VHT [Xin tư vấn] Lối chơi từ lv 105 - lv 125 !!!

Thảo luận trong 'Quán Rượu' bắt đầu bởi JanManHyo, 9 Tháng bảy 2017.

1. JanManHyo

JanManHyo Member Tích Cực

Tình hình là em mới chơi game, đang đến hồi gay cấn mà lại thiếu kinh nghiệm nên rất mong các pro cho ít lời khuyên ạ.
    I. Về đồng đội :[​IMG]
    - main lv 105, theo VC , em nên dùng những đồng đội gì cho hợp lý và tránh đầu tư lãng phí . hiện tại em có kentH, usoppH, chopperH, sắp có fukaboshi, vậy khi lên lv 110 em có nên xài brookH và kayaH ko ?
    II. Về trái ác quỷ :
    main theo VC thì nên xài những trái gì ạ ? hiện em đang mới có hố-cá lv4 thôi, còn mấy trái linh tinh mà ko biết nên dung hợp ntn ?
    III. Về trận hình đánh boss :
    em nên xài trận hình gì với những tướng nào, và main thì xài skill gì ? main em đang ở cung hải hồn Kashu, sắp có "Bạch mặc" rồi .
    - và có 1 trái neko-trí 5, mùa CAM tới là có thêm 1 trí nữa.
    IV. Về tẩy luyện : các loại ngọc, báu vật, trận hình ...
    - theo các bác em nên tẩy các dòng gì ? em tẩy ntn có được chưa , có nên đổi lại ko ?
    Và sau khi lên 125 thì em nên chơi những tướng gì để còn nuôi từ bây giờ ạ ? team chuẩn VC có phải là : jinbeS, lawS, kayaS, boa hancockH ko ạ ?
  2. Shaddoll

Shaddoll Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Biển Đông Wanted 100.000.000 Beri

JanManHyo thích bài này.
  3. hanngocthanh

hanngocthanh Member Tích Cực

Đội hình của bạn là ổn rùi ( chop, fuka, kent, up ) nếu top sever xài nhiều hiệu ứng thì lên kayaH thay chop. Tẩy thì cứ vctp > sm% >vc% mà tắng là được. Vật công thấp thế thì chưa cần sát thương đánh thường đâu
  4. Wings1

Wings1 Cao Thủ Forum Siêu Tân Tinh

Hiện tại lvl bạn:
    _ nên dồn hết cho fuka và main 2 set VC vì thực tế dame nộ fuka như shiet, 1 set VC sau này sẽ chuyển qua cho JinS.
    _ bỏ qua Kaya vì Kaya chỉ dùng cho trận nộ, thay vào đó là 1 set MC cho chopper cho tới khi bạn có LawS.
    _ 1 set + Máu hoặc VPTP, VP sẽ cần mãi sau này (cho Brook hoặc 1 buff nào đó nếu thích).
    Main VC có Griff-ÔD hoặc Lốc-Bọ hoặc Hố-Cá hoặc chất chơi hơn là Tuyết quái+Miễn dịch, tầm này Hoa tinh/Lốc Xoáy/Nhộng tằm đều được. Mấy trái khống chế khác trừ OD đều chống chỉ định mang cho main.
    Ngọc chỉ nên tăng 2 bộ VC cho fuka và main: 1 bộ + đều %VC %SM, bộ còn lại thì +%VC 100%, k nên +%SM, lí do là gì thì khi nào có BoaH hoặc BoaS sẽ rõ (ngọc +VC có thể thay cho các đồng đội khác k phải tướng VC để uy hiếp địch turn đầu).
    Trận hình chỉ nên lấy %sđtn và các dòng thủ,+đều cho toàn team. STĐN sẽ là meta trong tương lai, VC TC lẫn MC đều cần. Đến khi có hướng đi rõ ràng có thể đổi dòng thủ lấy dòng mong muốn.
    Tới lúc đã có đủ dv thì lên như vậy sẽ giúp bạn thay đổi dễ dàng giữa các đồng đội lẫn các meta.
    Chúc bạn ăn hành vui, chơi kiểu này k mạnh nổi bật nhưng sẽ đủ bật các con giời lên đồ lung tung.
    Shaddoll, hieuphuthai and JanManHyo like this.
  5. Silent Cat

