VHT [Góp ý]Chiến báo và một số việc khác

Thảo luận trong 'Quán Rượu' bắt đầu bởi Raito, 27 Tháng tám 2018.

?

Nếu có offline ở Hà Nội, bạn sẽ tham gia chứ?

1. 31.3%
  2. Không

68.8%
  1. Raito

Raito Vạn Người Kính Nể Tứ Hoàng Chữ Ký Động Lữ Khách Thiên Đường Tung Hoành Tân Thế Giới Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

Hello mọi người, lâu lắm ko tạo chủ đề hay viết lách gì cả rồi, lập cái topic này cho mọi người biết tứ hoàng vẫn sống khỏe, và có một số vấn đề muốn đc thổ lộ :pde53:

Từ ngày NPH đưa ra rule 3 ngày del chiến báo để giảm tải dữ liệu mình thấy khá bất cập, và điều bất cập đấy càng ngày càng rõ. Chắc hẳn việc lưu giữ chiến báo lâu sẽ ảnh hưởng trực tiếp tới dung lượng của máy chủ nên NPH phải del bớt chiến báo đi để giảm tải data (mỗi chiến báo chắc tầm 3MB dung lượng, 4xx server và mỗi server có vài trăm chiến báo 1 ngày thì cũng ngốn kha khá dung lượng rồi). Tuy nhiên việc bảo trì thường xuyên sẽ khiến gamer ít thời gian vào game hơn và chiến báo bị del quá nhanh khiến mọi người không follow được các trận đánh đỉnh cao, những chiến báo "Key" của game (chiến báo giải đấu chắc chắn chiếm ít dung lượng hơn hẳn so với các chiến báo hằng ngày trong server). Vậy mình đề xuất ý kiến nên tạo lại rule để giải quyết vấn đề này. Những chiến báo bình thường trong server thì giữ nguyên rule 3 ngày del chiến báo, còn những chiến báo ở giải đấu thì nên giữ lại như cũ, tức là mùa sau sẽ del chiến báo mùa trước (chắc hẳn giải đấu có một server hoặc một vùng dữ liệu riêng nên tạo rule ko del chiến báo ở phần này sẽ làm được). NPH sau nhiều lần nâng cấp máy chủ (có thể nâng cấp về mặt ổn định và dung lượng lưu trữ khi càng ngày càng nhiều server mới ra lò) thì mình nghĩ việc lưu chiến báo giải đấu như cũ có lẽ là không quá khó khăn, vậy nhờ các mod liên quan đề xuất ý kiến giúp về vấn đề này.

Ngoài ra thì mình thấy năm nay chắc hẳn không có offline sinh nhật như mọi năm rồi, vậy mình đề xuất tạo offline như lần trước vậy. Các bạn có muốn 1 buổi offline ở miền Bắc không ạ, hãy vote giúp mình nhé, và nếu có offline lần này thì mượn sức các mod một tí như lần trước vậy :cat4

Văn tới đây là hết rồi, cảm ơn các bạn đã theo dõi :pde53:
  2. Vữa

Vữa Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Gắn Bó Lâu Năm Tung Hoành Tân Thế Giới Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri

Option video call để đi offline online cho các bạn hữu ở phương xa đâu ::shame::
  3. mrken

mrken Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tân Tinh Biển Đông

:pde54: xin code gif
  4. Vữa

Vữa Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Gắn Bó Lâu Năm Tung Hoành Tân Thế Giới Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri

Blaire Ivory, Code : Blaire Ivory BangBus. Đề nghị các bạn lội đọc còm này trước khi xin code nhé ::shame::
  5. Raito

Raito Vạn Người Kính Nể Tứ Hoàng Chữ Ký Động Lữ Khách Thiên Đường Tung Hoành Tân Thế Giới Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

Lần trước fail nhỉ =)))
  6. Vữa

Đòe mòe lần trước fail vailon ::shame::
  7. Raito

Méo biết có lần tiếp theo ko ::shame::
  8. Vữa

Không có thì năm sau về trực tiếp =))
  9. Shaddoll

Shaddoll Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Biển Đông Wanted 100.000.000 Beri

:pde53:Vì là bài viết của tứ hoàng 25 nên vote không
  10. inato

inato Chém Gió Thần Sầu Công Hội ๖ۣۜMoo.s408 Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 100.000.000 Beri

Sao nhiều phiếu ko vậy
  11. Khacdoan

Khacdoan Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 200.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

Em mà ngoài hà nội là e đi r Sr a nhá
  12. Nguyễn Khắc Thịnh

Nguyễn Khắc Thịnh Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Giáo Sư Gắn Bó Lâu Năm Công Hội MANUTD.S4 Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 600.000.000 Beri

hỏi God Idol
  13. s4iy4ng0ku1017

s4iy4ng0ku1017 Member Tích Cực

cho hỏi sao mình không xem chiến báo được nhỉ
  14. Shaddoll

Sao lại hỏi khi câu trả lời ở trên...
  15. s4iy4ng0ku1017

s4iy4ng0ku1017 Member Tích Cực

mình đâu thấy đâu bạn, mình xem chiến báo trên web là nó tự động quay về trang chủ
  16. Shaddoll

"Từ ngày NPH đưa ra rule 3 ngày del chiến báo để giảm tải dữ liệu mình thấy khá bất cập, và điều bất cập đấy càng ngày càng rõ. " <--- trích cmt #1
    Raito thích bài này.
  17. DazajKjtano

DazajKjtano Cao Thủ Forum

Xinh mà gầy lắm bác, nhìn chán hẳn nên thôi đừng cố tìm :))))
  18. Evenge

Evenge Member Chính Thức

cho mình hỏi xí... sao k xem đc mấy cái chiến báo cũ vậy? nhấp zo mà thấy k thèm load hay j cả.
  19. Shaddoll

Đề nghị đọc trước khi hỏi nhé bạn
  20. Evenge

Evenge Member Chính Thức

tại hạ thật thất lễ quá......... mong huyên đài lượng thứ