VHT [KINH NGHIỆM] VƯỢT ẢI ĐẠI CHIẾN

Thảo luận trong 'Kinh Nghiệm Hải Trình' bắt đầu bởi anhhungvie, 5 Tháng một 2018.

1. anhhungvie

anhhungvie Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Siêu Tân Tinh Wanted 500.000.000 Beri

Cái này nó vô tận không có điểm dừng đâu :pde36:
    thuyentruong thích bài này.
  2. Raito

Raito Vạn Người Kính Nể Tứ Hoàng Chữ Ký Động Lữ Khách Thiên Đường Tung Hoành Tân Thế Giới Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

Ko có giới hạn đâu, có đợt bug VADC ngày đầu mấy trăm lượt thì lên cao nhất là 18x hay 200 gì đó k nhớ lắm.
    kissyou90 and thuyentruong like this.
  3. casauchuoi1324

casauchuoi1324 Member Tích Cực Tân Tinh Đại Hải Trình Wanted 16.000.000 Beri

bài viết hay thật lần đầu thấy giống như học đại học ý
    anhhungvie thích bài này.
  4. Rose

Rose Độc Cô Cầu Bại ♥ Wanted Only Alive ♥ Chữ Ký Động Công Hội MANUTD.S4 Vạn Nhân Mê

Thực tế đã đen làm mới hoài ko ra thì cái giới hạn của nó cũng ko đủ :pde54:
  5. Mashiro Shiina

Mashiro Shiina Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

Tham khảo đ' gì cái thằng top 4 VADC ::look_down::
  6. anhhungvie

Trên đời thực sự có người đen như vậy sao :pde37:
  7. Rose

Rose Độc Cô Cầu Bại ♥ Wanted Only Alive ♥ Chữ Ký Động Công Hội MANUTD.S4 Vạn Nhân Mê

Đó là do bạn chưa gặp :pde62:
  8. Mei

Mei Member Chính Thức

1 thanh niên toàn top Đcvả là đây ::big_smile::
  9. Roro

Roro Member Tích Cực

công hội này đang nổi tiếng lắm đây nè kakkaka
  10. HCuong

HCuong Cao Thủ Forum

Trước tiên Cám ơn AHVIE vì bài giáo trình!

Dưới đây là 1 số nhận xét của mình về GT của bạn.

Ý tưởng tốt, nhiệt tình, GT hướng dẫn rất bổ ích đối với các bạn mới chơi VHT.

Một số lời khuyên bổ sung thêm cho các bạn mới bên cạnh việc đọc GT thì nên chú ý những điểm sau:

(1) Nên chú ý thêm những tướng mà AHVIE bôi tên mầu đỏ (5.2) phía cuối bài viết có khá nhiều tướng hay mà AHVIE đề cập đến khá ít trong bài viết:

+ Usopp: Tướng dame to giảm nộ, damg rất vãi đạn khi Nộ.

+ Dosun: Đánh hàng ngang trước % Stun cao, % hồi 100% Nộ liên tọi.

+ Ryuboshi: Hàng ngang khóa nộ giống (Nộ Jinbei)

+ Zeo: Đánh thường mê hoạc, đánh nộ khóa hồi máu (thì phải)

+ BoA: Đánh thường all, Nộ hóa đá, (miễn hóa đá, mê hoặc)

Ngoài ra có thể Jinbei, Megellan khá hay trong nhiều trận đánh tầm trước của 60-70.

(2) Ngoài vị trí các tướng định mà bạn cho là chủ lực, nên chú ý skill cả đánh nộ và đánh thường + hiệu ứng của skill team định để cân đối trận hinh xếp đặt. Một vài VD điển hình:

- Ngoài các đội hình HU ngon team vip như AHV đã mô tả trong giáo trình thì có nhiều team cùi hơn nhưng phù hợp có thể giúp bạn qua ải

+ Team địch có tướng Nộ all cả địch ta – Ngoài xếp team thông thường với HU khóa nộ như AHV đã nói thì có thể nghĩ đến trận dame all + kích nộ con này để nó thịt tất cả. (Jinbei + Megellan đôi khi dùng khá hay)

+ Team địch có nộ tự sát – Dùng fandame như Zoro hoặc Vách sát như Kent khá hay.

+ Team địch có Mê hoặc chủ yếu hàng ngang dùng 1 em tank như (Boa…)

+ Team địch có Hồi máu bá đạo – HU khóa hoặc khóa hồi máu (Zeo)

+ Team địch Nộ bá đạo - Khóa Nộ (Khóa buff, khóa nộ chính chủ) hoặc Team mình khỏe hơn :D

(3) Team địch bá đạo – thường là các cửa khó nhằn

- Không phải lúc nào cũng có thể khắc chế team địch bàng các cách kháng HU (VD team có cả Em Chuyên xoáy, em Chuyên giảm nộ, em Chuyên mê hoặc …) thì cách ứng phó có 2 cách:

+ Team siêu vip (team trong mơ)

+ Team cầu may (1) Team HU điên cuồng + tướng dứt điểm tốt à Hên xui 1 vài lần có thể qua cửa. (2) Team chịu đòn khỏe + tướng dứt điểm tốt (Khi có nhiều con HU cùng xuất hiện bình thường thì sẽ bá đạo ~100%, thì khi đi chung với nhau sẽ có 1 con bị cùi đi :D) Khai thác triệt để con này để cầu may.