Silent Cat Độc Cô Cầu Bại ♥ Wanted Only Alive ♥ Chữ Ký Động Vạn Nhân Mê Thợ Săn Tích Điểm

:pde22: vẫn còn tên Chịch thế kia mà nói đổi hả Chịch huynh
    JanManHyo thích bài này.
  6. NGuyenviettien

NGuyenviettien Member Chính Thức

bác max 1 VC, rồi nâng thêm thủ nữa
  7. Cadic

Cadic Member Chính Thức

Cho ké cái , FankyH mà đeo trái Neko thi đối phuong khi bị đốt cháy có bị rút máu ko,Tks
  8. kexuixeo007

kexuixeo007 Cao Thủ Forum Băng Mũ Rơm Haki Tân Hải Tặc Wanted 16.000.000 Beri Băng Mũ Rơm Shura

đốt là phải bị rút chứ man :v, nhưng nộ công thì đốt là neko luôn
  9. hieuphuthai

hieuphuthai Member Tích Cực

cụ thể set công với set thủ gồm những gì vậy bạn ? tức là cho main với fuka đeo full đồ ngon nhất à ? mình định cho Chopper đeo 4 trang bị thủ làm tanker còn ma khí thì cho nami đeo có được ko ?
  10. JanManHyo

JanManHyo Member Tích Cực

bác cho em xin cái trận hình đánh boss nhé
  11. thitruot

thitruot Chém Gió Thần Sầu Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

Ngoài lề xíu bạn cho tên cô gái bạn để hình avartar đc ko?:pde19::pde19::pde19:
  12. Wings1

Wings1 Cao Thủ Forum Siêu Tân Tinh

hehe tuỳ bạn thôi, set công dĩ nhiên là VC rồi, còn thủ thì thiên về HP và VP, tương lai là MP. Còn set Mc mang con nào cũng ok, nếu thích tổng st cao thêm thì nami, buff thêm máu thì chop. Nami sau này sẽ đc bổ sung vào 1 số trận phá nộ còn chop đi map sẽ cần.
    Ridaklak54 and JanManHyo like this.
  13. Ridaklak54

Ridaklak54 Member Chính Thức

bác WingX có thể cho e vài hình ảnh về trận hình tẩy, ngọc tẩy của từng con của bác k ạ :D
  14. QuangDang

QuangDang Member Tích Cực Tân Tinh Biển Đông Wanted 16.000.000 Beri

Cũng sắp tới giai đoạn này, lót dép theo dõi các pro chỉ dẫn ::adore::
  15. thiennhanyeuthinh

thiennhanyeuthinh Member Tích Cực

Mình chơi đh y như bạn mình chưa chỉnh vì chưa có ijmber mai mình chỉ cho đh đánh bạch tuộc max ngon
    JanManHyo thích bài này.
  16. thiennhanyeuthinh

Theo mình thì bạn chơi full vc nếu chơi cá mập+giffin tri+dừng
    vctp chơi bọ ba thuỳ+ hố đen giffin+tuyết quái
    đh boss tg
    Phá băng đh có chữ tc
    chooper số 1
    kent số2
    usop số3
    vivi số4 bạch tuộc nhá
    rồng thì kaya số 4
    Main số5
    main nên chơi tri thức+dừng
    dc cái nộ đầu nên chơi pet 7* tẩy 2d vc vs máu
    nên dành haki bv và đá địa ngục không sài lãng phí còn chừng sau hê hê này chịu
    hết.
  17. thiennhanyeuthinh

Dành haki bv tầm 8000viên lên 125 chỉ cho sài :)
    tinh bàn bạn chờ tb thiên sau khi lên 108 nâng phong hoả kích trong nguyên tố lên lv19 mua 4 cục nâng thành tam phòng tạo thêm phong kích gây sát thương bằng lửa địa viêm
    lv120 có kinh doanh thì chơi shirahoshi ạ
    Chơi cung địa viêm nên tẩy báu vật công
    có đk thì chơi báu dòng8 cho mạnh
  18. PhiHat

PhiHat Member Chính Thức

sao cho chữ ký chảy đc vậy bạn
  19. thiennhanyeuthinh

20. thiennhanyeuthinh

[​IMG]đh trên là đội hình boss. đây là đh chiến đấu max phòng nên nuôi kent trâu hơn main
    JanManHyo thích bài này.