[Thăm Dò] Chia Cụm Công Hội Chiến - Anh Tài Hội Tụ

Thảo luận trong 'Công Hội Chiến' bắt đầu bởi Blader, 25 Tháng hai 2014.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. anhnhoemnd

anhnhoemnd Thành Viên Mới

ngon rồi đây :21:
  2. MaiYeu1Nguoi

MaiYeu1Nguoi Thành Viên Mới

mod nun

mod nói ai cũng chỉ nghĩ đến ch mình thế thử hỏi mod nếu mod chơi game mod k nghĩ cho a e ch mình thì mod nghĩ cho ai? chẳng nhẽ nghĩ cho ng khác à. thực lòng mà nói nếu đem usopp đánh vs urong hay jim thì chẳng cần bàn cãi nhiều. thua nhìn thấy. vậy các s9x tham gia để làm gì? để lấy lệ ư. các top bên s9x đâu có phải là bỏ ít tiền đâu. để mà kết cục thì chẳng thể nào làm đc cái gì cả? theo mình thấy chc thử nghiệm chia cụm nhìn nó còn hợp lì hơn vì lần đó chẳng ai kêu ca cái gì ngoài cái cụm 3 chia theo cách s8.87.88.89 vào cụm 2 còn s85 vào cụm 3 cả mod ạ? mod kêu a e cho ý kiến thì cũng có ý kiến cho đỡ ức chế thôi chứ thực ra chắc cũng k thay đổi đc gì nữa rồi? :37:
  3. mr vu s11

mr vu s11 Thành Viên Mới

đề nghị.

mod ơi sever s46 47 48 của game5 phải nằm cụm 1 chứ sao lại lọt qua cụm 2 thế kia.:42:
  4. SapLayVo

SapLayVo Member Tích Cực

hhh

1 server 1 cụm :61:
  5. nuns2koi

nuns2koi Tuyệt Thế Anh Hùng Joker make in vn

Bạn đừng nói như vậy. Mod cũng là 1 người chơi nhưng ko có nghĩa là mod sé phải thiên vị cụm sv của mod đang chơi. Bạn suy nghĩ ở đây quá tiêu cực. Mỗi tướng có 1 ưu điểm khác nhau. Usop đánh với jim mình có thể công nhận với bạn rằng đúng là sẽ thiệt nhưng jim ở đây giỏi lắm 1 con cũng chỉ ăn đc 5 mạng cụm s79 80 đc 3 4 con thôi bạn mà cũng chưa hẳn là cùng 1 CH nhé. Còn về uro với Ussop thì đã test rất rõ ko phải ai có Uro cũng có thể ăn đc ussop đâu. Bạn đánh giá Ussop quá thấp đó Nếu cần mình có thể cho bạn khoảng 5 đến 10 CB để minh chứng cho bạn.
  6. nuns2koi

nuns2koi Tuyệt Thế Anh Hùng Joker make in vn

Đồng ý với bạn là cụm máy chủ s46 47 48 và s49 50 51 là 2 cụm cũng khá mạnh nếu để ở cụm 2 thì hơi có 1 chút ưu ái với 2 cụm này.
  7. mrVirgo

mrVirgo Thành Viên Mới

sao không chia thành nhiều cụm hơn hả mod?
    LoveS2Hieu and (deleted user) like this.
  8. LouisTeo

LouisTeo Thành Viên Mới

Bởi vì sv cũ rất nhiều người chơi nghỉ có sv chỉ có 2 Ch đủ điều kiện để tham gia.
  9. Cocojambo

