[Thảo luận] Những tướng bị đánh giá thấp !

Thảo luận trong 'Quán Rượu' bắt đầu bởi BHD915, 10 Tháng tư 2015.

1. BHD915

BHD915 Member Tích Cực

Do tham gia Game trễ lại chơi Free nên mình rất hứng thú với những tướng có thể giúp những người thuộc diện xóa đói giảm nghèo như mình tham gia showbiz. Với lại cũng thích những trận hình lạ mắt, gây cấn hơn là nguyên 1 cái siêu thị BoaH,JinH ngoài kia.
    Biết là đồ đạt và VNĐ sẽ quyết định, nhưng ở 1 mức độ nào đó, chơi 1 team lạ mà ko bị ăn hành hay thậm chí đập được đứa hơn 10~20 level hay vài trăm k lực công thì đối với mình cũng là thỏa mãn rồi.

Mà do mình gà thiếu kinh nghiệm nên mong nhận được sự chia sẽ của mọi người về những tướng có khả năng lật kèo, hay bị đánh giá thấp hơn khả năng trong Game.

Ví dụ như BrookH. Nhiều người bảo phế nhưng thằng này từng là quân ách của mình trong lĩnh vực quánh lộn, mình xài chung với NamiH, LuffyH damg chính và 1 Buff, có khi team chết ngắc hết còn có con mẻ cù nhây với người ta một hồi thắng luôn mới ghê. Giúp mình tự tin hơn rất nhiều khi nhấp vào 1 cái nick hơn 20 level trong đấu trường. Chưa kể là cái hiệu ứng phá giáp của Brook có lần giúp LuffyH táng con kia lên tới 800k, gần gấp đôi bình thường mình đánh luôn. Không biết sau này gặp giáp trâu thế nào chứ mai mốt nếu gặp con nào mà thọt damg quá mình sẽ thử nghĩ tới việc xài Brook.

Hai con khác mình đang định khám phá là Apo với SmokerH, ai có hứng thú vô cho mình học hỏi với nha.
    SAKAKI, CrocodiIe and FiorunaS2 like this.
  2. Mr chick

Mr chick Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới

tướng haki k còn nào bị đánh giá thấp cả, có chăng là chả ai đủ haki để lên full dàn:pde17:, và hầu hết mọi người chơi đều chơi theo lối mòn do top định sẵn ra:pde28:. Vô hình chung tạo ra những tướng bị đánh giá thấp, nhưng cũng có những lý do mà nhiều người bỏ k hoặc ít ai chơi những tướng đấy vì có những thời hâu bá đạo, hay bây h là jinH + boaH bài trùng,nên nhiều người sẽ chọn cách chơi an toàn để ít bị ăn hành nhất :pde29:

Mình cũng lên tướng haki it ai lên , chơi ké tướng acc khác để test :pde9: ( nhiều em hàng chả luyện nên lười nâng haki để test :pde11:) . Mình rút ra kết luận cá nhân ( cá nhân chả chụp mũ tổng thể đâu nhá :pde73: )

- về mặt tướng haki
    + zoroH fix hồi full máu trong thời kì hâu chém 2 phát bay, thêm việc k hồi nộ nên em nó vào quán rượu đứng :pde72: => em này chỉ để đi map
    + sanjiH fix sút hàng dọc vào cái thời jinH + boaH là bài trùng, hâu xếp xó nên cũng theo chân zoro vào nhậu luôn :pde86:
    +namiH : em nó trừ nộ bá đạo , được ưu tiên đứng vào hàng ngũ săn boss, và là con bài tẩy tướng 6:pde78: ( top sài buff cho máu )
    + robinH : chỉ có tri 10 , tên lửa các kiểu em nó mới thật sự nguy hiểm trong thời đại hâu 3 buff :pde69:
    +FrankyH : việc lên VC , và TC cho em nó là điều khó khăn với đại đa số người chơi :pde62:còn nếu k lên vc thì việc damage thường AOE chỉ là vô dụng , phí của giời :pde45:
    +Upsopp : chỉ là tướng dành cho cấp thấp , chưa đủ dv :pde59:, dùng phá băng , lôi ngâm thì em nó gần như bị hóa giải :pde52:
    +BrookH : ra mắt vào thời hâu 3 buff , hâu nấp sau buff nên việc ngồi quán rượu là hiển nhiên :pde59:, bây h jinH + boaH ra mắt thì việc dùng brookH tạm thời sài lại đc
    + Tashigi : chỉ dùng đi map , vì ra mắt vào thời hâu 3 buff + ít người luyện nên đành bỏ :pde62:mặc dù nộ của em nó bá thật nhưng dùng làm tướng damage trong team là điều k tưởng ( mấy anh phá cách k nói :pde45:)
    + PeronaH : lại ra mắt vào time hâu 3 buff nấp sau thì em nó chết trước khi kịp nộ cho hâu mất nộ :pde52:

+AceH được đánh giá khá cao, nhưng nhìn chung thì lên em nó chỉ tốn haki , cái thời hâu 3 buff nó bá quá:pde54:
    +SmokeH : cha này mà lên thì đúng như tên gọi , thánh ngậm hành :pde45:, chờ cho ra đc hiệu ứng choáng thì lão ấy đã lên bảng đếm số :pde41:
    + KalifaH : mấy acc server mới sài đc vì phá trận lôi ngâm, úp sọt dễ bị thịt :pde49:

