Chia sẻ đôi điều chuyện gộp công hội PK vs Sunny S1-S2

Thảo luận trong 'Công Hội' bắt đầu bởi quyet_tv, 27 Tháng năm 2013.

1. Sir_Red

Sir_Red Thành Viên Mới

^^ thế mi sao biết ta ko biết gì , nếu ta ko biết gì thì ta dám cầm lữa châm ngồi nỗ à ( kick aqua) .. ko biết gì thì dám đại diện sunny trã lời toppic tới giờ à... tôn trọng cá nhân và bão vệ công hội là 2 việc .. sống 1 máy nhà tất nhiên có mâu thuẫn ... Máy nhà ỡ đây là máy nhà biễn tây.. cá nhân ỡ đây là công hội ..mục đích sát nhập pk va sunny là gì thi phãi hĩu, hay các bác pk mục đích là gây chiến , kick động , nói xấu , soi mói như giờ ... làm trò hề cho biễn jkhac à
  2. kelkun

kelkun Thành Viên Mới

Uwao ... đã cố hòa hợp mà có dự định từ trước rồi cơ à :5: Bái phục, bái phục ...

Thế thì còn trách chi nữa mà lên đây phát biểu :2:
    p/s : ờ đang tính đi xử thằng BL ... nó được nêu gương trên face bọn ta rồi :3:

Đất lành chim đậu .. phê lòi :D tụi tao thấy thoải mái vì tụi tao hoàn toàn bình đẳng trong G chứ ko phải im răm rắp ngồi nghe ... HT sai có quyền phát biểu :D
    p/s: vì Bl hay Lost gì đó vì lẽ đó mới phát hiện ra tin người là không tốt và không việc gì lịch sự vs bọn nó cả :D

mà chuyện này thì liên quan gì đến nội bộ :D đang chơi thì bị kick chán :D .nói lại lần nữa : Được cho lại đấy chứ. chuyện trước đó ...ko biết.
    mà chú có tự hào về G chú ko ? cũng tin người nên cho hả :D Nó bênh bọn ta nó bị kick kìa :D =>> mâu thuẫn từ trong nội bộ đó :4:
  3. kelkun

kelkun Thành Viên Mới

chỉ vì mục đích ngồi chọc ngoáy, phá đám các chú mà phải chuyển hơn 100 người à :8:
    Không biết thì phải hỏi cho ra lẽ chứ chả nhẽ im im để dấu dốt như mấy ng hả :D
    p/s: đợi bạn iCas gọi lên ms thấy xuất hiện à nha :D .
    Mà bên nào cố ý trước nhỉ :D Còn vạch kế hoạch từ tối hôm trước rồi cơ mà.
  4. A Đức

A Đức Cao Thủ Forum Tân Tinh Đại Hải Trình Wanted 100.000.000 Beri

Sau vụ cự cải của thằng Aqua bên mày vời Cas lúc TNC. Thì tao đã thấy ko được rồi. Và từ đấy cho đến khi kết thúc Đấu trường của ngày hôm đó 10h PM thì tất cả đã thống nhất. Còn việc cho thằng Blookoo vào CH là trưa ngày hôm sao. Mày bị chậm hiểu vấn đề thời gian à?
    1 lần nữa, trả lại acc llhungll.s2 cho bọn tao nêu như mày có lòng tự trọng. :61:

trong Sunny bọn tao chưa hề có đứa nào ca cẩm việc ở sunny ko được tự do bình đẳng cho đến khi pk sang làm loạn. Ngay cả những memb bên PK bọn mày sang từ lúc ghép Svr cũng nói bên Sunny chẳng vấn đề gì phải phàn nàn. Và họ chán cái CH PK vì rất nhiều mâu thuẫn kia mà. :4:

Tao con nhớ sau khi thằng zz copy đoạn chat riêng với Cas lên kênh CH. Cas có nói rất rõ là việc ghép CH ko thành công rồi trong kênh CH rồi. thì việc mà phải vạch kế hoạt từ trước.

Qua vụ việc này, mình khuyên các bạn ở S1, S2 nên xem xét kỷ lưỡng nếu như muốn ghép với PK. Vì nếu việc ghép CH ko thành công dẫn đến tách CH thì sẽ có những topic đại loại bêu xấu đối phương. Vào CH dò xét memb, kick động người chơi cùng Svr với nhau.:61:
  5. BinhMinh89

BinhMinh89 Cao Thủ Forum

cái này bạn chưa rõ rồi mình xin thưa tất cả những gì kelkun nói là sự thật (chiều 27/5 mình chứng kiến cả).và đó là lý do mình cũng như PK ko nhịn đc nữa.vi phạm cam kết (duyệt cho BL vào).kick acc ko cần lý do.mình pm nói chuyện nói ko cần.
    dĩ nhiên bạn phải bênh cho bên bạn nhưng công bằng mà nhận xét đi bạn ơi.đặt địa vị của chúng tôi mà suy nghĩ.
  6. A Đức

A Đức Cao Thủ Forum Tân Tinh Đại Hải Trình Wanted 100.000.000 Beri

7. kelkun

kelkun Thành Viên Mới

Ờ cứ cho là thống nhất đi mà thống nhất từ bên nào ??? theo như việc sát nhập này chính do bên kia đề nghị đúng không ??
    Mà thống nhất là từ cả hai phía chứ có phải một bên đâu nhỉ :2:
    Và nếu đã thống nhất sao không công bố trước cả CH đi :D ờ người tráo trở, lật mặt mới là ai đây ???

vậy tức là từ ngày PK sang thì chúng nó mới được biết thế nào là tự do, bình đẳng chứ gì :D Hay kfa tại chúng tao sang nên chúng nó mất tự do mất bình đẳng ?? Có ai cấm nói, phát biểu đâu ?

ờ liệt kê cho ta những tên nào chán nào ?? Vinamilk chiều nay nó vừa xl a ZZ trên kênh CH kìa, Tun nó té vì Lak thằng bạn nó ko chơi :D , Hantinh và thằng Oli ấy hả :D
    2 tên đó té chỉ vì chuyện chấm dứt giúp nhau đi TNC đó. nên cả hai G ko ai sang CH kia. mấy tên đó sang thăm dò mà :D

p/s: như kiểu thằng A cho xe thằng B , thằng B ra cầm đồ, thằng A ra tiệm đòi xe ấy nhỉ :D

Còn cái lòng tự trọng để cho chắc ăn ta lên wiki nè : "Thái độ suy nghĩ về mình một cách đúng đắn với lương tâm của mình."

ờ thế giờ sao? lương tâm ấy hử.nghĩ mà xem. lương tâm chú để đâu khi mà 1 thằng cùng CH bị 1 thằng cướp mỏ. một thằng ra bênh và thằng bênh bị kick.

ờ lẽ phải đó sao ko ra bênh mà tự vấn cái lòng tự trọng của mình đi. Lương tâm bênh lẽ phải giờ thành thằng bênh cho mày chết à :2:

p/s: nếu ko thành thì phải có trách nhiệm thông báo tới toàn thành viên trong CH nhỉ. I don't know it. Nếu biết tao đã đi luôn từ tối đó rồi chứ deck phải đến chiều này.
  8. MrKenzin

MrKenzin Thành Viên Mới

cãi nhau nhiều thế nhỉ 1 công hội cần 1 ông hội trưởng nghiêm chứ không phải là 1 ông vua :emo.s2u.vn_024: không chấp nhận thì về thôi
    P/s mình chơi sv khác nhưng mà nói chuyện với thằng chủ hội nói cái dọng bố đời là đéo phải suy nghĩ đến 5p
  9. GOD

GOD Bá Đạo Forum Tứ Hoàng Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri

Mấy pak ở đây CÁI TÔI pak nào cũng cao, ghép CH thì mấu thuẫn là chuyện bình thường, mỗi người im lặng một chút là được, chuyệ cỏn con này ma cũng xé cho TO:37:
  10. MARIAOZAOA

MARIAOZAOA Thành Viên Mới

:45:thoi may bac cung nghi duoc roi noi nhieu them nham:5:
  11. Musashi

Musashi Thành Viên Mới

Lol, cãi nhau thế này đến bao giờ cho hết. Ông nào cũng tự cho là mình đúng, đến lúc bức xúc quá thì ko kiềm chế được lại chửi nhau => Mod ban, lock Topic, hết chuyện. Cá nhân mình thấy chuyện gộp CH thì lúc đầu khá phức tạp, nick nhìn lạ lạ, ko để ý CH thì cứ chiếm thôi. Chưa kể mỏ đã ít ( Lúc chưa mở rộng mỏ ) Mỏ vàng với mỏ xanh lại càng ít. Còn theo mình ấy, khi gộp CH nên lưu ý mấy điểm sau:

- Luật lệ, giờ giấc ( Yến tiệc ) là phụ thuộc vào CH chính, bạn nào chuyển sang thì cố gắng làm quen.

- Trước khi chuyển sang thì thảo luận với các chủ CH khác. Nói với 1 người đơn giản hơn nói với nhiều người. Các chủ CH khác sẽ tự mình nói với các thành viên trong CH mình. Đồng ý thì chuyển sang, ko thì đèn nhà ai nhà nấy rạng. => Thống nhất luật lệ nhé, và ai cũng biết luật cả