Cơ bản bổ sung thế thôi, chủ yếu là tự tích KN!

Chúc A/E ăn chơi vui vẻ.
    anhhungvie and thuyentruong like this.
  11. anhhungvie

Mình sẽ tiếp thu và sửa vào lần tái bản sau ::big_smile::
    HCuong thích bài này.
  12. kissyou90

kissyou90 Tuyệt Thế Anh Hùng Moderator Cộng Tác Viên 568Play Đại Tá Hải Quân

Thực sụ bài của bạn anhhungvie rất hay và bổ ích cho các bạn muốn đua VADC nó gần như khá đầy đủ và chi tiết. Mình cũng khoái giải này mặc dù cũng gà gà nhưng cũng đã lên đỉnh dc 3 lần còn về nhì thì cũng tương đối :(. Có 1 điểm mình cũng góp ý hay gọi là ngu ý cũng dc. Cũng là qua các mùa giải đã qua thành công có thất bại có thì ngoài những điều mà @anhhungvie đề cập các bạn cũng ko thể quên được lv của VADC nó cũng rất quan trọng vì ngoài hiệu ứng thì lv quyết định lượng đam , phòng thủ cũng như máu mà các tướng của bạn được +. Cũng là 1 mẹo nhỏ và mình thấy khá hiệu quả đó là 100 ải đầu tiên các bạn hãy bạo tay và làm sao càng thất bại ít càng tốt như vậy thì ex mà bạn nhận được sẽ lớn nhất và lv bạn lên dc nhanh nhất. Còn ngoài 100 cửa các bạn có thể chọn cách fam lv. Nếu tới của 100 tướng tương đối mà ko thể qua dc bạn có thể dừng lại fam ở đó lên tầm 2 lv
    sau đó lại tiếp tục. Tại sao lại ít như vậy 2 lv ở những cửa đó tương đương với 3 lượt thất bại. Các bạn lưu ý lượt thất bại giới hạn khá ít nhưng lượt làm mới lại gấp 10 lần lên nhưng lv đầu ko lên tiếc vàng và như vậy càng về cuối bạn sẽ lợi hơn. Vì khi lv của bạn đủ bạn qua của tỷ lệ cao hơn với 1 dàn tướng ở mức khá. Còn với 1 dàn thần thánh thì ko nói nha :s. Nhưng để được 1 dàn tướng thiệt ngon thì ko phải dễ vì nó còn là may mắn nữa. Điểm cuối cùng và cũng hơi mê tín là nếu 20 lượt đầu bạn đi dc quá ít của vì đổi tướng ko như ý và quá đen thì lên dừng lại ko lên ăn thua vì như vậy mất rất nhiều vàng ( Đen thôi chư đỏ cái là quên đi luôn :e ). Đây là 1 số ý kiến cá nhân của mình qua 20 mùa giải :cuoi:. Văn thơ kém + là ngu ý lên có gì các thanh niên gạch đá nhẹ tay nha
  13. kissyou90

hê xui bạn ơi đỏ thì thường sẽ là 12k -20k tùy thuộc đỏ đen :cat14:cat14:cat14
    KnightOfDestiny thích bài này.
  14. kissyou90

Kỷ lục hiện tại đang thuộc về Black dừng lại ở cửa 174 ở mùa giải 15 Cụm 5
    mùa lỗi vào dc 200 lượt :D
    thuyentruong thích bài này.
  15. anhhungvie

Mình xin ghi nhận những ý kiến đóng góp và sẽ khắc phục vào lần tái bản sau. Mình cần chờ mùa giải tới VAC ra để lấy số liệu cụ thể hơn cho lần tái bản.
  16. LongRiver

LongRiver Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 100.000.000 Beri Băng Mũ Rơm Shura

đề nghị tuyển thẳng làm mod.
    anhhungvie and thuyentruong like this.
  17. LongRiver

LongRiver Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 100.000.000 Beri Băng Mũ Rơm Shura

t cũng đua đòi đua 2 mùa. mùa vừa rồi vđ mất 27k vàng. thấy thớt nói 15-20k mà xót
  18. anhhungvie

Kết quả cuối cùng thắng là được rồi huynh :pde36:
    LongRiver and thuyentruong like this.
  19. SomeOne1

SomeOne1 Member Tích Cực

20. Petrolimex

Petrolimex Chém Gió Thần Sầu

Khi có đầy đủ vàng thì các yếu tố trên chỉ chiếm 30%:pde36: