán là sau Time Skip liệu Cro sẽ khắc phục điểm yếu và có Haki như thế nào, có lại đấu với Luffy vài lần suýt chết nữa ko hay là lại đứng về phía Luffy trong vụ nào đấy... Sau Time Skip thì sức mạnh của ai cũng khó đoán lắm... đến Luffy bây giờ cũng chưa đoán hết đc năng lực mà :21:
    Cái điều ở đây là Hải Quân đánh giá độ nguy hiểm của cro cao hơn Luffy nên lọt vào Lv 6 là Cro còn Luffy chỉ dừng ở Lv 5... Ông ko hĩu ý người khác mà cứ a vào :21:
    Ko cần phải sánh ngang với Thánh Oda... đơn giản vì ông xem Anime tôi xem truyện và tôi chú ý đến từng chi tiết thế thôi :21:
    Cơ sở để tôi nói vậy là đây:
    Đã nói rõ trong này rồi... Tôi chả hề thêm thắt cái gì cả...
  15. tocaohack124

bạn đúng ở điểm này . Nhưng bạn đang so sánh haki của ai đối đầu với ác quỷ của ai. Còn con bé Taghishi này thì miễn bàn được chứ. Đối đầu với thuộc hạ Joker mà với trình của Taghishi thì tôi nghĩ 1 người mới võn vẹn học được haki như cô nàng này thì chắc chắn ko động được vào cao thủ là điều tất nhiên. Còn về việc so sánh giữa Cro có đủ tốc độ để thoát khỏi Joker ko thì chắc bạn đủ biết . :) Joker là ai và là người thế như thế nào. Còn Anime hay manga điều như nhau cả
  16. Mr Hoang

Mr Hoang Thành Viên Mới

Joker là TVH - Cro cũng TVH... Joker là trùm thế giới ngầm - Cro cũng là trùm của Baroque Works... Trùm thế giới ngầm hơn trùm Baroque... cái này ko bản cãi... Tui cũng chả bảo Cro nhanh hơn Joker vì vẫn chưa có trận nào thực sự giữa 2 tay này...cái này tui cũng chưa khẳng định bao giờ :emo.s2u.vn_104: Joker thuộc loại vai vế... và các chap gần đây thì Joker có liên quan đến Thiên Long Hội... Chắc cũng là con ông cháu cha :emo.s2u.vn_104: Nhưng... Từ trước đến giờ... Cro vẫn chưa xài hoặc là chưa luyện Haki gì gì đó :emo.s2u.vn_032: Nếu như với kẻ mà luyện Trái Suna Suna lên gần max như thế thì việc Haki mà hắn sẽ luyện trong Time Skip sẽ khủng mức nào :emo.s2u.vn_064:
    Chưa có trận đấu thực sự nào, nên chưa thể khẳng định đc ai hơn ai thôi... :emo.s2u.vn_104:
  17. tocaohack124

Cro đã kết thúc . Sau này thì như belamy :) :emo.s2u.vn_041:
  18. tocaohack124

cOda là bậc thầy . Nên ông ko phải là hạng nhãm. " không ai có thể tắm hai lần trên 1 dòng sông " :emo.s2u.vn_041:
  19. luffy sh

luffy sh Thành Viên Mới

Lai ko suy nghi roi. Lúc đấy LF gần chết rồi thì nguy hiểm kay noi j??Cong đa bien ko đc đeo vào thi o tang nao chang the. Và hơn nữa chưa ai từng sống nổi khi chịu wa 2 loại độc của lao day nên mấy anh HQ chủ quan cũng là chuyện BT thôi mà:26:. Kon Cro số LF thì mki cũng rõ lắm theo mki thì chắc ông sợ vì LF biết đc điểm yếu của Cro, giống như Cro so iva vay thoi:78:
  20. Mr Hoang

Mr Hoang Thành Viên Mới

ai mới là người ko suy nghĩ... Lúc LF bị độc của Mangellan thì đang ở Lv 4... thế sao ko ném ở Lv 4 mà lại lôi xuống Lv 5...