VHT COMBO ĐỊNH HƯỚNG LỐI CHƠI THỜI ĐẠI 4.0

Thảo luận trong 'Quán Rượu' bắt đầu bởi Hime, 12 Tháng chín 2020.

1. Hime

Hime Bá Đạo Forum Staff Member ♥ Uyên Ương Hí Thủy ♥ Moderator Lữ Khách Thiên Đường Đại Tá Hải Quân Nữ Thần

Như các bạn đã biết, bản update vừa qua đã ra mắt khá nhiều tướng trong đó thì 4 con dành cho dân cày free, 1 con dành cho top tầm trung và 1 con dành cho siêu đại top =)) Thế thì với dàn tướng này chúng ta sẽ chơi như thế nào cho hợp lí thì mình sẽ phân tích tướng và trận hình theo từng cấp độ người chơi nha:
    Về dame thì mấy tướng này không khác nhau là mấy chỉ mạnh hay yếu cái là có được chơi hay không thôi, nên các bạn tha hồ lựa chọn tướng mình thích nhé.
    Với tình hình game hiện giờ sẽ không hướng về 1dame chủ lực hay 1 con gánh all nữa mà ở đây dần nghiêng về lối chơi hiệu ứng là chủ đạo, các thuyền trưởng cần phải tạo lối đi riêng cho mình, không theo 1 lối chơi đại trà Dof Law này nọ nữa. Như các bạn biết những opt phản sát thương hay gây hiệu ứng nộ thấp hay xóa bỏ hiệu ứng dần được đưa ra nhiều hơn và trào lưu hồi sinh Dof+Law giờ chỉ là cái bia đỡ để team bạn tập đánh test dame mà thôi. Theo mình thấy thì trận hình sau đây là khá mạnh mà mình đã test thử rồi nhé:
    1. Killer1+Shira2+Kaya3+Main4+Law5

• Đây là trận hình VC là chủ đạo, hãy nâng cho buff và main của mình thật trâu bò để law có thể hồi sinh Killer nha. Áp dụng với những bạn chơi free và đang lv thấp lực chiến thấp. Dame chính ở đây là 1VC

2. Sabo1+Basil2+Lucci3+Main4+Law5

• Trận này Sabo vào trận nộ luôn và bạn sẽ phải điều chỉnh 1 chút và dame chính, ở đây dame chính là Law nha, đảm bảo law tri thức +10 thì càng đẹp. Basil bạn cố gắng nâng trâu trâu xíu và dame TC thì dồn hết vào lucci. Vậy trận này bạn sẽ phải chơi 2dame là 1MC+1TC. Nếu bạn nạp ít thì đây chính là trận hình lí tưởng.
    3. Main1+Ray2+Lucci3+Basil4+Law5

• Main bạn để đầu và trang bị cho mình phổ chiết diệp nhé, trận này các bạn phải dùng full tri thức để đảm bảo tất cả thành viên được nộ ngay trong turn1. Law để hồi sinh Ray và trận này Ray và Lucci sẽ là dame chủ chốt. Trận 2TC
    4. Ray1+Main2+Basil3+Dof4+Law5

• Trận này khá chất nè, bạn hãy để hồi sinh Ray và Law nhé. Law bạn nên để MC cao cao xíu mà nên là dame MC chủ lực thì hơn. Basil hãy nâng trâu nhất cho nó, để khó chịu và nhầy nhụa hơn hãy trang bị thêm 2 quả ngũ lôi cho team này nhé, không thì ảo ảnh cũng tốt
    5. Ray1<=>Sabo2+Marco3+Main4+Law5

• Trận hình này lưu ý là bạn nên để Law hồi sinh Ray nhé. Ray đảm bảo vào trận nộ ngay khi có tên lửa hoặc không thì bạn có thể hoán đổi Sabo lên 1 và Ray 2 để đảm bảo buff nộ, Marco nộ được trong turn1 thì quá đẹp. Dame chính ở đây là Marco và Rayleigh nha. 1MC+1TC
    6. Ray1+Marco2+Issho3+Main4+Law5

• Trận này các bạn nên sắm cho mình 1 quả tên lửa nhé để Ray có thể nộ ngay turn1. Với Law thì các bạn nên hồi sinh Ray. Ray đánh 1 đảm bảo với các bạn sẽ rất trâu, còn Marco yên tâm là sẽ không die ngay turn 1 đâu =)) Những tướng dame chính đi kèm ảo ảnh nữa mình xin thưa đây là trận siêu giảm nộ khiến team nộ phải khóc thét. Hơn nữa đây cũng chính là trận siêu hiệu ứng khi Ray bạn được trang bị ngũ lôi.
    7. Ray1<=>Sabo2+Main3+Basil4+Law5

• Tương tự trận 5, bạn có thể hoán đổi 2 vị trí kia và đảm bảo được nộ, nếu không nộ được thì bạn hãy để Sabo đánh thường slot1 nha. Law bạn vẫn phải để hồi sinh Ray vì Ray quan trọng mà để đầu được thì càng tốt Ray sẽ sống lâu hơn đến turn3 và đây là sân chơi của Ray, tuy nhiên Ray 1 thì Sabo2 rất dễ ăn hiệu ứng nên các bạn đảm bảo 2 con được ngay turn1 giúp mình khi chơi trận này. Dame bạn dồn Ray+Sabonhes. Trận 1TC+1MC
    8. Ray1+Sabo2+Main3+Mihawk4+Law5

• Chơi Mihawk hơi tốn kém xíu, hãy trang bị cho bản thân 1 quả tên lửa+10 và phổ chiết diệp cho main nha. Ray bạn cầm tên lửa nộ ngay slot1 và Sabo tri thức nộ ngay slot2, main bạn chú ý dùng cho mình trái tự do nhé. Mihawk tên lửa+10 đảm bảo sẽ được nộ khi được tận 3 con buff nộ. Tuy nhiên thì gặp team trừ nộ cũng khá rén đấy bạn =)) nó trừ nộ Ray1 thôi cũng đủ tiêu =)) Ở đây bạn dồn dame cho Ray+Mihawk và hồi sinh Ray nhé. Trận 2TC
    9. Main1+Ray2+Issho3+Basil4+Law5

• Đây là 1 trận theo hướng giảm nộ và hiệu ứng với dame chủ đạo là Ray và Basil. Law bạn vẫn để hồi sinh Ray và main slot1 hãy trang bị phổ chiết diệp+tự do kèm ảo ảnh nha. Ray bạn có thể nộ hoặc để đánh thường cũng được, hãy để thủ Basil thật là trâu bò và trận này kết hợp ngũ lôi sẽ rất khó chịu nha. Trận 2TC
    10. Ray1+Râu2+Mihawk3+Marco4+Main5

• Trận này gần như siêu top rồi đây (gần thui nha), hãy trang bị cho bản thân 3 quả tên lửa và theo thứ tự 3slot đầu cầm tên lửa, Ray và Râu đen đảm bảo tên lửa+10 cho mình. Dame chính ở đây sẽ là Râu đen cả VC+MC và Ray. Trận này sẽ rất đồng đều VC+TC+MC, tuy nhiên khi pk sẽ không được mạnh lắm, rén nhất là gặp team chơi giảm nộ. Tuy phải đầu tư ác mới được trận này nhưng trong tương lai mình hứa trận này sẽ là mạnh nhất và dễ hoán đổi nhất đó =))
    Đó có rất nhiều cách lựa chọn mà mình thấy rất hay, nhưng theo meta hiện giờ mình nghĩ trận giảm nộ là trận khó chịu và đang được các bạn hướng tới. Các bạn hãy xem và lựa chọn cho mình 1 trận hình mà mình thích nhé. Yên tâm đi giờ theo meta là lỗi thời rồi, game đang hướng tới những lối chơi đa dạng hơn và đặc biệt chú ý giúp mình là không nên nâng 1dame chủ lực thay vào đó hãy nâng đều 3 hướng nhé, bạn nào dồn 1dame tương lai ngáp không nổi đâu =)) thà không mạnh nhưng hãy cứ là đều cho mình nhé. Mình chưa thử hết các trận, các bạn có trận nào hay hãy comment phía dưới để mình test nha.

