VHT [BÌNH LUẬN] SÀN ĐẤU GIÁ

Thảo luận trong 'Quán Rượu' bắt đầu bởi JenJen, 17 Tháng tám 2017.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Petrolimex

Petrolimex Chém Gió Thần Sầu

@zhezoz chị vẫn ở cụm 1 , đã ăn gần hết vật phẩm đấu giá nên ko đá gì tới cá nhân cụm server sau, chị và bác gấu đây đnag tranh luận vấn đề khác và tình trạng than oán việc chia cụm của các con than kia
  2. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

Tóm lại 1 câu như thế này, hợp lý hay ko là quan điểm mỗi người. Theo quan điểm của ta là làm như vậy vừa ko hợp lý cho đa số người chơi vừa ko có lợi với NPH.
    Nếu cô nghĩ làm vậy là có ích thì cứ bảo mod góp ý cho NPH thôi. Nếu NPH thông minh đến mức áp dụng như thế thì để tự họ nhìn nhận việc này gây ảnh hưởng ntn.
  3. Petrolimex

@GauIMeo bác đừng nhét chữ vào mồm chị, chính bác nói "giá trị sử dụng khác nhau thì giá vật phẩm khác nhau", soa trong cmt trên lại nói giá trị sư dụng giống nhau :))
  4. Petrolimex

chị chả quan tâm lắm cho việc này, chẳng qua thấy các còn giời than vãn ,nạnh hẹ nhau về việc cụm server mới được mua với giá ưu đãi mà thôi, nói trên quan điểm thì laff thế, nhưng nhìn lại thực tế thì game ko thể típ tục trong 5 năm nữa, cho nên ưu ái cho server mới là hợp lý thôi, để họ bù đắp lại khoảng time chơi sau-sớm tranh tài với cụm trên.
    còn nãy giờ chị và bác tranh luận là vừa xã hội ,vừa game nhưng ở cái nhìn công bằng khách quan nhất, ko bị phụ thuộc bất kể thứ gì mà ở đây là thời gian cho server sau ko nhìu,
  5. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

Cô đọc kỹ lại cái.
    Nhu cầu của người chơi mỗi giai đoạn là khác nhau.
    Còn mục đích mua, đấu giá vật phẩm để về xài là như nhau. Là để tăng sức mạnh cho bản thân, cạnh tranh với người chơi khác, tham gia giải đấu, ... (trừ những trường hợp acc clone cố tình vào để phá giá ko tính)
  6. GauIMeo

Bởi vì sao họ than vãn, nhìn nguyên nhân đi đã.
    Nếu có quy định cụ thể và thông báo rõ ràng, hợp lý thì những thắc mắc, than vãn này sẽ giảm đi nhiều.
    Chia 4 cụm như vậy thì đối với các sv cũ là cố định rồi, cũng chả ai thấy lạ gì.
    Riêng cụm 4 là các sv mới được tham gia lần đầu tiên (tất cả người chơi ở đây tình trạng là như nhau, chưa tham gia bao giờ, nhu cầu cũng tương tự như nhau).
  7. Petrolimex

ko phải chỉ riêng server mới đâu, tụi server cũ tiếc nuối lắm ,nhất là ở cụm 1 khi nhìn giá vật phẩm cụm 3-4, đó là tâm lý sợ thua thiệt :pde75: cái hợp lý đó khi và chỉ khi, chúng ta chấp nhận nghe và suy nghĩ ý kiến trái chiều so với suy nghĩ của mình thì mới được.
  8. GauIMeo

cái than vãn, tiếc nuối của người chơi sv cũ là câu cửa miệng, than cho có.
    Bản thân họ cũng biết là ko thể nào đc xuống 1 mình 1 sv 1 cụm đấu giá nên qua bao mùa vẫn than và vẫn chơi, vẫn tham gia đấu giá đó thôi.
    Cứ làm cái quy định cụ thể rõ ràng đi xem hiệu quả thế nào.
  9. zhezoz

