Tâm sự về vấn đề code trùng

Thảo luận trong 'Sự Kiện Diễn Đàn' bắt đầu bởi QuangTron, 29 Tháng năm 2013.

Moderators: Vinci
  1. QuangTron

QuangTron Member Tích Cực

Đầu tiên, xin chúc tất cả anh em chơi game vui vẻ và chúc game vua hải tặc ngày càng phát triển hơn nữa.
    Sau một thời gian chơi game vua hải tặc, tôi có một số suy nghĩ như sau:
    Trong thời gian, được biết cổng bên Zing có ăn được 1 số code trùng và 1 số bạn đã được hưởng lợi vì điều đó. Tôi chợt nghĩ, tại sao không cho ăn code trùng. Nhưng muốn ăn được code trùng (ăn code có vàng trong ngân hàng code) thì nên tăng điều kiện để nhận được code. Chơi game vua hải tặc có rất nhiều thành phần tham gia nhưng tôi xin phân ra thành 2 thành phần:
    1: Các bạn có tiền.
    2: Các bạn có thời gian.
    Chơi game thì ai chẳng muốn mạnh hơn những người khác. Muốn mạnh hơn thì chúng ta phải nạp card nhưng một số bạn do điều kiện không cho phép nên không thể nạp được. Thiết nghĩ nên fix lại để ăn được code trùng, các bạn có tiền thì nạp card, các bạn có thời gian thì cày code. Như vậy sẽ có sự cạnh tranh mạnh mẽ hơn trong game.
    Thứ 2 là tránh gây sự ức chế cho người chơi. Khi tham gia event trên diễn đàn, tất cả mọi người đều mong nhận được code nhưng nhận được code thì lại không ăn được vì báo code bị trùng.
    Trên đây là suy nghĩ của riêng tôi, mong Mod và các bạn vào góp ý.
  2. quynhnhu

quynhnhu Thành Viên Mới

Nghe cũng có vẻ hợp lý. Chờ code gần 1 tháng mà ko ăn được :75:
  3. MonKeyDGap

MonKeyDGap Thành Viên Mới

ton time choi de kiem code. vay ma doi k nhu y muon. cho dai co 1 thang moi thay thong bao tong ket co code. vay ma mai cung k nhan dc code
  4. Gabriel Gray

Gabriel Gray Thành Viên Mới

Nếu code trùng mà ăn lại dc, thì khi đó trung bình 1 code là 4 lực, ăn 100 code là 400 lực, chưa kể beri và chiến tích. Vậy acc clone dc tạo ra sẽ rất nhiều để tranh giành code. Và sẽ có rất nhiều topic ý kiến dc lập ra hủy tình trạng ăn code trùng đó. Theo mình nghĩ là sẽ ko bao giờ chấp nhận mở ra ăn code trùng loại như vậy, mà nếu có mở thì khi tham gia event sẽ có quy định acc nào trên 100 post, hay 200 post trở lên mới tham gia dc event đó.
  5. h0ac0tu

h0ac0tu Thành Viên Mới

đã tổ chức event thì code phải ăn đc, các bạn tổ chức event rồi cho cái code giống cũ thì tổ chức làm gì, mỗi event thì phải có loại code riêng chứ
  6. MsThao

MsThao Cao Thủ Forum

Thế nên bạn ý mới bảo nâng điều kiện nhận code lên bên ngân hàng code , còn EV 4r thì giảm thời gian dụ bài đi, đúng là ko có tiền thì có thời gian , nghe đâu câu : thời gian là vàng bạc mà. Nói chung cái ý kiến này là khó vì thời gian của người chơi ko làm G5 giàu lên được :64:
  7. Frankie88

Frankie88 Thành Viên Mới

Những code gần đây code nào cũng dùng đc cả mà, các bạn cũng nên thông cảm do không tạo kịp code chứ. Vs cả cũng là cơ hội cho các bạn đã không tham gia event trcx đc các bạn nhận code trùng send cho mà.
  8. h0ac0tu

h0ac0tu Thành Viên Mới

,
    ko tạo kịp thì đừng tổ chức event, nếu tạo để cho những người chưa có thì thông báo từ đầu là trừ những người đã từng ăn code loại này ra để người ta khỏi tham gia mất công
  9. Gabriel Gray

Gabriel Gray Thành Viên Mới

Vâng, mình cũng hiểu dc nguyện vọng của các bạn. Code tuy trùng nhưng là dành cho những bạn nào mới chơi, chưa ăn code. Giờ acc clone tham gia event quá nhiều, mỗi Mod như mình phải phát ít nhất là 500 code :(.
    Có lẽ mình sẽ có ý kiến với cấp trên về event trên forum sẽ nhận danh vọng để mọi người có danh vọng mua các thứ trong shop danh vọng. Ngoài ra sẽ có hạn chế về id forum tham gia để tránh clone như ít nhất 20 post mới dc tham gia event chẳng hạn.
  10. MsThao

MsThao Cao Thủ Forum

cái Pót bài ko khả quan , vì sao , nick mình chơi nói chung là trong top mà có pót bài diễn đàn 1 - 2 bài , bạn xem thế mình ko dc tham gia EV à :76:.Nếu muốn tham gia thì 1 số acc lại spam linh tinh . lại mệt các MOD thôi :24:
  11. QuangTron

Rất cảm ơn Mod Gabriel Gray đã tham gia đóng góp. Mình lập 2tic này là để cùng nhau trao đổi và tìm cách giải quyết. Như đã nêu ở trên, quan điểm của tôi là nên tăng điều kiện tham gia các event và cho ăn các code trùng.
  12. nhatqn9x

nhatqn9x Thành Viên Mới

Còn vấn đề tài khoản lập trước tháng sau tháng 5 nữa!

Hiện đang cày 1 con gần 60 ở S72 để nhận code,tự nhiên hôm kia trang chủ thông báo tài khoản phải lập gần ngày ra sv đó nữa,bây giờ cái nick gần 60 đó coi như bỏ xó luôn rồi,chán!
  13. nhacvang

nhacvang Thành Viên Mới

Từ sau khi liên thông các sever với nhau, ở sever khác mình không biết nhưng ở sever mình số người bỏ game là rất nhiều. Cũng có nhiều lý do khác nhau, có người bỏ vì đến kỳ thi học kỳ, có người bỏ vì chơi game khác, có người không theo kịp người khác... Tôi đồng ý với ý kiến của chủ top, mong là mod có thể cho ăn code trùng
  14. QuangTron

Rất mong các bạn vào đọc 2pic và chia sẽ những suy nghĩ của mình về vấn đề code trùng :emo.s2u.vn_016:
  15. h0ac0tu

h0ac0tu Thành Viên Mới

code trung liên quan gì tới việc nhiều người bỏ game thế bạn :emo.s2u.vn_084:
  16. nhacvang

nhacvang Thành Viên Mới

Vì không theo kịp người nạp card nên bỏ game. Nếu ăn được code trùng thì còn cố gắng chơi tiếp :8:
  17. snowhert

snowhert Thành Viên Mới

code event vinh danh đồng đội mình ko ăn được nhé
  18. DoDraGon

DoDraGon Thành Viên Mới

Mình bị trùng 2 , 3 cái code rồi :( cứ hí hửng có code ai ngờ kích nhận lễ bao thì toàn thông báo code bị trùng chán luôn (_ __")
  19. teen9x_alone

teen9x_alone Thành Viên Mới

cũng khó nói lắm
  20. hien88

hien88 Member Tích Cực

code chưa nhận, trong khi rất nhiều người có rồi , đến khi có thì lại trùng, lúc nào cũng hí hửng, code
Moderators: Vinci