VHT [SHOCK - THÁI DÚI] NGÀY ẤY ĐÃ ĐẾN....

Thảo luận trong 'Quán Rượu' bắt đầu bởi quyet_tv, 4 Tháng một 2017.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Nguyễn Hiền

Nguyễn Hiền Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

Xin phép đá vào quan điểm của cô nhé, samsung thu hồi sản phẩm lỗi và đền bù, vậy có phải người mua đã trả tiền để mua đúng chứ? Rồi suy tới con game, xin hỏi cô đã trả phí để được chơi game chưa cái đã? Nếu cô nói tiền do cô nạp thì xin thưa vật phẩm cô nhận được là vàng và code và vật phẩm đúng chưa?! Mà vật phẩm của cô nếu có sai hay mất thì NPH vẫn đền và giải quyết cho cô y như samsung đúng không? ( hỗ trợ đền code,trả lại vàng,.. ) có ai cấm cô vô cửa hàng samsung coi mà mua nokia hay cô chơi game này nhưng không thèm nạp không
    Cô muốn đem dẫn chứng thì nên dẫn chứng cho đúng bản chất nha
    J-Fla thích bài này.
  2. Haer1

Haer1 Member Tích Cực

muốn quy ra game thì đưa hẳn dẫn chứng game sập vng nó đền bù thế nào không ! code vàng à xin nói luôn với thanh niên code chỉ có giá trị thời đại giờ trước à share 1/2 cho mấy đứa bạn chơi cùng nói thế cho vuông nhé ! Đi đâu cũng lôi cái free ra chắc mấy nph như vng vtc sập xong vì nhiều người free nên giờ chúng tôi sẽ không đền bù cho các bạn sao =)) . Nếu người chơi thật sự tự nhìn lại cái lịch sử nạp của chính mình đi rồi hãy đứng ra lo chuyện bao đồng =))
  3. Nguyễn Hiền

Nguyễn Hiền Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

Có hứng, tiếp, không may cho các cô chị là giáo sư môn khoa học biện chứng,hehe
    NPH= các bạn
    Con game= nhà
    Gamer=bạn thân,khách
    Chị lấy ví dụ vế phải nha, các bạn cho bạn thân ở ké nhà, có thể free hay phụ tiền , có đứa phụ tiền điện nước có đứa không,
    Rồi 3 năm sau bạn bán nhà, bạn thân bạn chửi bạn sml vì mất chỗ để ở với lý do là có phụ tiền này nọ ( chắc lúc phụ không xài) , hay phụ tiền mua lặt vặt như quạt,bóng đèn,.. ( chắc cũng không xài )
    Bạn giải thích thì bạn thân bạn bắt đền bạn các khoản đó thì bạn tính sao
  4. Haer1

Haer1 Member Tích Cực

nếu tự tin kiến thức của mình tự xem lại cách giải quyết khi game sập của các nhà phát hành lớn rồi hãy lập luận lại . À tặng cô thêm thông tin cũng từng là cựu học sinh nguyễn khuyến khỏi múa mấy cái lập luận để bắt bẻ kiến thức thằng này =))
  5. Nguyễn Hiền

Thứ nhất , các nph game biết dân VN ghét chơi game free nhưng khi chơi nạp rất máu, đó là lý do họ vẫn đầu tư khi thấy nguồn lợi thưa bạn ( nếu nhà chiến lược biết 10 người hết 9 người free thì dí *** vào phát triển nha )
    Bạn vẫn chưa hiểu nổi cái sản phẩm bạn bỏ tiền ra nạp để có là gì nữa thì tranh luận kiểu gì, cứ nhầm với sân chơi là sao?
    Thứ 2 , chị đá quan điểm của cô không hề đá cá nhân như cô nha, chị nạp bao nhiu thì được lên tiếng ?!
  6. Expendables

Expendables Tuyệt Thế Anh Hùng Staff Member Chữ Ký Động Moderator Cộng Tác Viên 568Play

