VHT Thắc mắc về thuộc tính

Thảo luận trong 'Góp ý - Thắc Mắc' bắt đầu bởi Syncer, 29 Tháng chín 2020.

1. Syncer

Syncer Thành Viên Mới

Mình ko biết có ai đăng chưa nhưng mà thắc mắc nên hỏi
    Mình chơi game này trên 2 server là S210 và S555 và khi mình thắc mắc là:

"TẠI SAO/CÓ KHI NÀO nhà phát hành game KHÔNG THÍCH thuộc tính TRÍ LỰC/MA CÔNG?"

Ở server S210 mình cũng lv 135 rùi nên mình có thể koi shura của các tướng mạnh, và mình thấy đa số trong đó toàn thiên về VẬT CÔNG VÀ TC CÔNG.

Và khi mình chơi ở server S555 mình có để ý khi clear map:
    +Main mình (trí lực: 117, MC: S- 2.545, 11951, skill MC đánh hàng dọc) khi đánh vào mob MP: D 0.36
    gây ra 42k dame.
    +Mr1 (sức mạnh:108, VC: A- 2.28, 12283, skill VC đánh hàng dọc) khi đánh vào mob VP: D 0.36 gây ra 65k dame.
    Dựa theo phần thuộc tính hiển thị thì 2 con này có chỉ số CÔNG ngang nhau và thậm chí có thể nói main xài MC cao hơn, nhưng khi combat lại gây ra dame thấp hơn.

Nếu thế có phải MC là con ghẻ của game ko?
  2. Void

Void Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động

ko bạn ơi, bạn chơi lâu thêm nữa thì sẽ thấy toàn mc với tc thôi =))) vc ms là con ghẻ thật của game
  3. boythichdua

boythichdua Member Tích Cực

Dame gây ra còn phụ thuộc skill dame nữa nều ko thù cần gì chọn tướng
  4. JOKERs551

JOKERs551 Member Chính Thức

Ông có râu đen hay sabo chưa mà kêu ghẻ? Mcong mạnh vcl ra, t nghĩ nên neft chút đi :) râu đen bá vcl
  5. Ron

Ron Cao Thủ Forum

tướng đeo đồ và ko đeo đồ hệ số dame còn loạn, muốn test dame thì phải tính tới nhiều thứ lắm chứ ko phải nhìn vào cái thiên phú phòng của nó là xong đâu. Ở trên main bác xài skill gì còn k nói vì mỗi skill của main có mỗi hệ số dame khác nhau. Ở lv thấp test dame tướng còn dễ vì công thức còn chuẩn, lên cao thì công thức nó loạn hết cả đấy, điển hình là mấy cái giảm sát thương hiện tại nhiều khi chỉ là con số cộng vào cho sướng tay

Còn về việc bác nói MC là con ghẻ thì mình nghĩ là ko đúng, từ trước đến nay tướng MC đóng vai trò là gây hiệu ứng, hỗ trợ đồng đội, TC thì gây dame nộ to, VC thì gây dame thường to. Sau này lối chơi càng đa dạng nên có nhiều biến thể, ví dụ như dof TC - hiệu ứng, law hiệu ứng - hệ số dame to, marco hiệu ứng ko quá đáng kể nhưng dame cực to, ray thì hệ số dame thường lẫn nộ đều to kinh dị, Râu đen coi như không tính vì nó là tướng tạp nham =))). Nhìn lại thì thấy hiện tại TC đang được ưu ái với các tướng ray, mihawk hay lùi về xa hơn là dof long hồn, issho, VC hiện tại đã có siêu tướng Shanks, Usopp cũng ko phải dạng vừa với hệ số dame thường to gần như gấp đôi Zoro, MC hiện tại vẫn chưa tới thời điểm để bung lụa hay nói cách chính xác hơn là điều hướng meta ( như ray TC hiện tại ). Nhìn lại game thì bác có thể thấy tướng MC đảm bảo về chất lượng hơn là số lượng, những tướng trước đây như: nami , robin, boa , perona , aokiji, sabo , law đều làm mưa làm gió đấy

Để mà nói về con ghẻ của game này, mình nghĩ chỉ có 1 cái tên thôi , đó là: Basil Hawkins nhé =))))
  6. Yukino Yukinoshita

Yukino Yukinoshita Cao Thủ Forum Băng Mũ Rơm Haki Tân Hải Tặc Siêu Tân Tinh Wanted 100.000.000 Beri Tân Binh CCT-205

tóc vàng thấy mới chỉnh lại mà vẫn phế à Ron
  7. vuahaitac123456

vuahaitac123456 Cao Thủ Forum

Nhờ @Ron chê con ghẻ hawkin nhìu quá nên NPH buff mạnh đó. Nhờ Ron chê con sabo với con ray S2 nữa nhé:cat26
  8. Ron

Ron Cao Thủ Forum

Đỡ phế hơn chút nhưng cơ bản vẫn ko mấy tác dụng trong trận hình. Đợi ron build hẳn hoi xem nó như nào
  9. Ron

Ron Cao Thủ Forum

Từ con ghẻ lên con ghẻ bậc 1 thôi, đỡ phế chứ đâu vẫn vào đó =))). Ray thì ko biết nhưng sabo chắc kiểu gì cũng đc nâng cấp à
  10. Iroha6

Iroha6 Member Tích Cực Tân Tinh Tân Thế Giới

Chê Issho tiếp đi Ron
  11. Ron

Ron Cao Thủ Forum

Issho mạnh vl :(
  12. Iroha6

Iroha6 Member Tích Cực Tân Tinh Tân Thế Giới

ko, yếu lắm, chê đi mà :((
  13. Kakaken

Kakaken Member Tích Cực

chưa tới thời thôi
  14. Kakaken

Kakaken Member Tích Cực

đợi Oda vẽ ra nhân vật nào dùng kỹ năng giống ma pháp thì sẽ có tướng MC mạnh :)JK