zhezoz Member Tích Cực

oh bạn bói chuẩn rồi, đầu hổ ở sv cộng thêm nhiều đấy =))) . Bạn đưa ra 1 cái lý do là phần thưởng ko thay đổi tại sao vật phẩm đắt hơn, xin thưa rằng sv cũ đc lợi từ quỹ vs sv mới bao nhiêu lần ??? Đc hưởng lợi trước từ farm các event bao nhiêu lần .... và chắc hẳn các event, tinh linh, .... hay hoạt động khác ko có vàng đâu nhỉ. Và bạn biết rằng sv cũ có rất nhiều acC clone còn tích đc 5 - 60kv hoặc hơn vào phá thì những acC ng chơi chính sẽ chênh bao nhiêu trong khi sv mới là gần như bỏ tiền nóng, Bạn chỉ tính đến vài khía cạnh rằng các phần thưởng, công dụng như nhau mà tại sao giá cao giá thấp ... ? Xin thưa rằng cái quan trọng nhất là vàng(tiền) kia kìa chênh nhau thì sao bạn ko tính vào??? Về mặt sàn cơ bản đã hơn mọi thứ rồi đến khi sv đc tí lợi để vươn lên thì lại đòi công bằng là sao ???? Bạn thử nghĩ xem với giá 50k mặc định áo ở cụm 1 thì bao giờ các cụm sv mới mới ăn đc, hay để cụm 1 max hết áo rồi cụm sau mới đc mua ko thì lại cái lý do muốn ăn thì vượt giá ?? sv đc lợi cái này thì để sv ngta đc lợi cái khác mà lên đi chứ. Đã đc lợi rồi giờ đến cái lợi của người ta lại muốn công bằng xòng phẳng về giá trị là sao ???

P/s : mình acc cùi ở cụm 2 thôi đã có 1 áo và kim sư nên có gộp chung 1 cụm giá áo hay các thứ lên 80k cũng ko ảnh hưởng), nhìn thấy cụm sau cái gì cũng rẻ còn chả ai mua như thế tiếc, cũng ham nhưng bạn hãy nhìn nhận khách quan xem nếu gộp như thế sv nào đc lợi ?
    Thêm 1 vấn đền nữa bạn hiểu rằng gộp như thế là con dao 2 lưỡi ko. Bạn nhìn thấy lợi ích thu đc lợi nhuận hơn nhưng xin thưa . sv mới nghĩ sao ??? "cái định mệnh vừa chơi game vàng nạp đc vài củ mà đấu giá toàn sv cũ đội giá thế này thì chơi làm cái quái gì " ?? mà có khi thu nhập chính giờ ở các sv mới và tầm trung.

Kết mình vẫn đếch thể hiểu đc tại sao bạn cứ muốn công bằng rằng vật phẩm nhưng nhau mà giá chênh trong khi đc hưởng vô vàn cái lợi hơn khi ra trước sv mới rồi . Thế sv mới họ ko muốn công bằng sao ????
  10. Petrolimex

Lội cồng ( comment) đi người hỡi, may mà nhắn ở trên rồi đấy, đã nói chị đang tranh luận với bác gấu ở 1 vấn đề khác, ở khía cạnh khách quan ko phụ thuộc vào bất cứ thứ gì khác
    Còn việc cũ mới chênh nhau time thì ai nói tới làm gì.
    Cô tham gia tranh luận, quote bài, thì phải hiểu ý người ta muốn nói gì, về cái gì chứ
    Ngoài lề 1 chút, cô nghĩ chị đang ghanh tỵ các cụm server mới ăn được giá rẻ hã, haha
  11. Petrolimex

