VHT [RÒ RỈ] Kế hoạch update tại TQ đây sao ??

Thảo luận trong 'Quán Rượu' bắt đầu bởi optimus, 14 Tháng ba 2016.

1. DarkKight

DarkKight Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 50.000.000 Beri

:|:|:|
  2. yuukis153

yuukis153 Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Công Hội Galaxy.S152 Siêu Tân Tinh Wanted 400.000.000 Beri

thì bạn là @Dương Cửng Hoài :pde36:
  3. L0vingU

L0vingU Chém Gió Thần Sầu

nghỉ đi wa 15h30 chơi lại :pde36:
  4. DarkKight

DarkKight Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 50.000.000 Beri

::beauty::::beauty::::beauty::
  5. Rose

Rose Độc Cô Cầu Bại ♥ Wanted Only Alive ♥ Chữ Ký Động Công Hội MANUTD.S4 Vạn Nhân Mê

lâu lams rồi mới thấy mod :cat4
  6. Dua_hau

Dua_hau Cao Thủ Forum Siêu Tân Tinh Wanted 50.000.000 Beri

kiểu như thích đua đòi cho đủ quân số ý mà...ko thể tiếp tục đc thì cứ âm thầm thôi, đâu cần phải than thân trách phận làm gì ::brick::
  7. optimus

optimus Tuyệt Thế Anh Hùng

Nói chung mod sẽ cập nhật liên tục những thông tin cho các bạn. Nhưng tin mới nhất này có vẻ khá là khả quan đấy.
    lasaobaygio and FAIZ like this.
  8. Kerropi

Kerropi Tuyệt Thế Anh Hùng Moderator Đô Đốc Hải Quân Cộng Tác Viên 568Play

biết cái lìn gì mà chém. Mod củ cải gì đéo để chữ màu -_-
    yuukis153 and FAIZ like this.
  9. MrGK

MrGK Member Tích Cực

Những vấn đề khác mình không có ý kiến nhưng mình mới chơi nên không biết bên TQ ra rồng Punk và mực Kraken up từ bao giờ nhưng bạn bảo trong truyện mới ra cách đây 1-2 năm là sai nhá. Rồng Punk debut ở chap 665 ra từ năm 2012 tức là cách nay 4 năm rồi nhé, Kraken ở arc Đảo người cá nên tất nhiên ra trước rồng Punk và phải tầm 5 năm trở lên.
    p/s: một gamer thích game này vì thích truyện OP chia sẻ
    yuukis153 thích bài này.
  10. Kerropi

Chap 665 mà từ năm 2012 ah bạn ? Mình nhớ ko nhầm mới tầm 2-3 năm thôi chứ. Mình nhớ không nhầm game ra từ trước time skip và trước đó thì lấy mịa đâu ra rồng với mực nhỉ ?
    yuukis153 thích bài này.
  11. MrGK

MrGK Member Tích Cực

http://chap.vn/threads/35586/
    bạn xem thời gian post bài nhé.
    Tính riêng thời gian Sanji mất tích là đã 2 năm rồi, mà lúc Sanji mất tích là đã đi được 1 chặng đường của arc Dressora nhé
  12. FAIZ

FAIZ Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Hải Tặc Wanted 50.000.000 Beri

Game này ra 2011 nên cái HĐ rồng punk vs kraken lúc ấy đã có sau vài bản cập nhật rồi (vẫn trong năm 2011 thì phải). Mod Kerropi nói đến chuyện này mình mới để ý đấy. Lúc ấy game ra thì anime chỉ tới Sabaody và sau time skip thôi. Lúc ấy game chỉ tới PB CP9 trở đi là khó nhất rồi.
    P/s: Fan của anime, không phải manga.:p:D
  13. Kerropi

mình cũng vừa google ra :| cứ nhớ là game ra trước time skip mà ko ngờ ra sau con rồng tới nửa năm @@
  14. Kerropi

ah nhưng mà bên TQ nó ra trước VN thì phải @@
  15. MrGK

MrGK Member Tích Cực

anime dựng từ manga nên ra sau manga nha bạn
    FAIZ thích bài này.
  16. FAIZ

FAIZ Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Hải Tặc Wanted 50.000.000 Beri

Biết rồi, như vậy truyện lúc ấy đã đến Punk Hazard rồi nhỉ.:pde27:
  17. MrGK

MrGK Member Tích Cực

Thì bởi vậy mình mới nói là bạn bảo rồng Punk và kraken ra cách đây 1-2 năm là sai chứ không ý kiến việc bạn nói TQ ra trước truyện. Tiện đây thông tin luôn là Kraken debut ở chap 604, theo thời gian post của chap.vn là tháng 11/2010 nhé ::big_smile::
  18. Kerropi

thời gian trôi nhanh quá =)) 4 năm con game này rồi mà cứ nghĩ nó mới 1-2 năm :v
    MrGK thích bài này.
  19. MrGK

MrGK Member Tích Cực

Thì mình nói là mình mới chơi nên không rõ và mình không dám ý kiến gì về việc Kerropi nói là game ra trước truyện cả. Mình chỉ ý kiến chuyện Kerropi nói rằng "rồng Punk và Kraken mới ra cách đây 1-2 năm". Mình và Kerropi cũng giải quyết xong vấn đề này rồi nhé :cat45
    FAIZ thích bài này.
  20. MonkeyDSon

MonkeyDSon Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Siêu Tân Tinh Wanted 300.000.000 Beri

nhiều tướng với nhân vật truyện nó chưa đề cập rõ mà vào game đã có rồi, như kiểu đệ của oda ý, bị kiện là phải:pde11: