[10 năm Vua Hải Tặc] Kỷ niệm và đam mê

Thảo luận trong '10 Năm Đồng Hành Cùng Vua Hải Tặc ' bắt đầu bởi Yunaaa, 11 Tháng tám 2021.

1. Yunaaa

Yunaaa Cao Thủ Forum

Khi thấy event này được post lên, những kỷ niệm ngày xưa chơi game lại ùa về. Nhớ lần đầu mình chơi game vào khoảng năm 2012, lúc ấy đam mê one piece lắm và được thằng bạn mình rủ rê chơi game này, server đầu tiên mình chơi là s94, thời đấy sv nào cũng khá đông người chơi chứ không loãng như bây giờ, lúc đấy còn sinh viên dù nghèo nhưng vẫn ráng mỗi tuần nạp 50k, lâu lâu khá khẩm hơn tí thì 100k ::biggrin::.

Về công hội thì có khoảng trên dưới 20 người cùng chơi, còn lập cả nhóm fb để giao lưu, chém gió ::hug::, cứ thế mình chăm chỉ chơi trong khoảng 3 năm và đạt đc mức lực chiến kha khá lúc đó tầm 4m LC. Nhưng rồi một ngày mình nghe tin game bên trung quốc dính bản quyền và thay đổi lại hết hình ảnh nhân vật, lúc đó mình khá hụt hẫng khi mình chơi game chủ yếu vì đam mê OP, cũng như tin game sẽ không còn update nữa, thế là mình quyết định chia tay con game gắn bó 3 năm một phần vì đang học năm cuối rồi ::too_sad::.

Sau một thời gian thì khoảng tháng 9 năm ngoái, có ông bạn nước ngoài hỏi mình về một số update của game haitac568play, mình tò mò vào xem thì bỗng nhớ lại con game từng chơi năm nào và thấy game được update khá nhiều và thú vị, thế là đam mê ngày xưa của mình trỗi dậy và quyết định lại 1 lần nữa đồng hành cùng game và tìm kiếm những người bạn mới ::beauty:: trong quá trình chơi thì mình cũng đạt được vài thành tưu như vô địch tổ đội chiến 51,... và mới đây thôi sv mình đc gộp thì lại được giao lưu, kết bạn với những gamer thân thiện ở các sv khác ::hug::.

Mặc dù game đã đi qua được 10 năm nhưng độ hot vẫn chưa giảm đi chút nào, mình xin gửi tới NPH và những người đang làm việc chăm chỉ để phát triển con game "trẻ" này lời cảm ơn và sức khỏe để luôn mang lại những update, tính năng thú vị để thu hút thêm nhiều người chơi hơn nữa, và chúc game ngày càng phát triển trong tương lai.::sweet_kiss::

Many thanks!!
  2. Void

Void Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động

tính ra game này ms đc 9 năm thôi chứ nhỉ, nhớ từ 2012 mà
  3. Yunaaa

Yunaaa Cao Thủ Forum

hehe e cũng chơi từ 2012 mà thấy acc 4rum này tham gia từ 2011 =))
  4. Void

Void Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động

Thế chắc 2011 rồi, chắc t nhớ nhầm vì t chơi từ ngày game open mà
    Yunaaa thích bài này.
  5. J-Fla

J-Fla Tuyệt Thế Anh Hùng Staff Member ♥ Wanted Only Alive ♥ ♥ QTV Dễ Thương ♥ Chữ Ký Động Moderator Cộng Tác Viên 568Play ♥ QTV Thân Thiện ♥