VHT [MiniGame Đặc Biệt] Sôi động mùa TĐC

Thảo luận trong 'Tổ Đội Chiến Lần 11' bắt đầu bởi ColinRola, 12 Tháng bảy 2016.

1. Kollerlee

Kollerlee Cao Thủ Forum Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 100.000.000 Beri

thế thì số ng dự đoán phải là 7 chứ ????
  2. wjnter_love

wjnter_love Tuyệt Thế Anh Hùng Tứ Hoàng Công Hội MANUTD.S4 Tung Hoành Tân Thế Giới

Đây cái thể lệ Mod đưa ra ^^. Trên cái form google doc cũng ghi rõ là số người dự đoán giống bạn (không bao gồm bản thân) chứ không phải tổng số người dự đoán đúng.
  3. Tanner

Tanner ニカ Moderator Cộng Tác Viên 568Play Đại Tá Hải Quân

:pde45: Hẳn là 2 giải
    wjnter_love thích bài này.
  4. tam299

tam299 Member Chính Thức

mih` có thể từ bỏ cái top 1 vì k bít rõ nội quy diễn đàn cungf vs viec để trống cái top 1 lại. 7 hạng còn lại tùy mod xử lý.và xin dih chih lại acc nay k fai clone
  5. wjnter_love

wjnter_love Tuyệt Thế Anh Hùng Tứ Hoàng Công Hội MANUTD.S4 Tung Hoành Tân Thế Giới

Mod check sai số lượng người dự đúng nên chắc ăn bạn không được top 1 2 đâu mà phải băn khoăn. Acc bạn post bài ít hay bỏ lâu 1 thời gian thì vẫn gọi là clone được. Ít ra là bạn post bài đầu tiên, ko đi copy bài người khác như thằng trên kia tạo clone rồi còn to te như là bản thân là newbie không biết j. Không phát hiện acc kia của nó post sai thì nó cũng im im ăn rồi. Thà như bạn có mỗi acc bạn được vàng thì cũng chả thấy ức chế như này. ::boom::
  6. YumyKiddy

YumyKiddy Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Lữ Khách Thiên Đường Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri

việc mod nhầm hay quên mình k biết nhưng luật ở 4r này tất cả ev đều chung 1 nội quy các ev mod vinci chỉ là note thêm cái thể lệ cho các bạn mem mới biết thôi k công bằng thì lần sau ai tham gia nữa !
  7. tam299

tam299 Member Chính Thức

gio chơi free nên chi kiếm even nao có v thj nhảy zo thôi chu dau bit may luat nay.rút knghiem lần sau z:cat12ai cho hộ lun cái link spam 30 bài lun đi
  8. Tanner

Tanner ニカ Moderator Cộng Tác Viên 568Play Đại Tá Hải Quân

Đây bạn.
  9. tam299

tam299 Member Chính Thức

tks mod :))
  10. votinhcoc

votinhcoc Cao Thủ Forum

Từ đầu event đã có lỗ hổng, mình cũng dự đoán đc từ đầu nhg đợi ng khác post trc, đếm kết quả giống rồi chốt cuối, chứ k phải đợi để copy ng khác. Chắc 1 vài ng khác cũng đợi đến cuối mới trả lời. Dù gì cũng đã phải bỏ công qua 1 số sv spy, xem cb rồi đưa ra kq của mình, công bằng mà nói nhiều ng khác copy nhìn cũng ghét, thế nên tốt nhất ẩn kết quả đi.
    Ý chính ở đây là event đã ko thật sự chặt chẽ từ đầu, ai tận dụng đc hay may mắn thì ng đó đc.

Góp ý vs mod @ColinRola lần sau nên để kết quả ở trong link google doc, ở ngoài post là số ng dự đoán thì hợp lý. Cũng nên để thời hạn event sớm , ng thì chốt từ vòng loại, ng thì đến bán kết mới chốt, thấy linh tinh thật. Nếu chốt từ sớm thì chắc chắn sẽ có 1 event hấp dẫn kịch tính, công bằng cho mọi ng, ng chơi cũng phải bỏ công hơn để tự đi tìm kết quả, cũng tránh đc tình trạng spam số dự đoán trúng. Giả sử ko biết ng khác đặt kq gì thì ng chơi cũng ko hơi đâu đi spam số may mắn.
    Thx mod đã tạo event, ý tưởng dự đoán tất cả các cụm là rất hay, hy vọng VGC này lại tiếp tục tổ chức event như thế. À thay vì số ng dự đoán giống bạn thì nên để là số ng có cùng tổng số kq dự đoán đúng thì hợp lý hơn ( ví dụ như 5/8 trận, 7/8 trận)
    Shaddoll thích bài này.
  11. wjnter_love

