VHT Xin trận hình boss

Thảo luận trong 'Cẩm Nang Hải Tặc' bắt đầu bởi Hanamichi_10, 3 Tháng mười một 2023.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
Moderators: Expendables, Tanner, Violet.PrQ
  1. Hanamichi_10

Hanamichi_10 Member Tích Cực

Tình hình là mình lâu rồi ko chơi, giờ chơi lại sv mới ko biết xếp trận đi boss như thế nào cho tối ưu.

Nhờ các cao nhân chỉ giáo trận hình này đã tối ưu cho đội hình hiện tại của mình chưa. Và cũng xin trận hình chuẩn (tướng, taq,...) để đi boss.

Mình xin cám ơn.
  2. mpc108

mpc108 Member Tích Cực

Là 1 farmer chân chính thì e recommend cho chủ thớt là dưới lv100 thì bác đi thế nào cũng đc, tại h nph update nên e thấy cày lv cũng nhanh nên nếu đc thì sau lv125 lên Law-revenge để ưu tiên đi boss thế giới. Còn nếu bác có nạp thì cứ tướng Shura mà quất là auto nhiều dame boss.Điển hình là Nico-S với Jin-S
  3. Hanamichi_10

Mình có nạp chứ ko cày chay. Bác cho e trận hình tham khảo vs
  4. rhustisme

rhustisme Member Chính Thức

xác định nạp thì có nami S2, issho, franky S2 với bigmom đi boss ngon, còn ở dưới thì bác xếp nào cũng được
  5. Hanamichi_10

Bác cho e vài trận tham khảo vs
  6. Hanamichi_10

Mình chơi lại sv mới nên đánh boss cần xếp trận á
  7. rhustisme

rhustisme Member Chính Thức

bác mới có tướng kia thì cứ dame to nhất xếp đầu, tối ưu lượt đánh của tướng chứ đánh cũng k được mấy dame cả, lên 125 càng nhanh càng tốt
    Hanamichi_10 thích bài này.
  8. xt_pro

xt_pro Member Tích Cực

tùy theo sv bác mở lâu phải có tướng nguyên tố
  9. Hanamichi_10

Tướng thi có con nao đi boss ngon bác
  10. NoobOne

NoobOne Member Tích Cực

BigMom với Nami-S3 bác ơi. 2 con top dame boss :)
  11. Hanamichi_10

Bigmom thì chắc khó, e nạp tầm trung thôi. Nami thì chắc hên xui có đk thì e lên chứ nghe bảo out meta.
    Con Issho đi boss ngon k bác. E chơi sv mới tính nạp 5m lấy Issho dùng đc lâu dài luôn
  12. BakiDou

BakiDou Member Tích Cực Công Hội ๖ۣۜMoo.s408

Bác lấy issho đầu game thì yên tâm sẽ out trình sv 1 thời gian. Tuy nhiên khuyên bác đừng shura issho làm gì. Bác tích mà lên dần ussop 3 hoặc zoro 4
  13. Hanamichi_10

Ok bác, e cũng tính lên Zoro shura chứ lên Issho tốn quá
  14. Hanamichi_10

Zoro S2 cũng gần = NL Issho-S mà ngon hơn
  15. NoobOne

NoobOne Member Tích Cực

- Nami S2 outmeta thì đúng rồi, đa số người lên S2 sẵn lúc này đều đợi nguyên liệu lên S3 trong đợt Big Event Noel tới.
    - Mấy tướng nạp như Sabo, Dof, Issho rất khỏe cho tới khi bác mở shura. Tầm đó thì bác nâng tướng theo meta ấy. Nguyên liệu tích sẵn tới đó rồi tính chứ đừng nâng từ trước. Như hiện giờ thì Usopp S3, Robin S2, Zoro S4...đang là meta. Trong đó chỉ có Zoro S4 là buộc phải có đồ từ Big Event để lên còn 2 con kia thì không. Còn mấy tướng Franky S2, Issho S đánh boss mạnh là do có sát thương nguyên tố từ kỹ năng nhưng không phải là tướng meta hiện giờ (Franky thì vẫn khá ổn nhưng Issho thì không nên lên shura).
    - Tầm 6 tuần nữa là tới Big Event Noel rồi nên mình khuyên bạn trữ nguyên liệu lại (haki bá vương, shura haki, haki cc...) để tới đó xem thế nào rồi hãy quyết định nâng tướng. Giờ cứ dùng tạm mấy tướng nạp ấy.
  16. Hanamichi_10

Thanks bác, mà 6 tuần nữa lâu quá chắc e ko đợi đc. Ko nâng thì ko có tướng mà chơi. E lại ko thích lên sabo-s tại sau cũng ko dùng. E tính lên zoro-s2 trước ko biết có cân đc sabo-s ko bác, chứ hiện tại nó đấm 1 phát là đi cả team rồi nản vcl :((

(E chơi sv mới nhất nên chỉ lên đc zoro-s2 thôi, hiện tại sabo-s đang trùm)
  17. NoobOne

NoobOne Member Tích Cực

Lên Zoro vô tư bác ơi. Ý t nói là server mới nên tài nguyên có hạn, đừng có sử dụng lung tung cho tướng outmeta, main...các thứ. Nâng trước 1 hoặc 2 con thôi. Còn Sabo-S mà 1 đấm "bay màu" cả team là bình thường nếu đồ 2 bên chênh nhau quá mức. Bác thử nâng máu, ma phòng, ma phòng thiên phú... lên xem. TAQ thủ thì dùng loại giảm % sát thương thường + nộ mấy lượt đầu. TAQ công thì dùng mấy trái như Ảo ảnh, Ôn dịch...Đầu game, Zoro bác gear to thì có thể dùng trái Griffin +% sát thương lần đầu chém 1 phát bay màu cả team nó :)
  18. Bingou

Bingou Member Tích Cực

19. Bingou

Bingou Member Tích Cực

có tướng shura có giới hạn máu với hồi sinh là khỏi phải xếp trận, con nào có giới hạn máu thấp nhất thì đứng giữa đánh trước
  20. digitalttg

digitalttg Member Chính Thức

mình xin ké trận hình boss sv mới 719 có Dof shura
Moderators: Expendables, Tanner, Violet.PrQ
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.