55555555555555555555555555555555555555
  7. Haer1

Haer1 Member Tích Cực

nói rồi đền bù không thỏa đáng khác không đền bù cái gì ! đưa quan điểm cá nhân gán cho mọi người đều có quan điểm đó , lập luận như thế là thuyết phục à cô nương :))
  8. Nguyễn Hiền

Bạn chưa hiểu tranh luân là gì,chị thật. Khi chị tranh luận với cô có nói gì cá nhân của cô như tài sản ( nhìn lại lịch sử nạp ) , hay nào là học cùng trường Nguyễn Khuyến,hehe
    Cái chị cmt ở bài này mục đích không phải đứng về phía NPH ,đơn giản chị cũng rất rầu và buồn khi sắp chia tay con game
    Nhưng phải hiểu đúng bản chất của sự việc cô ạ
  9. KoalaS

KoalaS Cao Thủ Forum Staff Member Chữ Ký Động Cộng Tác Viên 568Play

sao mà chia tay con game, ít ra cũng đợi Oda ra tập cuối one piece chứ ::beauty::
  10. Nguyễn Hiền

Lời cuối cho bức xúc của cô là, hehe,cô nói cách đền bù của vtc,vng là hợp lý ( mới gút ) ở VN,nhấn mạnh là ở VN,nơi mà dân luôn thích cái gì miễn phí
    Nhưng cô vui tính quá đỗi là đi so sánh thằng Honda,yamaha với con wave tàu rồi thưa cô
    @Haer1 dầu gì cũng xin chào đồng môn,rãnh pm face chị kết bạn nào ,hehe
  11. Haer1

Haer1 Member Tích Cực

thứ 1 : bổ sung thêm những thông tin kia để vào thẳng vấn đề , khỏi vòng vo sử dụng những dẫn chứng ....
    thứ 2 : nếu nhớ k nhầm việt nam từng có 1 thời gian đưa vào dự thảo luật liên quan đến tài sản ảo đệ trình lên để duyệt nhưng không thành công . Luận cứ này đầy đủ sức thuyết phục chưa hay mình còn phải thêm cho thanh niên vài thông tin bảo vệ tài sản ảo ở nước ngoài :D
  12. Nguyễn Hiền

Lịch sử nạo của chị thì thể hiện được thông tin gì? ( quyền được nói của chị hã?) ,học chung trường NK để vào thẳng vấn đề gì? ( kiên nể nhau hay chứng tỏ bạn cũng giỏi như chị hay bạn biết chị ngu hơn bạn ) ,đó không gọi là cá nhân chứ gọi là gì? Có liên quan gì đến vấn đề chị và cô thảo luận
    Hay ,hehe,nhưng nếu game thủ VN chịu đóng phí mua sân chơi,mua công nghệ trí óc, mua sản phẩm thì ắt dự thảo ấy thành công, còn free thì mơ đi, nếu được mời cô cho xem luận cứ bảo vệ tài sản ảo của nước ngoài với ( ở đây là game nha )
  13. Haer1

Haer1 Member Tích Cực

lời cuối bản thân mình đã nghỉ game đền bù cũng k giúp được mình trong công việc hiện tại thêm nữa quan điểm game just for fun .Có chăng thì lên tiếng giúp mấy đứa em chơi cùng và góp ý cho nph , game nào cũng sẽ có thời gian sập thôi nhưng mà cách quản lý kém , coi thường người chơi dù các bạn sau này có ra game hay thế nào đi chăng nữa cũng sẽ không ai chơi game của các bạn . Thân
  14. Haer1

Haer1 Member Tích Cực

nếu có chứng minh mình dùng tiền để mua tiền thanh toán ảo thì nó cũng sẽ được gọi là tiền ảo và đương nhiên tài sản giao dịch bằng tiền đó cũng sẽ là tài sản ảo . Ở một số nước cũng đã có luật quy định về vấn đề này ::big_smile:: . Và đương nhiên cứ coi thông tin này biết cho vui thôi cũng dc . Chốt vấn đề này tại đây
  15. Nguyễn Hiền