----------------------------------------------------------------------------------------

nhìn chung tướng haki k cùi, nhưng do ra mắt vào thời điểm k hợp lí, và hệ thống tướng haki đc dùng như 1 con bài tẩy để bù trừ vào tướng mới ra bá đạo ( hâu , akainu ...)
    các tướng haki dùng làm damage chính thì chỉ vài em : luffyH ( cân bằng với hâu , bây h ngồi 1 góc tiếp , main charater mà thế đấy :pde52:) , jinH + boaH phá vỡ thế độc tôn hâu 3 buff + cân bằng 1 tẹo với akainu :pde62:
    , lawH , chopH ( con này khỏi chê ) , bây h là kayaH , namiH ( hiện tại ít sài ) , robinH ( em này đã qua thời trừ nộ :pde62:)

/// bài này mình viết dài quá , chả biết đc mấy like nhể :pde41:
    SAKAKI, CrocodiIe, FiorunaS2 and 8 others like this.
  3. BHD915

BHD915 Member Tích Cực

Hix, chẳng lẽ không có con nào, hay bộ đôi bộ ba nào tiềm năng hết sao ... :pde11:
  4. Mr chick

bộ đội jinH + boaH đấy kìa :pde15:
  5. manhanOz

manhanOz Thành Viên Mới

mình cũng chơi đội hình lạ như bạn 4dame số 1 là e chopper (2)robin (3)sanji (4)main (5)nami
    robin của mình cho 1 chi thức+2 chơi cũng hay . dùng lôi ngâm
    đây là đội hình hiệu ứng dành cho thằng lù đang hót tại lever 115 và cũng có phần phế úp sọt
    và mình dễ dàng giả quyết thằng lù cho nó phế luôn
    BHD915 thích bài này.
  6. JackyHero

JackyHero Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri Nhà Thiết Kế

vừa tính like ... thấy chê Luffy nên ko like nữa :pde72:
  7. Khánh Bùi

Khánh Bùi Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Công Hội Galaxy.S152 Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 600.000.000 Beri

giờ xài 3 buff cho chắc. Akai nộ 1 phát tê tái team kia
  8. BHD915

BHD915 Member Tích Cực

Hix, khỏi cần mạnh làm gì, chỉ cần có 1 sự cương cứng nhất định thôi cũng được dzồi :pde44:
    Uhm, tớ cũng đã thấy bộ đôi này đang được "đánh giá thấp" thế nào rồi :pde62:
  9. Mr chick

luf ngon nhưng sinh ra k đúng thời, từ cái thời khai sinh lập địa em nó đã phải ngồi quán rượu mặc dù là main charater :pde4: , 1 thời huy hoàng là đối đầu với hâu 3 buff , nhưng con ghệ của lù xuất hiện khiến anh ấy vào quán rượu uống tiếp :pde11:
  10. BHD915

BHD915 Member Tích Cực

Trong truyện Luffy qua tới gear 4 rồi, chắc sẽ lại comeback showbiz và quẩy đạp nhiệt tình thôi ...
    vnprincesfrog thích bài này.
  11. vnprincesfrog

vnprincesfrog Member Tích Cực

Số 4 :pde36:
  12. Tahnah

Tahnah Member Tích Cực

mình đang chơi boa 3 buff chống phá bộ đôi jimH+boaH đây :pde53:
    BHD915 thích bài này.
  13. zzEGOzz

zzEGOzz Member Tích Cực

trừ phi buff của chú là hóa thân của trâu bò :pde16:
  14. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

còn 1 con đường nữa là main haki, siêu trâu + dame to như main no1star ấy.
  15. Hạnh Tốp

Hạnh Tốp Cao Thủ Forum Công Hội Galaxy.S152 Siêu Tân Tinh Wanted 100.000.000 Beri

có vẻ khả thi :pde36:
  16. Tahnah

Tahnah Member Tích Cực

chả trâu bò gì đâu, 2 đấm của jim bay dàn bufff rồi :pde62:
  17. manhcity

manhcity Thành Viên Mới

mình đang tính luyện lại kid dần dần để phá vật công, sau này chờ nó ra kid haki buff phản damage cho toàn đội và hồi nộ
    BHD915 thích bài này.
  18. Luffy2012

Luffy2012 Cao Thủ Forum

hãy thử nghĩ đến bộ đôi team râu đen nếu bạn có điều kiện nhé...bạn sẽ thấy..dame k phải là tất cả..hiệu ứng luôn luôn chiếm đến 60% chiến thắng trong các trận đánh mà mik ở kèo dưới...nếu còn thắc mắc thì VADC là 1 bài test cho bạn thử nghiệm :pde22:
    BHD915 thích bài này.
  19. Kerropi

Kerropi Tuyệt Thế Anh Hùng Moderator Đô Đốc Hải Quân Cộng Tác Viên 568Play

chỉ có lafite là hữu dụng trong pk chứ em Van auger cũng ko ngon lắm đâu :D hãy thử tưởng tượng bạn xài 1 team chuyên trừ nộ xem ~.~ thực sự rất đáng sợ đấy :))
    gợi ý bao gồm 1 buff, nami lafite, main và kalifa =)) với lafite slot 1 thì khả năng cao team bạn nằm sàn khi không nộ được là rất cao đây :))
    Luffy2012 and BHD915 like this.
  20. optimus

optimus Tuyệt Thế Anh Hùng

Ờ rồi Jinbe vả phát bay hết xương nhé.
    Luffy2012 thích bài này.