[HAITACVL] Buggy chết do....đi phỏng vấn

Thảo luận trong 'HaiTacVL' bắt đầu bởi Gao Đỏ, 8 Tháng bảy 2015.

Moderators: Vinci
  1. Gao Đỏ

Gao Đỏ Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Công Hội Galaxy.S152 Ngôi Sao Làng Giải Trí Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

2. Primebolt

Primebolt Bá Đạo Forum Chữ Ký Động Băng Mũ Rơm Haki Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri CÔNG HỘI ASL.S75 Băng Mũ Rơm Shura

3. Gao Đỏ

Gao Đỏ Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Công Hội Galaxy.S152 Ngôi Sao Làng Giải Trí Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

:z
  4. Primebolt

Primebolt Bá Đạo Forum Chữ Ký Động Băng Mũ Rơm Haki Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri CÔNG HỘI ASL.S75 Băng Mũ Rơm Shura

Hạnh phúc khi xem HẾT cô dâu 8 tuổi :haha:
  5. Gao Đỏ

Phim ấy nó dư lào ta ko biết nên ko dám nhắc đến nhiều :pde2:
  6. Primebolt

:pde2: ra thế , chỉ đơn giản nó '' slow motion '' :pde39:
  7. Cindry

Cindry Member Tích Cực

8. Gao Đỏ

:b
  9. Cindry

Cindry Member Tích Cực

Cười nhiều quá nên dãi nó chảy ấy mà.:|
  10. Gao Đỏ

Miệng rộng thế, cười mà dãi cũng chảy đc luôn à :haha:
  11. besthaitac

besthaitac Thành Viên Mới

12. Gao Đỏ

Thí chủ đang đi spam ?
  13. Warlords

Warlords Thành Viên Mới

14. Gao Đỏ

Nhận xét bài kỳ này của mình nha mod @McLouis . Để mình biết điểm mạnh hoặc yếu để lần sau biết thêm bớt và sửa chữa cho kỳ sau :D
  15. Surgeon

Surgeon Member Chính Thức CÔNG HỘI ASL.S75

chả hiểu sao thấy chữ "Cô dâu 8 tuổi" lại mắc cười:pde67:
    :pde88:
  16. McLouis

McLouis Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động

Trước hết là mình xin lỗi KenCt vì bạn đã tag mình 1 ngày rồi mà mình vẫn chưa trả lời cho bạn, thông cảm cho sự chậm trễ này nhé
    Bài của bạn mình có một số cảm nhận như sau
    1/ Bạn mắc sai lầm khi lấy một ý tưởng mà bản thân nó ít được đón nhận, Đài Truyền hình Buggy trước đây theo trí nhớ của mình là đã được Maxga hay DonJuanFA chế (có sai cho mình xin lỗi), và theo mình thấy thì phản hồi của những bài này không được cao và theo dõi nhiều, bản thân mình đọc những bài trước thấy nhàm chán nên khi đọc vào bức tranh đầu tiên của bạn, mình cảm thấy sự hào hứng bị tụt xuống, và thay vì với thái độ đón xem một bài mới, mình chuyển sang thái độ xem và dò xét bài viết.
    2/ Tranh của bạn lựa chọn chưa được tốt, có lẽ bạn chưa kiếm được tranh size to hay chưa biết cách phóng to, mà khi cố phóng tranh lên cho to rõ, vô tình nó đã bị bể và nhòe nét, khiến chất lượng bài chế giảm xuống rõ rệt, phân bố khung tranh không đều nhau, chi tiết thì quá to, chi tiết thì nhỏ và lọt thỏm vào giữa, làm bố cục toàn diện không còn là hình chữ nhật.
    3/ Có thể bạn có sự sáng tạo khi áp dụng đời thường vào trong bài chế, nhưng tóm lại thông điệp bạn gửi tới cho người đọc là gì? Bạn truyền tải quá nhiều và mỗi thứ chỉ xẹt qua xẹt lại, mà lại còn ít liên quan với nhau khiến cho người đọc nếu không nắm rõ thông tin bên ngoài thì khó mà hiểu được, nhất là bạn đưa những tin tức thời sự vào trong này. Mình khuyến khích các bạn đưa thông tin hài hước đời sống vào, nhưng nên chọn lọc. ví dụ cái "đẹp trai mới có nhiều gái theo", thật sự bao nhiêu người biết được tại sao có câu chuyện này? Có nhiều người bạn thấy nhan nhản trên mạng rồi phải pm mình hỏi "ủa có vụ gì mà sao t thấy dạo này nhiều đứa nói ntn quá", rồi cái Điên Mất ở trên , nếu không tham gia forum thì mấy người biết tới bạn đang nói cái gì? Nhất là bạn cần đánh vào like/share của cả forum và fanpage! Chính vì không biết mình cần cái gì nên bạn đã đặt mình vào tình thế khó khăn.
    4/ Như mình nói, mình không hạn chế các bạn việc đặt mọi thứ vào một cốt truyện, nhưng muốn làm thì phải có cốt truyện chất lượng đã, việc kiếm tranh ảnh chỉ là phụ thôi, cốt truyện của bạn có thể mở đầu và phần giữa có một chút đầu tư và liên quan với nhau đó, nhưng bạn thử đọc theo một mạch xem, bản thân mình thấy cái kết rất (xin lỗi) què cụt và không liên quan, nó cắt ngang mọi chuyện một cách gượng ép và chưa truyền cho mình được sự thỏa mãn.
    Ở trên là một số ý kiến của mình về câu chuyện của bạn
  17. Gao Đỏ

Điều đầu tiên là rất cảm ơn mod vì được nhận xét rất bổ ích và chi tiết :D. Qua đây mình sẽ rút ra đc rất nhiều kinh nghiệm :) ý tưởng của mình thì mình nên đầu tư và phát triển cho người đọc thấy được đây là bài của riêng mình, tránh việc đọc bài mà cho người đọc liên tưởng hoặc cảm thấy tương tự bài của người khác. Còn về phần tranh thì mình thấy cũng đâu có nhòe nhỉ? phần tranh thì rút ra được được kinh nghiệm về trình bày bố cục sao cho đẹp và dễ nhìn hơn. Và mình cũng rất kém về cái kết của 1 câu truyện :oops:
  18. Primebolt

thế thì để to be continue... giống OP :pde30:
  19. Gao Đỏ

:v
  20. Marcoo

Marcoo Cao Thủ Forum Chữ Ký Động Công Hội Galaxy.S152 Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

Moderators: Vinci