Chú ý nho nhỏ: Bạn nào chơi Mihawk hãy cố gắng để Mihawk được nộ nha (nhất quyết làm mọi cách để nó nộ), nộ xong xem nhân phẩm rồi cho nó chết cũng được =))

Ken9x00, Madien, akiragami and 7 others like this.
  2. Ron

Ron Cao Thủ Forum

Ko có shanks hả công chúa =)))
  3. Hime

Hime Bá Đạo Forum Staff Member ♥ Uyên Ương Hí Thủy ♥ Moderator Lữ Khách Thiên Đường Đại Tá Hải Quân Nữ Thần

có con đó thì không cần định hướng nữa bạn =)) vào rùi quất thui
    vuahaitac123456 thích bài này.
  4. vuahaitac123456

vuahaitac123456 Cao Thủ Forum

Chan the suyt like dau cho Mod cong chua tam huyet r. Bai nay bo ich phet.
  5. J-Fla

J-Fla Tuyệt Thế Anh Hùng Staff Member ♥ Wanted Only Alive ♥ ♥ QTV Dễ Thương ♥ Chữ Ký Động Moderator Cộng Tác Viên 568Play ♥ QTV Thân Thiện ♥

1 like bổ ích
  6. Hime

tks a nhé =))
  7. Hime

cảm ơn b ngũ lôi nhé =))
  8. J-Fla

J-Fla Tuyệt Thế Anh Hùng Staff Member ♥ Wanted Only Alive ♥ ♥ QTV Dễ Thương ♥ Chữ Ký Động Moderator Cộng Tác Viên 568Play ♥ QTV Thân Thiện ♥

hình như đụng hàng màu chữ ::angry::
  9. Ron

Ron Cao Thủ Forum

Góp ý bổ sung thêm 1 chút là killer ko cần phải chơi team buff , thay vào đó hãy chơi: hawkins ( hoặc dof ), issho, killer, law và trang bị thêm vài trái ảo ảnh. Trận này thì killer mới duy trì dame được ( nội tại tăng 100% st khi kẻ địch dưới 75 nộ ) và bổ sung hiệu ứng khống chế ( điểm yếu của killer )
    Team này thì nông dân , ăn mày gì thành cái bang hết, đánh tầm trung như con nhé =)))
  10. Hime

e đậm hơn a nha =))
    J-Fla thích bài này.
  11. Hime

killer kháng hiệu ứng kém lắm b vs đánh thường hay nộ dame đều ngon á mà VC h tốt nhất nên nộ, nhất là killer, thêm vào đó shira cũng giảm nộ được mà main cầm ảo ảnh max khó chịu nữa luôn
  12. JOKERs551

JOKERs551 Member Chính Thức

Chưa thấy ai chơi con hawkin cả, kbiet nó có khiến cho team trâu hơn ko nữa :(
  13. Hime

chắc chắn là trâu hơn chứ b, cái đống tướng này mình thấy marco với hawkin là ngon nhất r á
  14. Void

Void Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động

mod ghi mh hệ số dam cao nhất hiện tại tức là còn hơn cả râu đen cơ à
  15. Hime

ukm b, là hệ số dame TC cao nhất hiện h đó b
  16. Void

haha căng thế, à nhân tiện mình hỏi mh nộ nếu có thêm cái ng tố mới thì tỉ lệ xuyên là 100% hay vẫn 50% vậy mod
  17. Hime

mihawk đeo thêm nguyên tố thì nó sẽ sét 2 lần 1 lần 50% ở thiên phú nếu không xuyên sẽ sét tiếp đến nguyên tố (nghĩa là n sẽ sét 2 lần) không phải 100% nha
    Void thích bài này.
  18. Void

tức là tỉ lệ kp 100% nhưng sẽ cao hơn 50% vì có 2 lần nhỉ
  19. Hime

đúng r b, nên tỉ lệ cũng khá ngon đó
    Void thích bài này.
  20. TF.Star

TF.Star Chém Gió Thần Sầu Công Hội ๖ۣۜMoo.s408 Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 30.000.000 Beri

:pde18: hime 3d nói hay quá, xin thêm 300 cb nữa là toẹt vời:pde30: