[Lôi Hồn] Cần lắm 1 hướng dẫn cụ thể

Thảo luận trong 'Quán Rượu' bắt đầu bởi HCuong, 7 Tháng sáu 2015.

1. HCuong

HCuong Cao Thủ Forum

Hôm nay mình lên viên Thủy Kích tính năng bản dịch VN là ( Mỗi lượt đấu bắt đầu, Sinh mệnh hồi 0.5%) nhưng thực tế khi vào trận, sau mỗi lượt đấu viên này không có tác dụng hồi máu. Mà chỉ + giới hạn máu ở turn 1. Tại sao lại như vậy? Viên này và viên Phong kích( Windblade) thì tính năng khác gì nhau? nếu + giới hạn máu như thế thì viên này quá lởm so với Phong kích.
  2. giangvn08

giangvn08 Member Tích Cực

mình đâu có bị ntn . chắc lỗi rồi
  3. HCuong

HCuong Cao Thủ Forum

Có lẽ không phải lỗi, mình đã xem lại gần chục chiến báo và có 1 chiến báo chuẩn:
    http://s99-haitac.game5.vn/api/replay?serverid=game20099&bid=20c9bd68b14656c2
    Còn rất nhiều chiến báo không thấy hồi máu ở turn thứ 2? Vậy viên Thủy kích này có tỉ lệ hồi chứ không phải turn nào cũng hồi??
    Chiến báo không hồi từ turn 2:
    http://s99-haitac.game5.vn/api/replay?serverid=game20099&bid=28fcddf5a30d6cbf
    http://s99-haitac.game5.vn/api/replay?serverid=game20099&bid=2956bd536ea0028e
  4. CrocodiIe

CrocodiIe Bá Đạo Forum Tứ Hoàng Chữ Ký Động Banned (cant create thread ) Lữ Khách Thiên Đường Ngôi Sao Làng Giải Trí Cá Sấu

Mình cũng gặp trường như bạn khi trang bị Thủy cho Jin! Tuy nhiên khi trang bị sang cho Boa thì mọi thứ trở về như cũ! Theo mình đoán có thể nó bị ảnh hưởng với trái Côn Trùng và Griffin!
  5. manhanOz

manhanOz Thành Viên Mới

cả cái hỏa kính nữa , thằng Jin x2 x2 daem còn gắn vào bọn sóp với lại khỉ vàng , hay bọn deam thường đều ko x2 x3 deam kể cả khi đập nguyên tố lên cấp cao , cũng vậy ko thấy x deam j cả , thế là sao nhỉ , bác Cro giải thích giùm với.
  6. HiRo Mono Rin

HiRo Mono Rin Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Người Hướng Dẫn Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

Viên thủy mình hồi máu được 2 lần xong im re luôn này bạn, rút kinh nghiệm đổi thủ trước công sau chờ TQ fix
  7. HCuong

HCuong Cao Thủ Forum

Không phải do côn trùng và griffin đâu bác. BoA mình cầm Thủy kích và chỉ mang 2 trái là Mero và Trí Thức :)
  8. GOD

GOD Bá Đạo Forum Tứ Hoàng Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri

Túm lại là không nên đổi Thủy kích
  9. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

túm lại là cho dù ko lỗi thì cũng chẳng thấy thủy kích nó hay ở chỗ nào cả?
  10. GOD

GOD Bá Đạo Forum Tứ Hoàng Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri

Theo mình nếu các bạn không phải top mạnh nên chọ Phong là tốt nhất
  11. HCuong

HCuong Cao Thủ Forum

Khi mọi người tập trung vào Phong với Hỏa thì def thủy sẽ thấp :), Def Hỏa và Phong sẽ cao, Có lý do gì để bỏ Thủy đâu. :(.
  12. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

chẳng có def nào thấp, nâng thì nâng đều chứ chả có ai nâng lv10 thủ phong và lv1 thủ thủy cả. Ai cũng sẽ lựa chọn +5 all def chứ ko chọn 1 viên +10 và tất cả +1.
  13. GOD

Hiện jo đa số trung bình def chỉ +5, thuỷ kích muốn lên +5 cũng chua lắm, nên khỏi lo
  14. HCuong

HCuong Cao Thủ Forum

Các bác nõi cũng phải, Viên thủy pk cũng kém hơn phong, nhưng di map lại ngon hơn đấy :). Sống trên 3 turn là hơn Phong rồi. :)) Nhưng có điều nó đang lỗi nên hơi buồn. :)
  15. GOD

Chính vì lỗi nên mới khuyên ko nên chơi
  16. GauIMeo

đi map về sau ntn thì ko biết, còn đi IPD thì quan trọng nhất là ở hiệu ứng có ra đc ko, buff thủ có đủ khỏe ko và dame chính có đủ sức mạnh kết thúc ko? Thêm vài % máu ở turn thứ 4 theo kn đi IPD của mình thì chẳng có ý nghĩa j lắm cả (mấu chốt vẫn ở 2 turn đầu khi khóa đc những con quái nguy hiểm, ko bị trúng khống chế và buff trụ đc để dame chính phát huy). Lý do tại sao TQ là rất cần thiết cũng tương tự.
  17. HCuong

HCuong Cao Thủ Forum

Thanks 2 Bác góp ý! Mình sẽ cân đối lại hướng đi, nhưng hi vọng nếu đây là lỗi thì NPH sớm fix lại để trải nghiệm được kết quả cao nhất :)
  18. Surgeon

Surgeon Member Chính Thức CÔNG HỘI ASL.S75

lúc đầu dùng thủy kích mình cũng bị nhưng giờ thì mỗi lượt đều có mà
  19. GOD

Cứ xét Phong lv 10 hồi turn 1 liền 15%, thuỷ kích, lv 10 hồi mỗi turn 5%, xác định 3 turn đủ vốn, đi map OK nhung pk thì chắc ko tới, chưa kể đang bị lỗi, thành ra Phong vẫn hơn