[Thông báo] về chấm giải, phần thưởng khi đến với HaiTacVL

Thảo luận trong 'HaiTacVL' bắt đầu bởi McLouis, 6 Tháng bảy 2015.

Moderators: Vinci
  1. McLouis

McLouis Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động

Xin chào các bạn,
    Ở đâu cũng vậy, có chơi, có tham gia, thì ngoài vui ra chúng ta cũng nên có một số phần thưởng nho nhỏ để khuyến khích người chơi, vì vậy, hôm nay mình xin làm rõ vấn đề này, để các bạn nắm được mình sẽ tham gia và được trả thưởng ra sao.

Thông thường, vào mỗi một kỳ tham gia (thời gian của mỗi kỳ sẽ có sự thay đổi chứ không nhất định), box sẽ lựa chọn ra những bài đạt mức độ hay từ trung bình trở lên, bên fanpage sẽ leech bài của các bạn lên trên đó vào một giờ cố định trong suốt kỳ ( tránh tình trạng các bạn khiếu nại rằng "lên giờ này thì nhiều like, giờ kia thì ít like" ), bài viết của các bạn sẽ được tính theo 3 mốc : mod chấm, like fanpage, like forum, và những ai cao điểm nhất trong một kỳ và được ủng hộ nhiều nhất, nhận nhiều phản hồi tích cực nhất, sẽ được trao code trong kỳ.

Những bài viết hay nhất trong mỗi kỳ sẽ được lưu lại, và tùy theo thời điểm, khi chúng tôi thấy có số lượng bài thích hợp, chúng tôi sẽ repost những bài đó, đưa vào topic vote bài trong forum, đồng thời leech trở lại sang fanpage , từ 1-3 bài (hoặc hơn) đạt số vote + like cao nhất sẽ được code đặc biệt, chúng tôi gọi đây là phần thưởng theo tháng, phần thưởng cho đợt này tất nhiên sẽ tốt hơn là phần thưởng theo kỳ tham gia (lưu ý: nếu không đủ số bài hay cần thiết, chúng tôi sẽ dời lại tổ chức gộp chung 2 tháng 1 lần).

Ngoài ra, có một giải gọi là giải chung, tức là mỗi ngày mod fanpage sẽ dạo một lượt, thấy bài nào hay sẽ leech lên các trang khác như haiivl, haivainoi, haivuilam, nếu đạt được lượng like/cmt khả quan, cá nhân chủ bài viết sẽ được trao giải thưởng.

Ngoài ra, còn một số giải như cá nhân cmt tích cực nhất, cá nhân phát hiện người chơi gian giận... hay người chơi có phản hồi tích cực nhất (chứ không phải spam vô tội vạ!).... sẽ được trao giải nếu lực lượng mod cảm thấy phù hợp và xứng đáng.

Số lượng bài đoạt giải sẽ được công bố vào cuối mỗi kỳ, thời gian trao thưởng (xin phép hẹn trước) trong khoảng 1 tuần, số lượng và chất lượng giải linh động tùy theo tình huống.

Tóm gọn lại, chúng tôi xin nói ngắn gọn như sau:
    1/ Số phận bài viết các bạn tùy thuộc vào lượng like (cả fp lẫn forum), sự phản hồi từ member khác, hay nói cách khác, là tùy thuộc vào sự đầu tư của bạn vào bài làm.

2/ Không phải lo lắng về việc mình chưa đủ trình độ, như topic kia đã nói, sẽ có bài cho những bạn siêng năng tích cực tham gia.

3/ Không phải lăn tăn về vấn đề bạn đầu tư cũng như người khác, sự đầu tư của bạn sẽ được đền đáp xứng đáng (xem lại phần thưởng theo tháng)

4/ Có đủ các giải may mắn cho các bạn khi tham gia haitacvl, kể cả người chế bài và không tham gia chế bài. Và dù cho like/share hay phản hồi từ forum/fanpage với bài viết của bạn có thấp, nếu mod cảm thấy có thể leech sang các page khác và ở page đó bài của bạn được phản hồi tích cực hơn, bạn cũng được đền đáp cho sự đầu tư của mình!

5/ Hạn chế sự gian lận bằng chính những người chơi trong box, các bạn phát hiện gian lận nếu đúng người đúng tội, kèm theo bằng chứng, chúng tôi sẽ xem xét trả công cho người phát hiện sai phạm!

6/ Như đã nói, giải thưởng nằm trong tay các bạn, chúng tôi sẽ linh động theo mỗi kỳ, không có số lượng giải cố định! Nếu phù hợp chúng tôi sẽ tiến hành trao giải!
    Gao Đỏ and zZzGinzZz like this.
  2. Gao Đỏ

Gao Đỏ Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Công Hội Galaxy.S152 Ngôi Sao Làng Giải Trí Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

Cho mình hỏi: giờ 1 tháng 1 giải thì khi tổng kết sẽ rất nhiều bài tham gia thì số lượng giải có cố định ko? Ví dụ 30 bài tham gia, 10 bài hay nhưng trong số đó có 3 bài hay nhất thì số lượng chúng code là bao nhiêu? Và thời gian 1 đợt quá lâu như thế thì giải tích cực là đến bao giờ? Chẳng nhẽ 6 tháng mới đc 1 code đền đáp? Ý kiến của mình là 2 tuần 1 lần được rồi mod :)
  3. McLouis

McLouis Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động

đọc đi và đừng hỏi, số lượng code ko phải từ phía chúng tôi, nên không có câu trả lời dành cho bạn.
    Bạn lấy đâu ra thông tin cứ mỗi 1 tháng 1 giải? thời gian tham gia của mỗi kỳ là khác nhau.
    30 bài tham gia, 10 bài hay, 3 bài hay nhất, số giải sẽ tùy thuộc từ 10-13, còn phải xem hay nhất nhưng chất lượng bài đến đâu? Không có tình trạng trong xứ mù thằng chột làm vua! Nếu hay hơn nhưng chưa đủ chuẩn, chúng tôi có thể giảm còn 3-7 giải, tùy chất lượng !
    Còn về giải tích cực, nó chỉ nằm ở mức độ khuyến khích, nếu bạn có cố gắng thì bạn sẽ sớm được giải, không thì lâu hơn, còn nếu spam cho có thì có lẽ không bao giờ có! Tham gia hời hợt khác với tích cực tham gia! Đã nói giải thưởng giờ là do bạn quyết định!
  4. GolDRafael

GolDRafael Thành Viên Mới

Moderators: Vinci