[ Shop hải tặc thế giới -vật phẩm khóa- vật phẩm không khóa] mời bình luận

Thảo luận trong 'Quán Rượu' bắt đầu bởi x1x0n9999, 14 Tháng năm 2015.

1. B-god fanboy

B-god fanboy Cao Thủ Forum

Nếu ra thì lượng clone sẽ tăng đột biến, gamer chơi thì ít mà clone bán ve chai là nhiều
  2. 9 July 1998

9 July 1998 Member Tích Cực

Chắc tại clone của bạn í quay ra đồ ngon còn acc chính thì không nên mới đề suất ý tưởng này :pde10:
  3. Mavis FT

Mavis FT Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Siêu Tân Tinh Wanted 300.000.000 Beri

Ý tưởng thì hay nhưng mà k khả thi
  4. Bất Tử.S91

Bất Tử.S91 Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 400.000.000 Beri

15 cái clone toàn full quỹ. nếu có cái này thì mình đảm bảo là bạn sẽ k có game mà chơi. mời bạn nghỉ =)))
  5. Kana Nishino

Kana Nishino Member Tích Cực Tân Hải Tặc Wanted 16.000.000 Beri

Ý tưởng này hoàn toàn sai lầm. Nếu nhà nhà ai cũng log acc clone thì Game5 thu lợi nhuận như thế nào?
    Các top đã nạp rất nhiều vào game cảm thấy ra sao khi đồ đạc không hơn gì vip thấp log hàng chục ,hoặc hàng trăm acc clone farm nguyên liệu và vàng.
    Lúc đó thì game VHT này chắc phải đóng quá.
  6. x1x0n9999

