Ai là Thành Viên thứ 10 của Luffy???????? Ai muốn biết thì vào đe để bàn luận

Thảo luận trong 'One Piece Box' bắt đầu bởi Chet CMNR, 18 Tháng tám 2012.

1. zDracoz

zDracoz Cao Thủ Forum

Thành viên thứ 10 là thằng Bartholomew ăn trái Bari Bari :27:
  2. Takasugi

Takasugi Thành Viên Mới

:69: thằng đó là Bartolomeo mà bác, bác nhầm wa họ của Kuma rùi :69:
  3. luffy sh

luffy sh Thành Viên Mới

em du doan thanh vien thu 10 se la mot nha van co ten oda^^:57:
  4. viethung

viethung Thành Viên Mới

Macro thì sao nhỉ ? cũng có thể lắm chứ !:16:
  5. LDT2000

LDT2000 Thành Viên Mới

các thím ơi nếu để ý thì thành viên của luffy mỗi ng 1 kiểu(cao su-kiếm sĩ-hoa tiêu-xạ thủ-đầu bếp-bác sĩ-nhà khảo cổ-thợ sửa thuyền-nhạc công)mấy thím nên nghĩ TV 10 là 1 ng khác nữa chứ,vd như:pháp sư(ít)-võ sĩ(mr 2(ak no chet oi))-họa sĩ(miss goldenweek)-.....tuy vao thanh ODA
  6. tranphuockhanh

tranphuockhanh Thành Viên Mới

Nhìn cái ảnh thấy nhân vật giữa chop vs nico thì chắc là 1 nv nữ + 1 số ý kiến khác mình dự là vivi .
  7. Mr Hoang

Mr Hoang Thành Viên Mới

Vũ nữ... à nhầm Vũ Công Vivi :64:
    Thương nhân tây vực ... Kinemon :64:
    Lái tàu ... Jinbel :16:
  8. Mr Chuong

Mr Chuong Thành Viên Mới

Công chúa người cá, vũ khí cổ đại Poseidon. Vote 1 phiếu cho cô ấy. :55:
  9. Musashi

Musashi Thành Viên Mới

Sau 1 đêm bị Fan nữ hẹn hò rồi chuốc say, trong vô thức thánh Oda đã mở rộng băng Luffy ra ko chỉ có 10 người. Quy tụ đầy đủ đề nghị của các Fan như Jinbe, Aokiji rồi Macro và cả Rayleigh =)) Trận chiến cuối cùng với hải quân nổ ra. Hải quân thua liểng xiểng, phải vận dụng các con bài chưa lật abc xyz gì đấy blah blah

P/S: Viết cho vui chứ ko hiểu sao từ khi bắt đầu đánh nhau ở đảo người cá, đọc OP cứ thấy hơi buồn tẻ kiểu gì đấy :70:
  10. mjnhrju

mjnhrju Thành Viên Mới

thánh oda dạo này đang bầu bí nên viết lan man để tìm cảm hứng :47:
    và điều chắc chắn là "bang" mũ rơm ko chỉ có 10ng đâu:39: dự là jembel sẽ là thành viên thứ 10
  11. Đẹp

Đẹp Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 400.000.000 Beri

chắc enel=))
    game này hình như cũng mong enel là thành viên thứ 10 sao mà có enel ver3 lunz =)) vãi thật =)) enel ver3 thấy có khả năng mạnh hơn kuma...
  12. MG3gol

MG3gol Thành Viên Mới

bạn ơi,mình ko đồng tình với suy luận của bạn,nếu thêm ba hancock vào thì Sanij bạn tính cho anh ta như nào đây 1 là chết vì phụt máu mũi,2 là hóa đá vĩnh viễn :)) >>> boa hancock ko phù hợp đâu bạn
  13. FanZoro

FanZoro Member Tích Cực

Dự là Người lùn rồi mà ko biết chú nào đây .
    Băng Mũ Rơm tạp nham mà (thú biết nói , người máy có chym, xương còn sống ) =))
  14. BanChim

BanChim Thành Viên Mới

Theo mình thấy thì người ở giừa là lyly người khổng lồ ăn trái ác quỷ ti hon đó nếu có coi phim các bạn sẽ thấy :40:
  15. Howuella

Howuella Thành Viên Mới

:emo.s2u.vn_005:
    cái này là ảnh trc 2 năm mà . mình thích vivi vào băng luffy
  16. Howuella

Howuella Thành Viên Mới

mình nghĩ đo slà vivi hoặc mr 2 sẽ hợp lí hơn.
  17. jet20k

jet20k Thành Viên Mới

theo mình là jimbel là 50%, Aokiji 30%, SABO 20% đó bạn
  18. thuyduongjames

thuyduongjames Thành Viên Mới

thành viên thứ 10 ư? chờ sẽ biết,mà chắc cổ dài thêm 5cm nữa mới có :35:
  19. WilliamD

WilliamD Thành Viên Mới

Dự là 51% thành viên thứ 10 là Violet,hiện giờ cô không còn có thể trờ lại băng của Don Quixotê nữa,chả biết có ai chấp nhận giữ cô không,chỉ có theo băng mũ rơm thôi,mà mình thấy cũng có lý.Băng mũ rơm có 2 người nữ à,nam nhiều quá,cho Violet vô cho Sanji lên đĩa luôn,haha.Vote 1 phiếu em Violet,rất hợp với Sanji,chiến đấu bằng chân,lâu lâu cũng có thể sử dụng DF của mình,chả biết là trái gì,hình như là nhìn xuyên thấu
  20. Mr Hoang

Mr Hoang Thành Viên Mới

Băng có 2 nữ cũng tạm rồi @@ băng shanks chả có nữ nào nè =)) 51% là Violet, thế 49% còn lại sẽ là Kinemon... Kinemon vì lí do nào đó... mà phải rời khỏi nước của lão kìa... có khi nào lão có 1 quá khứ dữ dội nào đó... rồi lại gia nhập vào băng...