Cocojambo Thành Viên Mới

Vậy thì cho s55.59 về lại cụm 2 đi, tuy server ra sau (s59) nhưng phải nỗ lực lắm để mạnh hơn các server trước. Bỏ s55.59 vào cụm 1, ưu ái S46-51 lọt vào cụm 2 thấy ko hợp lắm (dư gạch xây nhà rồi nhé) :78::78:
  10. mrVirgo

mrVirgo Thành Viên Mới

mod giải thích thế này mình thấy chưa hợp lý lắm. s68-70 của mình theo bảng chia cụm thì có thể được coi là sv mới trong cụm 2 mà cũng chỉ có 2 CH đủ đk tham gia. Vậy tsao ko đưa bminh xuống cụm 3 mà lại đẩy s46-47-48 và s49-50-51 lên cụm 2? Như thế có phải là hơi bất công với các thành viên không phải top của các CH ở sv ra sau không?
  11. mr vu s11

mr vu s11 Thành Viên Mới

HI

vậy tốt nhất ko nên có tình trạng ưu ái đó rồi. đã test thử 2 cụm đó quá mạnh so với thực lực ở cụm 2. lực chiến trên 1trieu của mấy sv đó thì rất chi là nhiều. kiến nghị mod xem lại cho nhóm đó qua cụm 1
  12. Huyna1484

Huyna1484 Thành Viên Mới

Co Nghi Án quan liêu trong cách chia bản!

Thực rất nhiều anh em bức xúc trong vấn đề này, điển hình là hoalq. Nếu quả thức là đồng đều thì sao từ s46 đến s51 không cho lên cum1 luôn, trong khi lại chia sang cụm 2, vấn đề là tính tương đồng không có, mà cả cách hành xử cũng thiều công tâm và có vẻ bất cần đến game thủ nghỉ gì! Mà nếu có cóc thèm quan tâm đến suy nghĩ của những CH thì đề bịt miệng bà con quần chúng cho nín mồm hết đi thì mod nên chia thẳng tay s46 đến s51 lên cụng 1 hoặc cho s55-s59 xuống cụm 2.

Còn nếu không làm được như thế thì nên nhìn lại, có hay chăng có vấn đề quan liêu, phe phái trong cách chia bản này hay không. Hay là lại xuất hiện kiểu lần đầu tiên có mặt tại VN cách hành xử kiểu làm mod thì muốn làm j thì làm, nói j thì nói, và quan trọng nhất là làm sao có lợi một cách triệt để từ trên xuống đến mod nhỏ, mod bé hay là mod trùm j đó....Nếu đúng thế thì ta nên :==="nào ta cùng chơi game VHT và rồi nào ta cùng off game VHT cho đẹp trời"....vổ tay lên nào...vổ tay lên nào...vì quyền lợi của mod lớn mod bé....:))=))....:emo.s2u.vn_041:
  13. KoolBoy

KoolBoy Member Tích Cực

s46 tới s51 lại cụm 2 mà s55.59 cụm 1 ông kia phản đối là đúng rồi, mod đẩy s46 tới s51 lên cụm 1 là xong ko ai phản đối nửa, ra sau mà lên cụm 1 ra trc nhảy wa cụm 2 ????
  14. mrVirgo

mrVirgo Thành Viên Mới

Bạn nói thế cũng không đúng. Mình từng là mod của game Long Tướng bên VNG nên cũng hiểu tình cảnh của các mod. Mod chỉ là người trung gian giữa NPH và gamer thôi. Vì thế những gì mod có thể làm là lắng nghe gamer và báo cáo lại lên NHP...nhưng mà: "QUYỀN GIẢI THÍCH CUỐI CÙNG THUỘC VỀ NHP" :15: nên dù mod muốn nhưng G5 không muốn thì mod cũng chịu chết vì họ cũng chỉ là gamer chứ không phải nv của G5 :4:...vì thế nên thông cảm với các mod chứ đừng có động tý là lôi mod ra trách móc nhé :5:... Muốn chửi, muốn trách thì cứ chửi, cứ trách, cứ nhè G5 mà :55: ý...
  15. GOD