x1x0n9999 Cao Thủ Forum Siêu Tân Tinh Wanted 100.000.000 Beri

...........
    Vâng, trước hết rất cảm ơn ý kiến của các bạn.
    Tổng kết ý kiến của các bạn thì gồm có 2 ý :
    1- acc clone làm náo loạn game - khó quản lý - cày acc farm đồ + vàng - event nhận vàng hàng ngày bị thâm hụt - đại gia và nông gia xích lại gần nhau- làm nản chí đại gia - game bị phá vỡ - ý tưởng tre con .......
    2- nhà sản xuất (NSX) - nhà phát hành (NPH) là ở TQ- nên ý tưởng không khả thi
    Mình xin không có ý kiến về những bình luận của các bạn.
    Thật ra khi làm bài này, nếu mình viết đầy đủ quá thì đâm ra dở hơi, nên mình viết bài với mục đích : mời các bạn bình luận. Nếu viết bài đầy đủ quá thì xác suất xuất hiện sẽ rất thấp.
    Thôi, cũng ko dài dòng làm gì nữa- mình sẽ trả lời câu hỏi và những thắc mắc của các bạn vậy:
    I/ acc clone :
    1 - Dẫn chứng:
    + vừa rồi vương giả chiến 8 xuất hiện, mình thấy khi vào trợ uy sub wed - đăng nhập thấy chon sever từ S1 đến S153 và S9999.Vip chắc ai cũng biết.
    + ở quán rượu , mọi người chắc đã biết đến cụm tân vua hải tặc , http://diendan.game1.vn/index.php?t...Ải-tẶc-cụm-máy-chủ-mới-của-vua-hẢi-tẶc.52706/
    + cũng ở quán rượu, chúng ta có topic spam 30 bài viết dành riêng cho các bạn
    Tống kết lại , mình muốn nói rằng : có thể tạo ra được một cụm máy chủ dành riêng cho acc clone .
    vấn đề acc clone tạo ra trong cụm máy chủ mà chúng ta đang chơi, cũng không ảnh hưởng gì đến việc chúng ta chơi game cả.
    2- acc clone để làm gì :
    + cày acc kiếm đồ không khóa
    + chờ event kiếm đồ không khóa
    3-acc clone có thể kiếm được những đồ gì và kiếm được bao nhiêu ( cái này chắc là thắc mắc và suy nghĩ gê gớm của các bạn lắm nha ) . nhưng nếu tính toán lại cho các bạn thấy , dù các bạn có nắm giữ 50 acc clone cũng bình thường , chả vip lên nổi
    Tại sao lại không vip lên nổi, tại sao 50 acc mà những gì kiếm được, những gì bán ra lại chẳng thu nhập dc bao nhiêu, đó là vì vật phẩm không khóa, xác suất rơi rớt và giới hạn cấp độ, và vật phẩm có thể mua hiện tại đã định giá sản phẩm của các bạn rất thấp. nhưng nếu siêng cày acc các bạn sẽ có thêm được những vật phẩm để nâng cao acc của mình thêm một tý. Trong kinh doanh có câu : tích tiểu thành đại.
    + vật phẩm không khóa : quay trở lại phần mở đầu, để nói về những vật phẩm cụ thể
    - trái ác quỷ 1 sao: lễ phẩm được có 20 tinh hoa ( cái này mình quên mất ). trong khi mua Shop công hội 1000 tích điểm dc 200 tinh hoa. vậy trái 1* của các bạn có được định giá bao nhiêu. 10 trái 1* = 10 vàng ak, có ai mua ko ??? và 1 acc sẽ nhận được bao nhiêu trái / 1 tháng. hay 1 tháng 1 acc chỉ có dc 1 trái ??? bạn kiếm đâu ra trái 1 * không khóa mà hay vậy. nói gì đến trái 2*- 3*
    - vật phẩm cống hiến AllBlue + công hội: các bạn đang nghĩ đến cái " linh hồn biển cả "240 điểm hay cái quyên góp công hội 90d- 180d-280d vậy. trong khi đó mình đã nói đến vấn đề tạo ra các vật phẩm mới. Nếu mà NSX tạo ra vật phẩm cống hiến AB là 20 điểm, cống hiến công hội là 10 điểm thì sao. Nhắc lại thêm 1 vấn đề là kiếm đâu ra nó ???
    - nếu mình giới hạn cấp độ như thế này các bạn liệu có tự tin rằng các bạn tạo 50 acc clone ko nè:
    trên lv 100 mở bán hàng
    trên lv 100 bán được trái 1*, 2* và vật phẩm AB 5 điểm -CH 5 điểm không khóa
    trên lv 110 bán được vật phẩm AB10 điểm- CH 10 điểm không khóa
    trên lv 120 bán được vật phẩm AB 15 điểm - CH 15 điểm không khóa
    .................
    + xác suất rơi rớt : nếu NSX tạo ra xác suất rơi tớt 2% - 3%- 5%... các bạn có tự tin là mình sẽ kiếm được rất nhiều món đồ để lên 1 tầm cao vĩ đại ???
    + giới hạn cấp độ - tạo map có vật phẩm rơi rớt : nói trên nhiều rồi chắc các bạn cũng biết mình sẽ viết ra cái gì đúng không nào
    Tổng kết lại, nếu NSX tạo ra , bạn có 50 acc clone > lv 130 ( 50 acc luyện mấy tháng mới lên dc lv 130 nhỉ ???) kiếm được 1000 vàng / 1 tháng, NPH sẽ rất cảm ơn những đóng góp của bạn cho game Vua hải tặc.
    Còn nếu bạn thắc mắc là vì sao lại ít thế mà mở Shop hải tăc thế giới ra làm gì :
    + tạo ra sự kích thích, hứng thú cho người chơi
    + tạo điều kiện cho các bạn kiếm được một vài món đồ để lên acc
    + lâu lâu tạo ra event có vật phẩm không khóa ngon ngon cho các bạn kiếm tý vàng
    +............. và còn nhiều điều thú vị chờ đón các bạn lắm :pde41:
  7. mrdetien

mrdetien Member Tích Cực

nhổn làm :k
  8. __Kun__

__Kun__ Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Siêu Tân Tinh Wanted 400.000.000 Beri

suy nghĩ chi cho mệt vậy bạn, đâu có thành sự thật dc đâu :pde64:
  9. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