Bạn không phải đang giúp đâu,giúp không phải là hùa chửi hay đả kích NPH để các e bạn vui, hay CTV vuốt ve gamer đâu
    Mà cách tốt nhất hiện nay là giúp các bạn ấy hiểu rõ bản chất con game này, rằng gần hồi kết kéo được nhiu kéo, hiểu được thì sẽ thấy nhẹ lòng hay nhẹ túi tiền thôi,chửi rủa chỉ khiến bạn hay các em bạn thêm bực bội mà thôi.
    Chị lun đứng về phía các cô, những lời vuốt ve có hại sao bằng lời nói khó nghe nhưng luôn giúp đỡ
    Nói thêm nếu các bạn bớt chửi lại chị tin đội ngũ CTV lun về phía các bạn, chửi quá họ đâm sợ,đâu dám hứa gì với các bạn đâu,hứa ko làm được ăn chửi chứ đâu được thông cảm
  16. Siegfried

Siegfried Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Siêu Tân Tinh Wanted 300.000.000 Beri CÔNG HỘI ASL.S75

Ok. Theo tôi như thế này. Ví dụ game 1 cách điển hình nhé
    Võ lâm 1 : được chia làm 2 loại thu phí (nạp để gia hạn tài khoản + mua event ) > vì sao nó ko như OW mua key cái thì chơi lên cấp mở đồ ..... bạn hỏi vng lại
    Võ lâm miễn phí (nó đã ghi miễn phí vì sao ko miễn phí all đi ,đây phải nạp để ăn event)
    Vậy bạn biết 1 người chơi game họ nạp trăm triệu mà họ đền bù chỉ bằng 1tr mà họ vẫn chơi họ vẫn thích thú đó là vì sao.
    Vì họ biết tiền khi nạp vào là tiền chết mà họ vẫn nạp (cũng như lấy tiền mua nhang cũng mấy thánh hay cải là đền bù sao cho bằng tiền nạp ấy)
    Đã là dạng chơi game free ko đc nói gì nhiều cả tới khi sập game. Các bạn chỉ nên nêu ý kiến cá nhân mình lên còn việc học và tìm hiểu ý kiến đó là do NPH quyết định chứ ko phải bạn.
    Những người nạp game có quyền búc xúc và góp ý kiến như người chơi free nhưng các bạn phải hiểu cho dù có đền bù thì chỉ bằng 1/100(là ngon lắm rồi) thì cũng phải vui vì mình bỏ tiền ra là để vui chứ ko phải là để đc đền bù
    Còn thằng game nào đền bù kiểu 1:1 thì định mệnh kêu thằng NPH đó ra đây t chơi game nó ngay. Đừng có lôi mấy thằng VTC hay VNG đền bù thỏa đáng nhé. Đó là mức đền bù free bằng code mệnh giá ảo thôi. Free 1 code chứ tụi top vip 5 6 7 8 9 10 zing kia đc cái quần què đây.
    Bác nào lôi thằng vng với vtc thì coi lại đi
    Nguyễn Hiền thích bài này.
  17. Mr chick

Mr chick Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới

thế lịt nào các thanh niên đc mình khai sáng cho cụng 5555 lại méo thấy ai cảm ơn nhể ::amazed::::amazed::
    Shaddoll thích bài này.
  18. Shaddoll

Shaddoll Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Biển Đông Wanted 100.000.000 Beri

::adore::Tks phát nà
  19. StrikeBack

StrikeBack Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Moderator Super Moderator Đô Đốc Hải Quân Lữ Khách Thiên Đường

Hiền muội nói gì thế ? Sợ ? Nhìn tên anh nhé thím ! :pde16: Đùa thôi, chứ ae CTV cũng toàn người chơi cả thôi, ko phải ngồi mát ăn bát vàng đâu các bạn ! Ko tin các bạn ứng cử đi :pde92:
  20. SuperH

SuperH Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 100.000.000 Beri Nhà Thiết Kế

chia tay lam gi, khi bên mỹ ra sv ầm ầm , và cũng hơn minh 1 bản khi mới úp hôm kia mỗi con kaya http://anime.playwebgame.com/
    Trúc Quỳnh thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.