VHT [Góp ý item trước Update]

Thảo luận trong 'Quán Rượu' bắt đầu bởi wjnter_love, 21 Tháng ba 2020.

1. wjnter_love

wjnter_love Tuyệt Thế Anh Hùng Tứ Hoàng Công Hội MANUTD.S4 Tung Hoành Tân Thế Giới

Trong rương hiện tại có khá nhiều item đang cấp thiết 1 đầu ra cho hợp lý.
    1. Vé tầm bảo tàu: item này mình đã đề nghị từ 2 3 cái update trước mà vẫn chưa chịu xử lý, để đó vướng víu mà ko thanh lý dk.
    2. Mảnh thời trang, mảnh thú cưỡi: mấy cái mảnh này nhiều cái gần đủ rồi lại ko kiếm dk mảnh nữa. Kiến nghị là có thể ném mảnh vào phân rã đồ, chứ mấy mảnh này ko làm j được, đem bán shop thì quá rẻ bèo.
    3 Rương mảnh thần thạch công: item này kiếm đã lâu, đã thế khui lại random. Đề nghị là cho thêm nguồn đổi trực tiếp mấy mảnh thần thạch vc, tc, mc luôn. Còn về cái "mảnh túi chọn thần thạch công": Thay vì ev farm 700 bóng đổi 1 viên thì sao ko quy ra 7 bóng 1 mảnh. Tương tự vs viên thủ.
    Đây là 1 số thứ tồn đọng và xử lý ko phải khó, hi vọng update điều chỉnh cho hợp lý.
    TheVoid and Ron like this.
  2. Hime

Hime Bá Đạo Forum Staff Member ♥ Uyên Ương Hí Thủy ♥ Moderator Lữ Khách Thiên Đường Đại Tá Hải Quân Nữ Thần

Chấm
    Ron thích bài này.
  3. Ron

Ron Cao Thủ Forum

Vấn đề thiết thực đấy mod. Hi vọng mod đưa lên
  4. Ron

Ron Cao Thủ Forum

Ủa mà mod hime có kiêm mảng này luôn ko ::adore::
  5. Hime

Hime Bá Đạo Forum Staff Member ♥ Uyên Ương Hí Thủy ♥ Moderator Lữ Khách Thiên Đường Đại Tá Hải Quân Nữ Thần

1. Vé tầm bảo tàu mình đã hỏi cấp trên và sẽ cống được cam trong đợt up tới
    2. Mảnh thời trang mảnh thú cưỡi b có thể góp ý ở link dưới chữ ký mình đây để mình set gghc (nhớ like ko dỗi)
    3. Vì nguồn ra mảnh thần thạch cũng có khá nhiều mà với việc nằm trong 1 EVENT farm thì mình không thể tách nó ra được vì giá trị vật phẩm đó tương đương với mốc đã farm.
    Like nha, like nhìu mình sẽ đáp ứng hoho :D
    Yukino Yukinoshita and Ron like this.
  6. Hime

Mình kiêm hết cả cái forum vht này nha
    Ron thích bài này.
  7. Ron

Ron Cao Thủ Forum

Thật tuyệt.:pde79:
  8. Ron

Ron Cao Thủ Forum

Mod trực gì cả khuya , cực thế. Ngủ thôi mod =))
  9. Hime

Đừng ăn híp mình nha :p
  10. Hime

Đang nghiên cứu đề án b ơi chưa ngủ được
  11. Ron

Ron Cao Thủ Forum

Thế tập trung nghiên cứu đi. Mình tắt đài trước :D
  12. wjnter_love

wjnter_love Tuyệt Thế Anh Hùng Tứ Hoàng Công Hội MANUTD.S4 Tung Hoành Tân Thế Giới

Mình góp ý cho nó vào phân rã là có lý cả. Thử hỏi bây h ai lại set mấy cái item mũ bảo hiểm, gank tay jinbei vào gg ko? Còn mấy cái mảnh pet cũ nữa, nhiều cái thừa cần thanh lý chứ ko phải mua để bổ sung bạn ơi.
    Còn cái thần thạch công có 2 loại. Loại random có 2 nguồn, tỷ lệ còn thấp, đã thế còn random, nếu ko ra thêm cách bổ sung thì như phế item. Còn cái loại được chọn thì cái mảnh nó chỉ thấy ở nạp thẻ, black beard vs vực sâu thôi đâu ra mà nhiều bạn? Mà tỷ lệ rớt cũng khoai vãi ra. Riêng cái tiêu tích lũy để kiếm mảnh thì chịu ko nói ở đây nhé. Nếu ko cho ở ev farm bóng thì cho thêm vào thương thành như con tiamat ấy.
    Ron thích bài này.
  13. Hime

Thần thạch vốn dĩ nó là vậy rồi b, nếu cho vào thương thành giá trị của nó và giá trị những món trong gghc sẽ tương đương nhau, vì top họ sẽ tiêu hết trong gghc rồi đổi full thầnh thạch thủ lun. Với thầnh thạch công ở mốc 700 bóng mình nghĩ cũng đâu phải khó với meta game hiện giờ. Mảnh thần thạch công thì phải 1 thời gian dài nữa khi gamer đã có nhiều mình mới đề xuất cho cống cam. Còn thời trang mũ mạo hiểm và jinbe b đi boss với treo hoạt động đổi là được mà. Những pet nhỏ nếu không có giá trong gghc mình sẽ đề xuất thêm nguồn ra
  14. hancusut

hancusut Cao Thủ Forum Tân Tinh Biển Đông Wanted 100.000.000 Beri

thế ý kiến bán thiên hoả trong gghc kèm tích lũy được không bấy bì
  15. Hime

Cái này trước mình có hỏi cấp trên họ bảo không bán kiểu đó nữa mà nếu nhìu người góp ý thì mình lại set hihi được được không được thui :D à nhớ LIKE nheng
    hancusut and Nothing On Me like this.
  16. YumyKiddy

YumyKiddy Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Lữ Khách Thiên Đường Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri

Cái thần thạch chuẩn r ra lâu mà khó kiếm vkl
  17. LamPar

LamPar Member Tích Cực

"Rương mảnh thần thạch công: item này kiếm đã lâu, đã thế khui lại random"
    cho vào đổi thưởng để AE đổi thành 1 loại như kiểu đổi báu vật
    18 mãnh vc 16 tc 22 mc rồi để ngó trật rương mod êyyyyy
  18. Hime

B tích lâu lâu r sẽ đủ mà, mục đích là vậy. nếu cho vào đổi thưởng thì mình cho cái túi chọn lun cho r
    Ron thích bài này.
  19. khanh_hung

khanh_hung Độc Cô Cầu Bại

Khi nào update?
  20. Void

Void Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động

mod ơi mình kiến nghị bán haki trong giảm giá với tần suất nhiều hơn nhé =))
    thêm nữa là cái báu vật nên chia thành cụm, nếu không thì dân tầm trung vs yếu rất khó ăn báu