Nếu cô lội xong cmt thì sẽ hiểu ý chị đang nói về cái gì @zhezoz , nên ko tranh luận típ về vấn đề này.
    Chị chỉ chia sẻ 1 vấn đề cuộc sống với cô thế này,
    Chị đi làm dc 4 năm , làm chung với chị toàn người làm 9-10 năm, cũng đứng bán xăng như nhau, những người đó hưởng tiền thuong bít bao nhiu mà nói lúc cty thịnh vượng, rồi đến khi cty hoá giá căn nhà mà cty cấp thì giá nhà chị và giá nhà mấy người đó là như nhau, vậy công bằng nào cho chị ? Liệu chị có thể nói với cty rằng mấy anh kia hưởng lợi nhìu rồi nên giá nhà họ phải cao hơn e chứ? Chuyện thật 100%
    Chị đi làm sau người ta ,nếu ko đủ trình vượt chấp nhận làng xàng thì chị làm gì có quyền đòi công bằng
  12. GauIMeo

Lan man quá, đã nói ví dụ so sánh ko thích hợp.
    Đơn giản là vì cô đi làm sau nhưng là cùng trong 1 môi trường làm việc (ví dụ như cô nói thì phải là tr. hợp người chơi mới nhưng vào sv cũ chơi).
    Còn nếu so sánh các cụm thì giống như 1 tổng, nhiều cty con. Mỗi cty con nó làm ở lĩnh vực, môi trường khác, vị trí khác. Phúc lợi hay gì thì phụ thuộc vào lĩnh vực, tình trạng kinh doanh của mỗi cty con chứ. Nếu tổng hóa giá nhà thì phân về cho mỗi ông con vài suất.
  13. GauIMeo

Cơ mà đây đang nói, vẫn là vấn đề chia cụm chưa hợp lý.
    Cần giải quyết vấn đề chia cụm cho hợp lý chứ nếu dồn hết 1 cụm thì mấy giải đấu kia cũng dồn hết 1 cụm cho nhanh suy nghĩ chia cụm làm khỉ j =)) Đỡ phải tranh cãi lên xuống cụm, ai tham gia ai đc vào đánh là việc của họ phải ko? =))
  14. Petrolimex

Tới tận giờ bác vẫn chúa nắm được vấn đề chị và bác tranh luận nhau à, chị chỉ muốn nhấn mạnh là cùng 1 sản phẩm cùng 1 mục đích sử dụng ,nếu bán ko chia phân khúc- tức như nhau thì giá trị nó là như nhau, ko phân biệt đối tượng sử dụng là ai, ý này có gì phản bác ko?
  15. Petrolimex

Đúng là có lan man chuyện đời sống vào game, có hơi thiếu thực tế-khó áp dụng, còn chuyện chia cụm giải đấu thì lun ủng hộ bác thôi, mãi iu
  16. PheDen

PheDen Cao Thủ Forum Chữ Ký Động

Theo tôi NPH nên chia càng nhiều cụm càng tốt, cần thiết thì có thể nâng giá vật phẩm lên, chứ tôi thấy gộp cụm thế này thì mức giá khỏi điểm có cũng như không, chưa kể các acc kick, đã hơn một năm kể từ khi TQ tạm ngưng và kha khá các top đã có đồ HK, thay vì đại trà cho ai cũng có có thể sở hữu thì các vị lại tăng độ khó bằng cách gộp cụm, xu hướng game thì đồ hot một thời sẽ đại trà dần, nghĩa là sẽ phai rẻ dần theo thời gian, đó cũng là cách để khoảng cách giữa các người chơi khong quá xa nhau và update sẽ lại có những món mới thì cớ j lại phai gộp cụm để kick lên
  17. Vivu

Vivu Cao Thủ Forum

18. PheDen

PheDen Cao Thủ Forum Chữ Ký Động

Người thật việc thật nhé, FB cùng tên
  19. Giấy

Giấy Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri

@SuperH =))
  20. Tanner

Tanner ニカ Moderator Cộng Tác Viên 568Play Đại Tá Hải Quân

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.