Ai là Thành Viên thứ 10 của Luffy???????? Ai muốn biết thì vào đe để bàn luận

Thảo luận trong 'One Piece Box' bắt đầu bởi Chet CMNR, 18 Tháng tám 2012.

1. Poly

Poly Member Tích Cực

mình cũng nghĩ là CC vì thằng này tương đối quái dị....theo như cartoon thì bằng Sh sẽ đụng với băng của sư tử vàng....bên băng sư từ vàng có nhà khoa học nên chắc băng sh cũng cần 1 nhà khoa học nữa...
  2. hierro

hierro Thành Viên Mới

Theo như ODA trả lời Báo đc biết TEAM Luffy hiện tại sẽ ko có thêm bất kỳ 1 thành viên nào mà kể cả có trong phát sinh khi sáng tác thì thành viên mới cũng không quá mạnh,nổi bật để bảo đảm tính cân bằng trong hành trình.Hay nhiều câu hỏi cho tôi như trong nhóm của Luffy các thành viên có phát sinh tình cảm với nhau ko ví dụ như sau này Nami,Sanjivv...? tôi tra lời là ko ! Sau khi tìm đc one Piece Nhóm của Luffy: Nami sẽ trở thành bà chủ của 1 hòn đảo đc bao phủ 4 mùa Cam và thu nhận trẻ mồ côi. Sanji trở về Nhà ăn trên biển cùng Violet . Zoro trở thành kiếm sĩ vĩ đại nhất sau khi tim đc one piece . Robin tìm đc bia đá cuối cùng và là nhà khảo cổ vĩ đại sau đó nhận lời cầu hôn của Ạojiki.
  3. hierro

hierro Thành Viên Mới

Còn nhân vật Oda đắc ý nhất trong One piece Là D.Teach và Usop .
  4. KubinChan

KubinChan Cao Thủ Forum Tân Hải Tặc Wanted 30.000.000 Beri

Nguồn của bác chắc là Usopp và Buggy.
    Oda nào nói SH ko thêm thành viên bạn?
    One piece lúc đầu nói là ko tình yêu nhưng hiện tại Voliet và Sanji thì sao?
    Lấy dc One Piece về sau thì đậm chất gió? truyện còn hơn 10 năm mà bác cứ đùa.
  5. Doen

Doen Thành Viên Mới

Thành viên thứ 10 là 1 nhà khoa học . với mục đích tìm ra bí mật của TAQ ở đảo cuối .vegapunk người khí ga hay sao ý nhỉ. mà nhin cái đại hải trình tác giả vẽ sao mấy Main chính OP ko đi ngược lại từ đoạn xuất phát là đến ngay nhỉ . hay trai' đất của tác giả chỉ là 1 mặt phẳng . :rolleyes:
  6. mwcic89

mwcic89 Thành Viên Mới

Nếu ai để ý những thành viên trong SH đều có người đỡ đầu khủng à nha.
    Rozo có thể coi Dracule Mihawk.
    LF có thể coi đỡ đầu là vua bóng đêm Silver Rayleigh.
    Sanji là Zeff Chân Đỏ người thầy dạy nấu ăn cua cậu.
    Nami là những công dân của đảo trên trời (chủ yếu là những thành viên trong cái hội dự bào thời tiết gì đó).
    Usopp có thể coi là người cha chưa thấy gặp nhau trong truyện (Usopp mang hình tượng của Montblanc Noland ).
    Tony Tony Chopper là bác sĩ lang băm Hiluluk.
    Nico Robin là những người trong quân cách mạng.
    Người máy Franky là Tom's Worker hay co thể nói là truyền nhân duy nhất của Nhà Khoa Học Thiên Tài Vegapunk.
    Brook là một nhạc sĩ ca sĩ hai thế hệ.
    Mỗi người trong họ đều theo đuổi một cái "nhât" LF là vua hải tặc, rozo là kiếm sĩ giỏi nhất, Sanji là đầu bếp giỏi nhất, Namy là hoa tiêu giỏi nhất và người có thể vẽ được bản đồ của tất cả các biển, Usopp là xạ thủ giỏi nhât, Chopper là bác sĩ giỏi nhất, Franky là thợ đóng tàu giỏi nhất được lái chiếc tầu của mình du hành khắp nơi, Brook là được gặp lại chú cá voi Laboon dẫn chú đi khắp nơi, mang tiếng hát cho mọi người, Nico Robin có ước mơ là tìm ra lịch sự chân thực, hoàn thành nốt con đường của mẹ cô và các học giả Ohara còn dang dở. Mỗi người trong họ ai cũng ao ước giống nhau và kết hợp lại trên lá cờ SH.
    Mình đang để ý đến ước mơ của người thứ 10 trong nhóm SH thì thấy đến giờ có vẻ như "thánh cuồng" Bartolomeo là có ước mơ và có nét gì có thể gia nhập được nhom SH. Nhưng lại đang thắc mắc cái là Bartolomeo đã là thuyền trưởng một nhóm hải tặc khét tiếng rồi. Còn những nhân vật khác mọi người vân nói như jinbe thì lão ta già quá, hết tuổi làm siêu tân binh. Còn vivi thì không dám theo đuổi ước mơ ra khơi của mình mà phải ở lại với ngai vàng của mình.Vivi chỉ là một hậu phương trong nhiều hậu phương của nhóm SH. Còn ai nữa thì mình chưa nhìn ra, ai nhìn ra nói dùm cái. Và ai đồng quan điểm với mình like phát :D
  7. Pesona

Pesona Thành Viên Mới

tui thich 1 là pesona 2 là caesar mà thích caesar hơn sẽ rất có ích và cũng hâm hâm giống lù
  8. Kollerlee

Kollerlee Cao Thủ Forum Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 100.000.000 Beri

9. Kerropi

Kerropi Tuyệt Thế Anh Hùng Moderator Đô Đốc Hải Quân Cộng Tác Viên 568Play

bato chỉ nên là trợ thủ vì có băng hải tặc riêng rồi. Trước đây hi vọng em gì có khả năng nhìn xa vào team vì do thám cũng rất quan trọng. Cơ mà thành viên thứ 10 có thể là 1 người mới toanh gặp ở arc mới thì sao. Phải là 1 kĩ năng đặc biệt mà chưa thành viên nào SH có được