GOD Bá Đạo Forum Tứ Hoàng Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri

Thôi thì cho S55 s59 qua cụm 2 là xong:37:
  16. c0jc0c

c0jc0c Thành Viên Mới

Chia thêm cụm

Tôi nghĩ cách tốt nhất là chia nhiều cụm ra hơn. Tôi thấy Game 5 thu cũng nhiều rồi thì cũng để người chơi có hy vọng được phần thưởng chứ. Chia nhiều cụm hơn để có nhiều phần thưởng hơn. Phần thưởng là trong game chứ có phải thực tế đâu mà G5 cứ tiếc rẻ. Tôi thấy thực tế nhất là chia ra 5 cụm các cụm chênh lệch thời gian ít chứ đừng chỉ vì 1,2 người đứng top mà chia cụm.
  17. LuvSilver

LuvSilver Thành Viên Mới

Ý của mod nuns là "1 cái gì đó" là cái gì để cố gắng, ai mà chả muốn cố gắng, nhưng cố gắng cái j` ?, khi gần như k có 1 tý % nào có thể tiến sâu vào 32 hay 16 chứ chưa mơ tới 8, hack hay bug danh vọg rồi đủ thứ chăng, cứ biết là chơi sau fải chấp nhận thiệt thòi với người ta chơi trước, mà h` nhìn như thằng trẻ con 3 tuổi đánh nhau với thanh niên 20 tuổi, như thằng cầm đũa đánh nhau với thằng đi xe tăng. đơn cử như s46 hay s50 s56. 10 thằng cầm jin là xong 1 ch như s7x, top s7x chỉ bằg dân ngu cu đen bên mấy s đó thôi. "Ch bác hoa còn k trụ đc Ch mấy S đó, thì Ch bọn e lấy j` ra đú"
    Mình k có nói là đòi tụt xuốg cụm 3 như s79 80 bị fản đối j` đó,Góp ý mong mod xem xét chia lại cụm nó cân bằng tý, sao cứ fải 5 cụm mà không fải là 7cụm hay như nào hợp lý hơn.
  18. MaiYeu1Nguoi

MaiYeu1Nguoi Thành Viên Mới

mod nun

mình hiểu cách nghĩ của mod. ở đây là usopp của 1 ng pro nạp nhiều tiền với urong của 1 ng chơi bt như bọn mình chứ gì? mình hiểu mà. pro họ chơi tướng gì chẳng mạnh. chứ bình dân như bọn mình thì nó là vấn đề đó mod ạ. còn mod nói là jim chỉ ăn đc tầm 5 mạng thôi á. xin lỗi mod ch mình đi đánh 30 ng mà xác định chết 5 ng còn 25 ng thì đánh cái gì trong khi nhưng ng chơi bt như ch mình thì đánh sao hả mod. mình lv 102 lc 475k đánh đấu trường cũng thường trong khoảng 30 ng đầu sever mình. rồi 30 ng còn chia 3 ch ra. hỏi mod ch mình đánh như nào.? lần thực nghiệm mod cũng thấy đó. ch mình đánh vs s85. ch họ tuy cùi nhưng họ ra trước thì họ cũng thắng vì cái mặt bằng chung họ cao hơn. nói thật mod bảo cho ý kiến trong 2 ngày thì cũng có ý kiến chứ 2 ngày cũng gần hết rùi àm cũng chỉ là ý kiến qua ý kiến lại rồi mod lại bảo này bảo nọ. thật sự k thể nói đc mod luôn.
  19. GaoLion

GaoLion Thành Viên Mới

Mình không biết bạn suy nghĩ gì khi bảo usop muốn trâu là phải nạp nhiều tiền. Để so sánh giữa uroger và usop thì thực sự là rất khó. Mỗi tướng có một cái hay riêng của nó. Nhưng nếu để nói về sự khác biệt giữa 2 tướng đó như bạn thì quá sai lầm
  20. Luffy2012

Luffy2012 Cao Thủ Forum

Không cần biết thế nào đâu. Nhưng bạn đánh giá Usopp quá thấp rồi đấy. 2 con 2 đặc điểm khác nhau, đều có điểm mạnh riêng :47:
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.