VHT [Thắc mắc]LawS

Thảo luận trong 'Quán Rượu' bắt đầu bởi Darren shan, 19 Tháng mười một 2015.

1. Darren shan

Darren shan Cao Thủ Forum Wanted 50.000.000 Beri

2. Nguyễn Hiền

Nguyễn Hiền Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

3. SAKAKI

SAKAKI Member Tích Cực

Đọc lại nội dung phiên bản update đi.
  4. Darren shan

nhìn ảnh nhé
    thật sự thì khả năng đọc hiểu tiếng việt của mình cũng ở mức trung bình nên ở khung sửa lỗi ( mình có đống khung đỏ) thì một: việc sửa lỗi này là khắc phục những thứ bị lỗi đó là:
    -làm cho law không nồi 100 nộ và máu 2 lần
    -nộ akai khi gặp khiên băng của aokji thì không hồi nộ
    -và top quái thứ 90 sẽ bị lag
    hai là làm cho nó như thế.....? rổt cục là 1 hay là 2
  5. Primebolt

Primebolt Bá Đạo Forum Chữ Ký Động Băng Mũ Rơm Haki Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri CÔNG HỘI ASL.S75 Băng Mũ Rơm Shura

nói 1 hồi chả hiểu gì sất
  6. Darren shan

thế bạn hiểu thế nào về từ "sửa lỗi"? mình thì nghĩ là làm cho nó tốt hơn và không bị lỗi nữa....

vấn đề ở đây đó là VN gom góp nhiều phiên bản TQ về update 1 lần, nên việc law bị như trong chiến báo của mình có thể là 1 lỗi bên TQ và trong bản này mới đc sửa lỗi
    nếu bạn không hiểu thì mình xin lỗi những k biết giải thích sao cho tốt hơn, đợi cao nhân vậy.
  7. Primebolt

Primebolt Bá Đạo Forum Chữ Ký Động Băng Mũ Rơm Haki Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri CÔNG HỘI ASL.S75 Băng Mũ Rơm Shura

:cat11 bị lỗi là do buff quá đà , nhớ hồi nguyên tố hỏa công không
  8. Darren shan

mình có thế hiểu là LawS có thế bất tử nếu hổi 100 nộ và cũng nghĩ là nó fix như thế nhưng hiện tại k có cái gì cho mình tin là nó đã được fix như thế hay do lỗi nên mới tạo có topic này đễ hỏi nếu lôi thì cần phải sửa.

có thanh niên bảo mình đọc lại thông báo, OK mình đọc hết 4 cái thông báo update 5 7 9 và 11 rồi đấy và cách viết sửa chửa lỗi là: lỗi sao ghi vậy và sửa.

http://haitac.game5.vn/thong-bao/gioi-thieu-phien-ban-update-thang-5.html
    http://haitac.game5.vn/thong-bao/strong-wolrd-phien-ban-moi-duoc-mong-cho-nhat-nam-2015.html
    http://haitac.game5.vn/thong-bao/noi-dung-update-phien-ban-thang-9.html
    http://haitac.game5.vn/thong-bao/noi-dung-update-phien-ban-thang-11.html
  9. Primebolt

big này gộp 2 bản , khác với TQ
  10. akatsukiqb

akatsukiqb Member Tích Cực

11. kill all

kill all Cao Thủ Forum Nhà Thiết Kế

Mình thấy trận hình còn đồng đội thì Law nộ hồi ít máu
    Nhưng khi chỉ còn 1 law thì nộ phát hồi full máu , nộ hồi 50
    ps: đánh với quái watasuki
  12. MonkeyDSon

MonkeyDSon Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Siêu Tân Tinh Wanted 300.000.000 Beri

cứ nộ xong full máu lại 100 nộ thì bá quá, team địch ko sốc phát chết thì mệt:pde4:
  13. kill all

kill all Cao Thủ Forum Nhà Thiết Kế

Tuy ko hồi 100 nộ, nhưng mà hồi full máu thật mà
    Mình cầm 1 law solo với con wadatsuki ( ko nhớ tên con này, ko biết có đúng ko, đánh siêu choáng )
  14. optimus

optimus Tuyệt Thế Anh Hùng

Vì update 2 bản liền nên vừa ra là fix luôn, chứ về late mà LawS hồi 100 nộ + bơm máu kiểu đó thì lầy lắm ai chơi ::big_smile::
  15. Nguyễn Hiền

Nguyễn Hiền Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

tóm lại là vì VN mình gộp update 1 lần nên đã fixx lun lại con lawS cho bớt bá giống thời nguyên tố hỏa công đeo cho boa giưt dame ảo lòi đáy. và nói vui 1 tý là nếu ban bảo là " sửa lỗi " thì đó là từ "sửa chữa", và từ đó thì đâu có mang ý nghĩa như bạn nói là " làm cho nó tốt hơn và không bị lỗi " ::big_smile::
  16. Darren shan

thế cái laptop của bạn có con chuột nó nhạy hơn mức bình thường, thì bạn sửa chửa hay sửa lỗi?
    ở đây mình biết là 2 bản update của TQ rồi nhưng do câu văn của người viết thông báo, và bạn là người nói mình đọc lại thông báo. vậy đây, trích 3 dòng "sửa chửa cho bạn nhé"

- Sửa chữa vấn đề khi 'Doflamingo đánh thường không thể kích hoạt hiệu quả của trái Hố Đen'
    - Sửa chữa vấn đề 'kĩ năng nộ của Trafalgar Law sau khi tiến giai Shura, khi trong trận đấu chỉ có một mình Law, thì sẽ không hồi thêm sinh mệnh và nộ cho đồng đội này.'
    - Sửa chữa vấn đề 'hiệu quả Lá chắn băng mà Akainu gặp phải khi phóng kĩ năng nộ, sau khi phóng xong kĩ năng không thể hồi nộ nữa.'

3 đoạn này dùng chung 1 cấu trúc ngữ pháp nên mình sẽ hiểu là fix những lỗi trên đó ( là những cái in nghiên nhé)
    còn theo ý khác đó là sửa lỗi sao cho nó được như vậy ( đúng với vấn đề con laws hiện tại) thì 2 cái còn lại là DOF và Akai cũng sẽ như thế đúng k?

vì k biết cái nào là chính xác nên mới phải hỏi thôi.
  17. Darren shan

sorry nhé, 1 bạn khác bảo chứ k phải bạn :v nhưng nó là như thế đó nên nếu viếc sai thì mong lần sau viếc lại cái thông báo
  18. Darren shan

thì do cái thông báo nó bảo là fix cái lỗi đó nhưng vẫn thấy vậy nên lập pic hỏi. thông cảm nhé ^^ Boa với merilla Haki vẫn chịch đc mà ::baffle::
  19. Nguyễn Hiền

::flame:::cat85
  20. GOD

GOD Bá Đạo Forum Tứ Hoàng Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri

Fix lại làm j thế, Law hồi 100 nộ mới bá ::byebye::