- Mỗi chủ CH khi chuyển sang sẽ làm Phó hội để quản lý mem của mình thời gian đầu. ( Không quá nhiều đâu, vì mỗi server thường chỉ có 1 CH mạnh ở 1 biển thôi ) Ví dụ, CH A chuyển sang CH B, mà bạn bị người CH A cướp mỏ Tài nguyên, thì sẽ thông báo với chủ CH A để giải quyết. Giải quyết được trong hòa bình, xin lỗi nhau là tốt nhất. Thiết nghĩ, ai cũng chỉ cần xin lỗi 1 câu là xong thôi, chẳng ai cay cú 1,2 cái mỏ mà cãi nhau mãi đâu. Việc này mất 1 thời gian đầu thôi. Sau này quen nhau hết rồi, thì chủ CH chính có thể giải quyết hết được. Tất nhiên là cũng phải kick kha khá, cũng có thể lần đầu kick vài hôm thôi ( Mất 1 đống danh vọng với lực HĐ đấy, chưa kể Tài nguyên nữa ), lần thứ 2,3 thì kick vĩnh viễn.

Như CH mình, sau khi gộp 3 server, ghép thêm 2 CH khác vào. Lúc đầu khá phức tạp, nhưng đến bây giờ thì khá ổn. Mình quản lý cả 3 CH khá dễ dàng. Các vụ cướp Tài Nguyên hầu hết đều là mình giải quyết.
  12. HaiTacV

HaiTacV Member Tích Cực

:28:Càng đọc càng thấy chán.... Anh em không thể hòa được sao :12: mỗi bên nhịn 1 tí đi là hết chuyện ah...
  13. MARIAOZAOA

MARIAOZAOA Thành Viên Mới

:48:y' kien thi hay day nhung kho 1 noi ai cung cho la minh dung hazzz mod khoa cai topic nay di nghe cang chan
  14. jundatx

jundatx Thành Viên Mới

1 bên thì khó tính, 1 bên thì tự ái cao, mà cái này nên đăng ở box công hội mới đúng chứ:47:
  15. Justatee

Justatee Thành Viên Mới

IIcas thì cũng hay lắm mà
    Khi nhiều ng ngỉ game, cầm nhiều acc không trông được hết thì nhờ ng này ng kia chơi hộ. Nói 1 câu chắc như đinh đóng cột " Acc k đủ thông tin nhưng cứ chơi đi, tui đảm bảo cho. Có tui với 1 2 ng thân thiết biết thui"
    Sau gần 1 tháng thằng ku em nó chơi, nạp thẻ các kiểu, cả CH ai cũng bít là nó cầm acc đó. Tới thời gian thi cử thì nó có onl ít đi chút, không nói 1 tiếng. Đem mk, thông tin cho ng khác chơi.
    Vậy là hiểu sơ sơ rồi nhỉ?
    Fairplay r:16:
    VongBN and (deleted user) like this.
  16. vuidesong

vuidesong Member Tích Cực

HONEY 1 thời của mềnh dạo này lắm trai lạ vây quanh thế ^^. Chắc cua mãi không được nên cũng có tí ghét bỏ rồi ^^... Chọn bạn nào phê bình hăng hái nhất mà làm quen e ah. Khổ thân, xinh lắm mà kén chọn cũng ế chồng thôi honey ^^.
  17. VongBN

VongBN Thành Viên Mới

:61:...............................
  18. MrTrieu

MrTrieu Chém Gió Thần Sầu Công Hội Pirate.S2 Tung Hoành Tân Thế Giới

Thực ra vụ việc này cũng ko có gì là khó hiểu cả. Theo như mình thấy là do CH 2 SV quá đặt nặng cái "Tôi" của từng CH nên mới xảy ra cãi nhau. Ko ai chịu nhường ai thì dẫn đến tranh chấp là đúng rồi.
    Chắc là qua vụ việc này thì khó có thể nói đến chuyện sát nhập nữa rồi @@
    Vẫn mong chờ những trận TNC hoành tráng với bên Tây Hải :)
  19. oOtuthan189Oo

oOtuthan189Oo Thành Viên Mới

Tại sao phải gộp CH? vì mấy chục vạn beri TNC 1 ngày? Vì cần mấy top CH bên kia bảo kê mỏ? Bài học cái gì? sang không đc lên đây nói này nói nọ ah? PK là CH thành lập từ hồi mới mở SV, mem gắn bỏ với nhau không ít, nếu gộp sunny không thành công thì sẽ tự động về PK, Ai giữ chân đc? giống như bên tôi HE sang luffy rất nhiều nhưng cũng có làm sao đâu? cùng 1 biển thì gắn bó với nhau đi. ( Roy bị bên shark hành nên mới phải về trận doanh ăn mỏ thôi bác Triệu, mà ở trận doanh thì làm gì còn hội khác nữa. đừng trách em nó quá). Thăng chủ topic đúng là thừa cơm, h bên PK nể mỗi zezo với olivander còn lại thì ...
  20. JackSparr0w

JackSparr0w Thành Viên Mới

ZhaoYun ở dưới wt7 thi thoảng cũng lon ton xuống mỏ pha lê. rồi lại bị đập chạy lên mỏ vàng ngay.:18: