VHT [Điều bạn muốn biết] Đã có câu trả lời từ bên Thái về tình trạng game

Discussion in 'Quán Rượu' started by PopPi, Apr 21, 2016.

1. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

khi bạn ở QG có quy định rõ ràng, chế tài chặt chẽ thì giải thích ntn là việc của bạn, còn họ cứ đúng theo luật mà làm.
    Ko ai cấm cho mượn truyện, vde là ở Nhật nếu họ điều tra ra đc ai upload lên internet, và trang web đăng tải đó nếu thuộc quyền quản lý thì đều bị xử phạt hết, thậm chí ko chỉ dừng ở mức độ hành chính (bao gồm cả quan niệm cái gì trên mạng cũng miễn phí, hay là tôi làm vì mục đích phi thương mại, hoặc giả là tôi có ghi rõ nguồn).
  2. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

đọc kỹ chưa? Nhật đề nghị bảo hộ bản quyền hình ảnh manga là 1 chuyện, còn cục bản quyền bộ TT VN có đồng ý hợp tác bảo hộ bản quyền manga hay ko, thời gian tiến hành ntn là do VN quản. Và sẽ có thông tư trc khi áp dụng tại VN.
  3. ShutDown

ShutDown Member Tích Cực Công Hội Pirate.S2

mình đọc kỹ rồi, như bạn nói Nhật có quan tâm đến thị trường VN hay không. Cứ cho cái của bạn đúng 99% đi, mình lấy 1% nó nhảy vào thôi. Mình ăn 1% đấy thì VN tự quyết như nào bạn. Như mình đã nói và bạn đồng ý với quan điểm vi phạm của mình cái gì cũng có thể xảy ra chứ đã vi phạm rồi còn có quyền được tự quyết thì bạn thành Vua xứ mù rồi
  4. GauIMeo

vẫn là đọc kỹ lại, bao bọc là cái gì?
    Đây là đang tranh luận về khả năng bị cái gọi là kiện bản quyền hay sập sệ j đó.
    Chốt lại là trc khi có thông tư hoặc quy định cụ thể của bộ TT VN thì mình ko tin là các sp liên quan đến op đóng cửa bất đắc kỳ tử (ko phải chỉ game này, mà rất nhiều game và các sp ăn theo khác nguồn gốc từ TQ).
  5. NewBieHaiTac

NewBieHaiTac Member Tích Cực

Các bạn cãi nhau vs mấy đứa ng nhà nph ăn lương ăn lậu của nó làm gì
    Nói chung là game này ko có tương lai
    Time sống cũng chả còn bao lâu chết bất đắc kỳ tử
    NPH thì chống chế đc ngày nào hay ngày ấy vẫn hút máu kiếm lời chứ ko nghĩ đến gamer đâu
    NPH thái thì họ nói thẳng là game này hết update rồi và cũng chưa chắc sẽ hoạt động tiếp người chơi thích thì cứ nhích thôi
    :)) Cố hút thêm vài đồng để rồi cả cái nph bị tẩy chay sau này chắc lập công ty mới quá
    Hãy là người chơi thông minh dừng nạp và tận hưởng game những ngày cuối
  6. GauIMeo

Vde nằm ở bộ TT VN có xác nhận bảo hộ bản quyền hình ảnh manga hay ko? Thời gian áp dụng là ntn? Thông tư quy định và thời gian cụ thể.
    Chứ Nhật đề xuất mà bộ TT VN ko hoặc chưa triển khai thì vi phạm vẫn là trên lý thuyết thôi chứ ko phải thực tế.
  7. LeeNaNa

LeeNaNa Vạn Người Kính Nể Tứ Hoàng Chữ Ký Động Công Hội MANUTD.S4 Bách Chiến Nhẫn Giả Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Hải Tặc Vương

Đanh đá thế nhỉ
    159357 likes this.
  8. LeeNaNa

LeeNaNa Vạn Người Kính Nể Tứ Hoàng Chữ Ký Động Công Hội MANUTD.S4 Bách Chiến Nhẫn Giả Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Hải Tặc Vương

Cuộc chiến giữa những AHBP k có hồi kết =)))
    159357 likes this.
  9. GauIMeo

haha tính mình thích tranh luận mà, bọn nó toàn bảo là cứ thấy tên ở đâu là thấy toàn chữ là chữ =))
  10. komiku

komiku Member Tích Cực

Nói thẳng ra là NPH có dám nói như bên Thái hay không, người chơi bình đẳng như nhau thôi, ai thích thì bênh, ai không thích thì nói ra cái lý, ém làm j mấy cái sự thật rõ như ban ngày, liệu ém được bao lâu? Ai cũng có lý do của mình cả
  11. ShutDown

ShutDown Member Tích Cực Công Hội Pirate.S2

Vấn đề của bạn chưa rõ vậy sao bạn dám nói là VN có quyền tự quyết vậy. VD mình mạnh dạn nói là không có bản quyền manga đi thì tự quyết ra sao ấy nhỉ hay 1% người ta động đến thì bảo tôi tự quyết kệ các ông ::bye::
    Và với VN thì mình nghiêng phần lớn về không có khi mà cái lậu, ké,nhờ, trốn thuế... nó nhan nhản rồi ngta cắt giảm tri phí triệt để, khó mà VN bị động đến thì sao người ta phải tri tiền để mua. Đương nhiên mình không phủ nhận việc VN có thể đã mua theo ý kiến của bạn. Như với game nổi tiếng như CF đi lâu mình không chơi cũng có copyright SmileGate nếu mình nhớ không nhầm, còn ở G5 có gì "© Copyright © haitac.568play.vn" điều này chứng tỏ VN đang tự sản xuất game này chứ không mua(hay bạn nào nghĩ G5 đã mua đứt rồi thì tùy) ????. Cái gì cũng ở mức có thể thôi bạn chứ đâu thể tự quyết được mình vẫn đồng ý kiến với ô bên Thái trích lại cho bạn đọc " if there are any player went in and report about One Piece copyright to the game in the future, then there will be change to the theme and IP skin since they already have that in the backup ready to change anytime if there is copyright issue in that particular server"
    Tức với TQ và Thái không có bản quyền rồi, còn nếu bạn nghĩ VN có thì bạn đang đặt lòng tin khá cao với thực trạng VN hiện tại đấy
  12. LeeNaNa

Mình biết , thấy ít chữ mình còn đọc chứ dài thì bỏ qua
    Mình cũng hay tranh luận nhưng cái nào biết cơ =)))
  13. GauIMeo

cái gì mà quyền tự quyết, xuyên tạc rồi.
    Ở đây là quyền quyết định là bộ TT VN về việc có cấm sử dụng hình ảnh vi phạm bản quyền hay ko (trên lãnh thổ VN). Bên Thái cũng tương tự như vậy.
    Còn khả năng nph VN hay nph thái đã hoặc sẽ mua bản quyền op là 0%.
  14. HeraS86

HeraS86 Member Tích Cực Công Hội AE...GATO.S145

::smile:: a hí hí:pde30:
  15. Nguyễn Hiền

Nguyễn Hiền Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

Cái này đồng quan điểm, bản thân mình cũng yêu cầu NPH nói thẳng nhưng nói đi phải nói lại, may mà chưa công bố mà hết người này tới người kia tự tìm thông tin, tự kiu gọi nghỉ game , nghỉ nạp... Thì bố thằng NPH nào dám tuyên bố ( nhất là ở VN )
  16. GauIMeo

vẫn cần đọc lại, trên kia là thông tin fansite, cũng giống như mình đang thảo luận ở đây, còn publisher bên đấy cũng vậy thôi. Fansite đó cung cấp tt để người dùng tham khảo và tự lựa chọn để ko bị bất ngờ khi có official announcement từ publisher về vde này.
  17. HeraS86

HeraS86 Member Tích Cực Công Hội AE...GATO.S145

game chả còn mấy lo mà trải nghiệm nốt đi , rảnh mà ngồi cào phím =]]
  18. GauIMeo

trên quan điểm kinh doanh mà nói thì nph chắc chắn ko công bố thông tin bất lợi cho họ, trừ tr. hợp bắt buộc phải làm, hoặc đánh giá là mức độ ảnh hưởng rất nhỏ.
  19. GauIMeo

con nào đây? con Tí à? =))
  20. ThucDemXemBaCham

ThucDemXemBaCham Member Tích Cực

Đứng trên quan điểm cá nhân thì mình thấy cái "tôi" của bạn khá lớn, những cái bạn không chắc chắn thì chẳng có cơ sở gì để bạn đưa lên làm bằng chứng cả.
    Bên phát hành gốc là TQ đã bị kiện, do ăn cắp bản quyền để kinh doanh, chẳng lẽ Bộ TT của TQ không biết? Hay họ cứ để cho 1 tựa game đình đám hoạt động mà không rõ nó có hợp pháp hay ko? Xin nói với bạn là hoàn toàn nắm rõ, chỉ có điều, thương lượng hoặc đàm phán giữa 2 bên như nào để đi đến 1 mặc định chung là tồn tại và phát triển mà thôi. Khi bị kiện, đương nhiên Bộ TT cũng vào cuộc, do vậy NPH bên TQ phải đóng cửa theo quy định pháp luật của nước sở tại. Xin nói rõ với bạn là Bộ TT không thể ngồi yên làm ngơ giữa những tập đoàn có lực lớn ở các nước khác nhé, hơn nữa đó là luật pháp mà quốc tế công nhận.
    Việt Nam đương nhiên cũng thế, nếu Nhật kiện NPH gốc ăn cắp bản quyền để bán cho các bên liên quan, mà vẫn để các bên liên quan tồn tại với tựa game đó thì việc kiện TQ còn có nghĩa lý gì? Đây là vấn đề quốc tế nên Bộ TT VN phải có trách nhiệm hợp tác, chứ không phải không thích thì không cần quan tâm.
    Đây là vấn đề chung của toàn cộng đồng, nếu NPH VN lên tiếng bác bỏ thì nó lại là vấn đề nhạy cảm vì người ta chẳng biết quy định trong ngành là gì, còn những quy tắc ngầm đâu phải ai cũng biết? Do vậy, thà minh bạch để động viên tinh thần game, đã biết trước kết quả, tự khắc sẽ được tin tưởng mà gắn bó, vì thông tin ko công bố thì cũng được khai thác từ những nguồn khác nhau gần hết rồi.

Share This Page