VHT [ Thắc Mắc ] Tướng TC

Thảo luận trong 'Quán Rượu' bắt đầu bởi Zedd, 15 Tháng hai 2016.

1. Tanuki

Tanuki Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri Băng Mũ Rơm Shura

j 4 hit á. Mình k bít zụ này.
  2. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

MC đối đầu với VC lợi thế hơn TC ở pb hiện tại, ko phải là vì MC gây st mạnh hơn mà lý do là đội hình MC duy trì đc lượng st và hiệu ứng đều mỗi turn.
    Vì vậy chơi MC ko nhất thiết phải max trí lực (khác với TC có trí - neko dame đốt cần thêm NN), trừ khi bạn đủ mạnh về tài nguyên để ko cần lo ngại vc stdt. Nên cứ ưu tiên tẩy trí lực, trong tr. hợp ko có dòng cao thì lấy Vp, miễn stdt cũng tốt.
    Tanuki thích bài này.
  3. art304

art304 Cao Thủ Forum Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 30.000.000 Beri

nó đánh thuờng thốn lắm đó bạn
  4. Violent

Violent Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri

ý thím là sao ::big_smile::
  5. L0vingU

L0vingU Chém Gió Thần Sầu

mình thấy lù cũng khó chịu mà nhỉ, đã miễn hóa đá mê hoặc mà mang thêm trí 10 thì gần giống miễn băng rồi, đấm cú nào ra cú đấy nữa
  6. Tanuki

Tanuki Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri Băng Mũ Rơm Shura

là thời đại này. Chưa cóa tướng TC nào qua đc main neko đâu bạn. Mình đag up thử con main neko thấy vui phết.
    Violent thích bài này.
  7. Lavvv

Lavvv Member Chính Thức

mình nghĩ bạn nên tẩy full nn% vì bây giờ lên dồ thủ theo thiên phú dễ hơn nhiều so với nn, các tướng thủ thiên phú rất cao trong khi chỉ số nn ít ai lên nên thấp. nói chung thời đại bây giờ các tướng nên lên theo chỉ số sm, nn, tl dạng % sẽ hiệu quả hơn rất nhiều so với thiên phú
  8. Violent

Violent Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri

giống kiểu bánh rán đó hả a :D nhưng thời trang chưa mấy bộ chuộng cho TC ::beat_brick:: mà chơi tc phải build đều k thì khó cầm cự nổi
  9. Tanuki

bánh rán theo kiễu phá giáp. Còn mình theo cháy neko. Uk theo kiễu này def đều. Vi h toàn siêu main vc k.
  10. Zedd

Zedd Member Tích Cực

Thế nếu em chơi main TC thì theo bác tướng còn lại nên là gì ngoài Law + 2 buff ( Em không có nâng VC )
  11. Tanuki

sinh mệnh và vp mà lên :)
  12. Zedd

Zedd Member Tích Cực

Ý em hỏi là tướng nào cơ ?
  13. javan4

javan4 Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

tướng hiệu ứng giữ turn để có thể nộ, team build đều thì lên brook cho khỏe
    Boa thì chac chan la phải lên và cũng nên có trong trận hình
  14. Shikamaru

Shikamaru Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới

báu thủ lấy full vp báu công lấy full công nhé thời đại vc hoành hành thủ cho đỡ chết trước chứ 1 hít dặt dẹo thì thôi chơi bời công làm gì ::big_smile::
  15. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

nếu ko nâng VC thì theo mình bạn chơi LawS, main, 2 buff và BrookS có lẽ là hợp lý đấy.
    Nếu chơi BrookS có thể dùng chopS (nếu ko dùng brookS thì nên bỏ chop dùng kaya), lý do là nếu đủ thủ, khi chopS nộ thì BrookS cũng nộ buff 25 nộ all để thay thế cho lượng nộ còn thiếu (chopS nộ ko hồi nộ). Slot buff còn lại dĩ nhiên nên ưu tiên cho mirenla.
  16. Nguyễn Hiền

Nguyễn Hiền Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

Đầu tien xin chúc bác năm mới vạn sự như ý , tiếp theo là tư vấn cái là nên mua báu 160 tẩy full 5 tướng ko
  17. GauIMeo

nếu tầm trung định mua thì nên chờ đợt đi kèm tích lũy.
    Lý do là 1 bộ báu 160 cũng 33-39k (tùy loại) rồi, tiêu thêm đủ mốc 45 hoặc 50k là đc thêm 1 món lớn như cá béo dâm long chẳng hạn. Tích lũy bây h vp ngon, thậm chí theo mình đánh giá là còn ngon hơn tt tích điểm với cùng mức tiêu vàng. Ngoài ra, có rất nhiều đá nl, đá n. tố phù hợp với nhu cầu lấy báu để tẩy.
    Nếu đang ở giai đoạn 2m6 LC trở lên thì theo mình đầu tư báu gốc 160 cho dame chính và tẩy đều cho toàn team là cách sử dụng vàng hiệu quả nhất hiện tại (tất nhiên là nếu phù hợp mức đầu tư).
  18. Nguyễn Hiền

Nguyễn Hiền Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

Ok thế đầu tư 1 bộ báu 160
  19. Tiểu Doanh

Tiểu Doanh Member Tích Cực Tân Tinh Biển Đông Wanted 30.000.000 Beri

BrookS mình shura lv 9 rồi mà sao có nó hay k có nó trong trận hình thì lượng máu bị rút vẫn xấp xỉ nhau hè @@, đừng bảo là bị boa bắn cũng mất lun chớ =.=
  20. gunslinger

gunslinger Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Ngôi Sao Làng Giải Trí Tân Tinh Tân Thế Giới

khoan hả mua, đợi có Ray rồi tiêu vàng vừa có hàng vừa có mãnh bình rượu Ray có ngon hơn không ::big_smile:: update tới chắc có Ray rồi ::byebye::