acc clone ko mang lại lợi ích cho bất cứ ai, trừ người cày acc.
    Acc clone thực tế ko mang lại lợi ích nào cho server cả, vì ko phải người chơi thực, thậm chí còn làm cho 1 số người chơi khác thấy khó chịu (cái này ai chơi game nhập vai chắc cũng biết cái bọn cắm bot nó gây khó chịu cho người chơi khác như nào), ngoài ra còn có thể gây lag server.
    Mặt khác, để làm đc thì lại phải phân ra vàng khóa, vàng ko khóa, beri khóa, beri ko khóa (cái này chắc chắn, vì nếu ko thì các bạn ra khơi, nấu ăn, đăng nhập NSX nó sẽ ếu cho vàng nữa).
    Vật phẩm cũng vậy, đột nhiên mỗi loại vật phẩm lại phải sinh ra thêm vật phẩm cùng loại và không khóa (vật phẩm đã có sẵn chắc chắn sẽ khóa).
    Chốt lại cuối cùng, chẳng ai lại bỏ công bỏ sức ra để làm cái việc vô nghĩa cả (không tăng người chơi thực tế, không tăng doanh thu, mà lại còn gây ra ảnh hưởng xấu), thế NSX nó làm ra cái hệ thống đấy với mục đích j?
    Nếu có giao dịch (và nó cho là cần thiết), thì nó đã làm từ đầu. Đến bây h chắc chắn 96,69% là nó sẽ ko làm (làm cái hệ thống như trên có khi tốn thời gian và công sức hơn 1 phiên bản update ấy chứ @_@).
  10. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

P/S: ở trên bạn bị ngộ 1 chỗ nữa "tạo ra máy chủ dành riêng cho acc clone". Thấy các bạn ủng hộ cái cụm máy chủ mới đấy đều là ủng hộ theo ý nghĩa là hạn chế event thúc đẩy cấp độ và LC, duy trì sự cân bằng giữa người trả nhiều $ và trả ít $, nhằm thu hút số đông người chơi giải trí và vip thấp, chứ chả liên quan j đến chuyện acc clone cả ?_?
    "Tạo ra máy chủ dành riêng cho acc clone" chắc là tư duy kiểu mới @_@, không dành cho người chơi mà dành cho acc clone ...
  11. VERSACE

VERSACE Thành Viên Mới

Như bạn nói thì thuộc dạng game giống như kiểu TLBB. Nc là làm game kiểu j cung hút máu game như hiện tại là dc rồi . có thay đổi như bạn nghĩ thì cũng vẫn cứ là ai nhiều tiền ng đấy top thôi. Chẳng qua mấy game kiểu đáy cho mấy ng free kiếm ăn dc ít tiền vnd gd thioi.
  12. hulalath

hulalath Thành Viên Mới

theo mình biết tạo ra giao dịch kiểu đó khá khó đối với 1 web game đã đông đảo thế này>> sẽ lag triền miên,game này đã free rất nhiều thứ rồi nếu để giao dịch kiểu đó sẽ loạn game,và những người nắm giữ nhiu acc sẽ tiến lên top rất nhanh,họ cầm cả vài chục tới cả trăm acc,mà không phải acc cấp thấp đâu nhé.và đây cũng không phải dòng game cày cuốc như mấy game kiếm hiệp nên không cần làm thế
  13. bosieuquay

bosieuquay Member Tích Cực

14. Zeola

Zeola Member Tích Cực

Cách này không khả thi bạn à :3
  15. Duy Khiêm

Duy Khiêm Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Băng Mũ Rơm Haki Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 50.000.000 Beri Vạn Nhân Mê CÔNG HỘI ASL.S75

Như vậy thì mình sẽ là ng` đầu tiên từ bỏ game :pde22:nó sẽ dần hết nhàn vì phải bỏ thời gian ra cày cuốc nếu ko sẽ thua thiệt so với ng`ta_gamers VN toàn thánh cày mà :pde33: Rồi clone đầy rẫy ra :pde37: Đến cuối cùng là chán vô đối như Gunny hiện tại :pde45:
  16. javan4

javan4 Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

lần đầu hút cỏ nghĩ ko thông mọi người thông cảm :pde86:
  17. oOalexOo

oOalexOo Member Tích Cực

Buôn bán có mà loạn game, rồi lúc nào đó lại thành Tây Du Ký của FPT, giờ bỏ của chạy lấy người hết rồi đó :pde20: