[Tâm sự] Lời chào tạm biệt của anh em nivi với toàn thể anh em VHT

Thảo luận trong 'Quán Rượu' bắt đầu bởi Huyftu, 25 Tháng hai 2015.

1. Huyftu

Huyftu Thành Viên Mới

Như anh em đã biết. Vấn đề cổng nivi sập đã được đưa ra bàn luận từ cách đây hơn 1 tháng rồi. Chuyện sập chỉ là sớm hay muộn trong nay mai thôi. Cũng thật không ngờ nó lại sống đc đến hơn 1 tháng. Và cũng có lúc đã từng nghĩ nó sẽ k sập nữa, như hơn 1 năm trước cũng đã từng có tin đồn.

Thời gian hơn 2 năm vừa qua, gắn bó với VHT,( nạp cũng gần 100tr rồi :)))) ) mình quen đc biết bao nhiêu anh em . Vui có, buồn có, bực có, đồng đội có , đối thủ cũng có nhưng KẺ THÙ thì không có. Nhớ những lúc đánh mỏ nhau tranh dành, dù chỉ là mỏ 700 với 800 thôi, hơn nhau cũng chẳng đc bao nhiêu beri cả , nhưng vẫn tốn hàng chục lực để bem :)))).

Thiết nghĩ nếu nivi không sập nữa, chắc mình còn đổ vào game này mấy chục củ, thậm chí hàng trăm củ nếu game k sập. Vì gắn bó với VHT lâu rồi, cũng trải qua bao nhiêu thăng trầm rồi , cuối cùng mình vẫn là người ở lại cuối cùng cho tới giờ phút này, nhưng giờ lại phải ra đi trong bất đắc dĩ :)

Thôi lan man vậy đủ rồi, thay mặt các anh em nivi , mình xin gửi lời chào tới các anh em khác của VHT. Muốn gắn bó với game, nhưng không được nữa rồi, chơi lại thì lười cày quá :3

THÂN ÁI VÀ QUYẾT THẮNG
  2. Atila vuong

Atila vuong Cao Thủ Forum

Tội nghiệp cho bác sao lúc đầu hk ra g5 mà chơi chính hãng lúc nào vẫn ngon mà :pde27:
  3. Kerropi

Kerropi Tuyệt Thế Anh Hùng Moderator Đô Đốc Hải Quân Cộng Tác Viên 568Play

rất tiếc cho các bạn nivi :pde11: Nếu có thể các bạn hãy cùng nhau qua sever mới tạo dựng lại từ đầu vì niềm đam mê. Thật tiếc vì vấn đề này bên mình ko thể giúp gì được cho các bạn dù cho rất muốn níu kéo người chơi đam mê cùng VHT
  4. Huyftu

Huyftu Thành Viên Mới

Mình đến với VHT qua nghe nhạc bên nhaccuatui.com thôi. Lỡ chơi lỡ nạp rồi, nghĩ nó chẳng khác gì nên chơi tiếp. Sau này mới hiều :(
  5. Atila vuong

Atila vuong Cao Thủ Forum

:D nếu z thì sau này còn tâm huyết nhớ qua g5 nha
    Huyftu thích bài này.
  6. Huyftu

Huyftu Thành Viên Mới

Thanks bác. Chắc cũng khó , đứa con ruột của mình chết. Thấy buồn lắm bác ạ :(
  7. Bee

Bee Member Chính Thức

Đẻ thêm đứa nữa bác ạ :haha: .
    hanphiquan thích bài này.
  8. kanrok

kanrok Cao Thủ Forum Tung Hoành Tân Thế Giới

Thiết nghĩ G5 nên có phương án và hướng đi để níu giữ những người chơi như thế này. Bỏ 1 đống tiền bạc công sức thời gian, xong phải cày lại thì ai còn động lực nữa
    GauIMeo and Huyftu like this.
  9. Huyftu

Huyftu Thành Viên Mới

Cũng muốn nhưng khó bác ạ :(
  10. Blader

Blader Cao Thủ Forum

Bạn có thể qua game5 chơi lại, cụm server mới đang rất vui. Bên cạnh đó NPH cũng đang có nhiều hỗ trợ cho người chơi mới. Còn cổng Nivi độc lập nên game5 không thể can thiệp được, rất mong bạn thông cảm.
  11. kanrok

kanrok Cao Thủ Forum Tung Hoành Tân Thế Giới

Nếu có tri ân cho người chơi quay lại, thì có thể có 1 chút gì đó tri ân cho những gamer của các cổng game bị sập, coi như là một món quà nhỏ tạo chút động lực cho ae cày lại. Chứ bỏ bao nhiêu ra, sập, bảo cày lại thì nản lắm :z
  12. Robin

Robin Member Tích Cực

Tôi thật sự không hiểu cái gọi là "đối tác ngang hàng" nó như thế nào nữa??? Bây giờ acc mất thì đắng rồi vì cũng đã đổ vào mấy chục củ chơi từ những ngày đầu và không ngừng nghỉ dù chỉ một ngày, cũng chẳng còn biết kêu ai hay phải đi chém thằng nào :)) dù là truyện của Nhật nhưng game của TQ do VN làm kiểu TQ :)) Đến ngày cả cái game này nó sập thì chẳng ai nói làm gì, đang chơi hăng máu bị bỏ giữa chừng cái cảm giác nó mới ức chế làm sao. Chả nhẽ bây giờ quay về cái acc game5 bỏ đã bao ngày tháng này, đành phải bỏ game này như chủ thớt :)) Giờ ae trong CH lại chờ ngày buôn tội hội trưởng là tôi đây, đáng buồn thay...
  13. TrangSky

TrangSky Member Tích Cực

mình thì chơi game vua hải tặc bên cổng sohagame , bị lỗi dât server hơn 1 tháng , mất bao nhiêu , giờ game 5 mở code cũng ko được nhận vì dù đủ điều kiện nhưng khác cổng game 5 cũng phải chịu thiệt thòi , chứ giờ thua bạn bè cả tháng trời vì lỗi data với ko nhận được nhiều quyền lợi như bên game5 , nhiều khi nghĩ cứ nạp thẻ qua cổng sohagame mà chơi cũng nản lắm nhưng tâm huyết với game nên vẫn chơi thôi , thiết nghĩ nếu game5 muốn giữ những game thủ như chủ thớt thì tạo động lực cho anh em chơi lại , ko thì công sức bỏ ra hơn 2 năm cũng ko lấy lại được , thôi cũng đành chịu :oops:
  14. JackyHero

JackyHero Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri Nhà Thiết Kế

nivi ra thông báo chính thức rồi sao ? :( ... mà bạn chơi sever nào ấy nhỉ ?
  15. GOD

GOD Bá Đạo Forum Tứ Hoàng Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri

Cũng buồn thật, phải chia tay game, jo chơi lại thì nản, bít bao jo mới lại như acc cũ, coi như tiền đổ sông đổ biển :pde11:
  16. Kenzdy

Kenzdy Member Tích Cực

kaka chỉ biết cười mà thôi.. đùng 1 cái mất tất cả :) vô tình dc nghỉ game,nạp ko bằng ai nhưng cũng 8tr9 rùi nhờ vậy mà ko nạp nữa thanks nhìu nhìu lun thế là từ nay có tiền sài ^^
  17. Primebolt

Primebolt Bá Đạo Forum Chữ Ký Động Băng Mũ Rơm Haki Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri CÔNG HỘI ASL.S75 Băng Mũ Rơm Shura

:z
  18. MrTranS50

MrTranS50 Cao Thủ Forum Siêu Tân Tinh Công Hội AE...GATO.S145

Ngày xưa mình top 3 s50 này mà chơi bên cổng tik, sau đó như nào thì ai cũng biết r đấy. Nhịn hơn 1 năm xong ghiền quá lại phải chơi lại s138, quan trọng là đam mê thôi chứ nếu bạn tính đổ thêm vài chục đến 1 trăm củ như bạn nói thì sv mới lúc nào cũng có slot top đầu cho bạn.
    Klq cơ mà có ai không vào được game như mình không x-(
  19. Primebolt

Primebolt Bá Đạo Forum Chữ Ký Động Băng Mũ Rơm Haki Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri CÔNG HỘI ASL.S75 Băng Mũ Rơm Shura

bên Zing cũng v
  20. 000

000 Thành Viên Mới

Lúc trước mình cũng chơi bên nivi, nhưng thấy tình hình không ổn nên nhảy qua game 5 được 6 tháng rồi. chia buồn cùng bà con dzậy.
    Mà sao hôm này không vào game được nhỉ, không thấy sever gì hết @@!