VHT [Hỏi]

Thảo luận trong 'Quán Rượu' bắt đầu bởi Denny, 1 Tháng chín 2016.

1. Denny

Denny Cao Thủ Forum Tân Tinh Biển Đông Wanted 50.000.000 Beri

mình dạo quanh diễn đàn thấy có nhiều người nói là chơi 2 VC tốn kém :cat46có ai thông não hộ mình xem cụ thể là sẽ tốn kém như thế nào ko? :cat46
    nếu mình chơi 1 số kiểu khác như main VC + 1 TC (Ray, LuffyH, ZoroH) hoặc main TC (THL) + 1 TC (Ray, LuffyH, ZoroH) /1 MC (Aojiki), hoặc main MC như bác OTAN thì có ít tốn kém hơn ko :cat46
    Violent thích bài này.
  2. Hoàng Tuấn

Hoàng Tuấn Cao Thủ Forum Tân Tinh Biển Đông Wanted 100.000.000 Beri

Nói chung cái nào cũng tốn kém :cat7:cat7:cat7
  3. Denny

:cat7 cụ thể là tốn kém ntn nhỉ
  4. Hoàng Tuấn

Hoàng Tuấn Cao Thủ Forum Tân Tinh Biển Đông Wanted 100.000.000 Beri

tốn kém chỉ dựa theo người chơi :cat7mọi thứ dựa vào Pét + TS + BV cho là xa xỉ để nâng hướng mình lên:cat7
  5. Eren Jaeger

Eren Jaeger Member Tích Cực Tân Tinh Biển Đông Wanted 16.000.000 Beri

chơi lối nào cũng tốn =))
  6. Denny

7. VkZoro

VkZoro Cao Thủ Forum Tân Hải Tặc Wanted 16.000.000 Beri

dame càng to, càng tốn kém:cat3:cat4:cat3:cat4
  8. votinhcoc

votinhcoc Cao Thủ Forum

Mình thấy chơi VC mới là ngon bổ rẻ, có thể dễ bị đối phương khắc chế tập trung lên vp nhưng có 2 dam VC, nhờ boa mà có thể công phá đc đối thủ rất nhanh. Vừa qua up thêm 1 VC nữa với base sẵn có thì trong khoảng 1 tháng mình đã có jim bằng 80% main, cũng tạm. Vấn đề là nên up law brook trc khi up VC t2, đây là ý kiến chủ quan , nếu ko team bạn sẽ lệch giữa công và thủ rất nhiều.

Chơi nộ cũng đc nhưng bạn phải tập trung nhiều vào exp trái, mà cái đó thì ko bờ bến. Nhiều người bảo trí 10 là đủ, cho thêm buff vào, vậy thì ok nhưng trận của bạn rất dễ bị bắt bài.
    Nói chung chơi gì thì chơi tới bến, đừng lan man là đc.:cat43
    Denny thích bài này.
  9. Dr.Strange

Dr.Strange Độc Cô Cầu Bại Đại Tá Hải Quân

Chơi mà ko tốn kém thì ko phải là chơi,chỉ là trải nghiệm và xã stress thôi :cat23:cat23

Theo mình chơi 2VC là đỡ tốn kém nhất -> dễ lên,không phải suy nghĩ nhiều,mấy đường kia còn phải tính toán hiệu ứng,đeo tên lửa tri thức neko các kiểu,VC chỉ việc lên đủ trang bị bay ra đập ko cần tính toán con nào nộ trước buff đứng chỗ nào các kiểu:pde3::pde3:
    Timber thích bài này.
  10. Denny

mình đâu hỏi là chơi sao cho không tốn kém, mình muốn hỏi độ tốn kém giữa các đường và cụ thể là tốn vào những tính năng nào để so sánh ý mà
    kumiko thích bài này.
  11. Dr.Strange

Này thì mình ko chắc lắm nên nhường sân cho các cụ khác có nhiều kinh nghiệm hơn hehe:pde1:
  12. votinhcoc

votinhcoc Cao Thủ Forum

với sv mới thì khả năng lấy tên lửa của bạn có thể là khá nhỏ, vậy nên tốn kém nhất là ở exp trái. Còn các cái khác thì ai mà biết đc, lực bnhieu lên bấy nhiêu.

cách build cũng khác, với VC trc mình build thì build lần lượt theo thứ tự main, law, brook, mirella, boa. Ban đầu có thể bỏ mirella cũng đc, sau đổi sang jimS.
    với nộ thì phải tậu ray về để bảo kê buff với main nhiều nộ nhất đằng sau. Còn ko như 1 acc mc mình build thì build tập trung vào 1 mc chính, dàn trải vào mc thứ 2 và cuối cùng là 2 buff, phế main.
    Viper and Denny like this.
  13. Denny

cám ơn ý kiến của pác, khá là chi tiết
    vậy nếu như đi main thượng hỏa la đam chính thì nên build ra sao nhỉ, hỏi dùm ông top sv, đã có tên lửa, khả năng tài chính khá ổn :cat4
  14. s126Zoro1st

s126Zoro1st Cao Thủ Forum Băng Mũ Rơm Haki Tân Hải Tặc Thợ Săn Tích Điểm Wanted 16.000.000 Beri

chơi nộ là tốn kém r phải đập đều, trâu mấy con buff ray các kiểu; trong sv em chủ yếu theo vc xài 3-4 tướng; team nào chơi buff mc tc đấm 2-3 tun còn mỗi 1 con; trừ khi đập vài chục tr vào
  15. Robbie

Robbie Cao Thủ Forum Tân Tinh Đại Hải Trình Wanted 200.000.000 Beri

cày quốc mãi mới lên được cái quả tomahaw 135 mà mấy thánh còn chơi 2 VC nữa, vcl đồ def còn éo có mà dùng chứ nói éo gì đến 2 VC :cat20
  16. Violent

Violent Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri

::angry:: cái gì chơi nộ là tốn kém ::nosebleed::
  17. Denny

:cat46thay vì ôm 1 cây 135 thì xài 2 cây 125 có đánh đc ko nhỉ
  18. acname

acname Cao Thủ Forum Băng Mũ Rơm Haki Tân Tinh Đại Hải Trình Wanted 200.000.000 Beri Băng Mũ Rơm Shura

thấy chơi 2 vc đỡ tốn nhất . Trái mú tầm trung thôi đc r . cái vc thứ 2 sau này k mún up củng phải up . ăn code nó cho túi khoáng mở mở hồi sắt cả nùi ab up mấy cái giáp pp mãi củng hết nl up lúc đó ab up vk dư cả nùi nên là k mún up củng phải up ::amazed::::amazed::
  19. Dr.Strange

Lên 2 VC là cực tiện luôn ấy chứ,nhưng nên lên full 1 con thật mạnh trước rồi hãy lên Vc2 sau
  20. Doãn Đại Hiệp

Doãn Đại Hiệp Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động

Tụi nó đánh cho ôm đầu máu mà về ấy [​IMG]