[Đề nghị]Một box riêng cho việc mua bán và hệ thống xếp hạng thành viên chi tiết hơn

Thảo luận trong 'Quán Rượu' bắt đầu bởi Sliver_Bolt, 26 Tháng tư 2015.

1. Sliver_Bolt

Sliver_Bolt Member Chính Thức

Đây có lẽ là vấn đề mà mình nghĩ là khá nhiều người quan tâm tuy nhiên mình không hiểu tại sao lại ko ai góp ý về vấn đề này. Hàng trăm.có thể hàng ngàn con người phải mua bán trong chỉ 1 chủ đề và đương nhiên số bất cập của vấn đề này cũng không thể đếm xuể. Ví dụ:

+Bạn muốn mua code, nhưng phải là chính xác code X, làm sao bạn có thể tìm được code mình cần trong 160 trang thảo luận. Bạn có thể dùng chức năng tìm kiếm, tuy nhiên chức năng này cũng không thể lọc hết được.
    +Bạn muốn bán acc, bạn đăng bài lên, nhưng chỉ trong 1,2 tiếng bài đăng của bạn đã trôi đi đâu đó. Bạn phải post lại một lần nữa, và điều đó khiến bài của những người khác cũng trôi theo, và rồi người khác cũng tiếp tục post lại như vậy, và topic trở nên loãng loét. Mình đếm trung bình, trong 10 bài viết thì có 3 bài repost trùng lại trên topic mua bán.
    +Sau một thời gian tìm kiếm, cuối cùng bạn đã tìm được người mua/bán code mình cần. Tuy nhiên họ lại ở xa tít mù khơi. Bạn là người mua code, bạn muốn code trước tiền sau nhưng người kia lại nghĩ ngược lại và tương tự với bạn là người bán code. Vấn đề này sẽ chỉ được giải quyết nếu gặp mặt trực tiếp...

Đó là 3 ví dụ rất điển hình về topic mua bán hiện nay: vô cùng loãng và hỗn độn. Thay vào đó,1 box dành riêng cho việc mua bán sẽ vừa dễ dàng cho cả người mua. Ví dụ như với một topic đặt ntn: [Đà Nẵng][Mua]Code có thời trang TVH hay [Hà Nội]Bán acc chỉ có pass 1 sẽ rất thoải mái cho những người sử dụng.

Còn về vấn đề hệ thống xếp hạng thành viên. Vì trên diễn đàn ít hoạt động nên cũng ko cần quá quan trọng gì. Tuy nhiên khi mua bán nó sẽ có ảnh hưởng rất lớn. Rõ ràng bạn không thể giao dịch với một tài khoản chưa đặt ava, có 3 post tự nhận mình "uy tín" , tuy nhiên bạn có thể tương đối an tâm giao tiền trước với một bạn có 1000 post và các hoa lá cành bên cạnh nick .

Đây hoàn toàn là những điều vô cùng đơn giản(box mua bán và hệ thống xếp hạng thành viên thì gần như bất kỳ diễn đàn game nào cũng có) nên mình mong topic này sẽ dc các mod diễn đàn quan tâm.
    DQVong thích bài này.
  2. Gao Đỏ

Gao Đỏ Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Công Hội Galaxy.S152 Ngôi Sao Làng Giải Trí Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

Mình đọc cũng chẳng hiểu lắm. Ý bạn là xếp hạng người mua bán uy tín á :b
  3. Mr chick

Mr chick Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới

ý bạn là nên có 1 topic phân chi thứ hạng , cấp bậc , ngày tháng , số post của toàn bộ thành viên trong 4r
    vậy thì không khả thi lắm :q
  4. Natsuz

Natsuz Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Siêu Tân Tinh Wanted 400.000.000 Beri

ý bác kia là nên lập hẳn 1 mục giống quán rượu,ai cần mua bán gì thì đăng topic lên riêng biệt,chứ ko gộp chung như bây giờ
  5. Sliver_Bolt

Sliver_Bolt Member Chính Thức

Ý là ví dụ thành viên lâu năm,dc thanks nhiều,viết bài nhiều sẽ được cộng điểm, đến một số điểm nhất định sẽ tăng hạng ví dụ từ đồng lên bạc rồi từ bạc lên vàng chẳng hạn
  6. Gao Đỏ

Gao Đỏ Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Công Hội Galaxy.S152 Ngôi Sao Làng Giải Trí Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

:pde86: Ý kiến không tồi nhưng lâu năm cũng có thể lừa đảo, lắm bài cũng có thể lừa đảo. Còn đc thanks nhiều hay like gì đó thì nhưng tên lấy Clone về làm để đi gạt người lại là 1 công cụ
  7. Kyoza

Kyoza Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Băng Mũ Rơm Haki Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 600.000.000 Beri Đẳng Cấp Design

Nhìn dài dòng ko muốn đọc.
    Nói ngắn gọn là xếp hạng độ uy tín mua bán của các thành viên để gd về việc mua acc,dial,...đúng ko.
    Nếu là vấn đề này thì mình ủng hộ ý kiến của bác.
  8. Mr chick

nói chung đã muốn lừa đảo thì không thiếu cách để người khác tin mình :pde19:
  9. Smoker___

Smoker___ Cao Thủ Forum Ngôi Sao Làng Giải Trí

Vụ này có thể nhờ người trung gian mà được cái là phải thêm phí :D
  10. kanrok

kanrok Cao Thủ Forum Tung Hoành Tân Thế Giới

Vote cho việc có box Giao Thương Hải Tặc. Còn vấn đề uy tín thì miễn bàn,....tuỳ niềm tin mỗi người.
  11. thuyngaSS30

thuyngaSS30 Cao Thủ Forum Tung Hoành Tân Thế Giới

nên có 1 box như vậy đi , chứ nhiều lúc muốn mua bán cái gì thì cũng chả biết đường đâu mà lần
  12. Kai0

Kai0 Thành Viên Mới

Có ai biết chỉnh như thế nào không?..mình k biết gửi nó vào box nào hết

Các file đính kèm:

13. Kai0

Kai0 Thành Viên Mới

nó bị del hết xung quanh kìa.đang xem thì bị thế..mọi người thông cảm giúp đỡ với..k nhìn thấy gì hết nữa
  14. Mr chick

cho nó về lại 100% đi , cái này hình như thu nhỏ lại cỡ 75% rồi
  15. VERSACE

VERSACE Thành Viên Mới

Nph đã nói là lừa đảo các bạn phải tự chịu . chỉ có 1pĩc mua bán đấy thôi nói nhiều lại xóa đi k có píc nào nữa pay h .
  16. Smoker___

Smoker___ Cao Thủ Forum Ngôi Sao Làng Giải Trí

Mọi người có thể kiến nghị để cho các bác ngồi trên có thể xem xét mà bạn . Còn xóa topic kia chẳng khác nào triệt đường sống của người nông dân :pde4:
  17. __Kun__

__Kun__ Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Siêu Tân Tinh Wanted 400.000.000 Beri

uy tín, lâu năm mà gặp kèo ngon thì cũng lừa như thường :pde2: bên vn-zoom từng thấy nick rìu vàng đôi, chiến chấm... cả 1k thanks, join day 2010, uy tín các kiểu mà gặp kèo 2 củ vẫn bùng :pde3:
    xXmarkXx thích bài này.
  18. optimus

optimus Tuyệt Thế Anh Hùng

Cái xếp hạng thành viên thì ok, cái này mình cũng có ý tưởng r` nhưng chưa hoàn thiện. Còn cái box mua bán thì chỉ có duy nhất 1 topic riêng, tuy là hơi khó khăn tìm kiếm nhưng sẽ hạn chế việc lừa đảo xảy ra tràn lan như những topic cảnh báo xuất hiện dạo gần đây.
  19. beosmile

beosmile Độc Cô Cầu Bại Staff Member ♥ QTV Dễ Thương ♥ Moderator ♥ Mèo Con Dễ Thương ♥

Giờ có topix mua bán r đó mà còn box riêng thì chưa chắc vì game k khuyến khích mua bán mà. Dù sao mình cũng sẽ thử đề xuất ý kiến giúp các bạn. Nếu vấn đề uy tín. Các bạn có thể nhờ mod trung gian :d
  20. optimus

optimus Tuyệt Thế Anh Hùng

Cho 500 màu đi chị ei, nhìn đen thùi xấu hoắc.