Bản thân mình cũng vào từng sv, soi từng kết quả mới dám đưa ra đánh giá team nào vô địch. Nếu tận dụng lỗ hổng, thì cũng được thôi. Bây h có 1 cái lỗ hổng về luật Mod đề ra là cụm từ " Số người dự đoán giống như bạn". Cụm từ này rõ ràng là chỉ tất cả người đưa ra đáp án giống mình, nhưng không tính bản thân trong đó. Với ý nghĩa như thế thì hiện tại kết quả dự đoán chính xác sẽ là 7. Và 2 tài khoản @XxSmilexX@lusibu sẽ được hạng 1 2, không tới lượt acc clone kia nhận giải.
  12. tam299

tam299 Member Chính Thức

cơ mà dự đoán so ng dug zs dự đoán sm nhất thj tih' kq s nhj
  13. wjnter_love

Xét trước tiên là dự đoán đúng. Kế tiếp là xét xem số người dự đoán. Nếu bằng nhau hay chênh lệch giống nhau ( ví dụ như kết quả 7, 1 người dự 6 1 người 8) thì xét tới thời gian ai post trước ai sau thôi. Cái này thì không thể trùng được.
  14. tam299

tam299 Member Chính Thức

uok j dc bỏ qua cái luật 30 bai viet lần nay kiem giải 3 or kkcug ngon :pde71:
  15. votinhcoc

votinhcoc Cao Thủ Forum

9 ng đúng, nếu theo bạn thì con số dự đoán là haru(8) thứ 1, smile (7) t2 mới đúng. Những event kiểu này thì thường mọi ng hiểu là tổng số ng dự đoán đúng, mod có lẽ cũng hiểu thế, đầu nghĩ 1 kiểu mà tay viết 1 kiểu. Hy vọng mod đưa ra 1 sự giải quyết hợp lý.
  16. wjnter_love

Bạn được giải 3 chắc rồi. Mod đợt này nói không tính luật 30 bài do lỗi bản thân. H chỉ đang chờ Mod show cái bảng kết quả fix lại xem có thỏa đáng vs những luật đề ra không thôi.
  17. wjnter_love

Đây là cmt trước của mình
    Bạn chịu khó xem lại nhé. Số acc dự đoán đúng là 8. Và theo cái "Điều Lệ" với ý nghĩa nó đem lại thì kết quả đúng phải là 7. Với cái đã nói ra rồi thì dù sai với ý nghĩa ban đầu thì cũng phải chấp nhận theo nó.
    Bạn xem cái file kết quả Mod đưa ra thì acc smile dự 7 là top 1. Tiếp theo là ac lusibu dự 6 top 2 do post bài 4rum lẫn gửi form gg doc sớm hơn. Chắc ăn 1 điều là cái acc clone kia sẽ ko có giải 1 2.::band::
  18. haru120389

haru120389 Member Chính Thức

mình không rõ luật bên kia và mình chưa từng tham dự event nào, bạn có thể check ip, cái này bạn rõ rồi là mình muốn gianh top nên chơi nhiều ac vì kết qủa tổ đội chiến khá khó nắm bắt (mình nghĩ kết qủa sẽ có một vài phương án và mỗi phương án mình tạo 1acc), lúc đó mình nghĩ đã làm đúng thể lệ rồi, bây gio được giai thì mọi người mới thông báo nội quy thì mình cũng chịu( sao lúc sự kiện đang diễn ra các bạn không nhắc), vậy thôi.
  19. haru120389

haru120389 Member Chính Thức

mình không cho rằng quy định diễn đàn vô dụng, với những mem chưa tham dự event bao gio, chưa rõ luật, mới chơi thì bạn cứ mời họ tham dự event này xem, mình khẳng định 10 ngườ thì cả 10 đều mắc sai lầm.
    Trong trường hợp quy định rõ ràng, các mem đều biết mà cố tình vi phạm thì mình cho rằng mem đó mới là phạm luật.
  20. ZoiCoi

ZoiCoi Member Tích Cực

cố cày cái acc lên k phải clone rồi hãy nói chuyện :pde95: