VHT [Trực Tuyến] Tổ đội chiến lần 10

Discussion in 'Tổ Đội Chiến Lần 10' started by StrikeBack, May 9, 2016.

1. ASL_Fujy

ASL_Fujy Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Băng Mũ Rơm Haki Tung Hoành Tân Thế Giới CÔNG HỘI ASL.S75

cụm 3 có tính làm bể kèo ko nhỉ :pde54:
  2. votinhcoc

votinhcoc Cao Thủ Forum

Ý mình là ko cần phải to tát tnay, chỉ cần nhà phát triển hướng tới cân bằng cả 3 đg chứ ko chỉ vẽ ra 1 đg ở 1 thời kỳ để gamer đi theo lối mòn ấy chứ mình cũng ko biết gì về lập trình game. Cách đó tạo đk để game phong phú hơn như thời đầu, để game ko có cái là "2 main đập nhau là chính".
    Điều muốn nói với bác là game vẫn so sánh chỉ số là chính, thời nào cũng vậy, bác có muốn hay ko thì vẫn đang tham gia vào cuộc đua chỉ số thôi.
  3. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

theo quan điểm của mình là khác nhau về tính chất.
    1 là thời gian trc rất nhiều trận chiến đều đưa về solo main, tức là chỉ có vài chỉ số của main là quan trọng, còn đâu thì chỉ số khác ko có ý nghĩa mấy.
    2 là vẫn so chỉ số nhưng mỗi người phải cân nhắc từng chỉ số của bản thân (với mỗi cách chơi). Ví dụ BR mạnh hơn hẳn khi đối đầu VC, nhưng gặp trận MC, TC thì khá là đuối. Thế thì cách chơi mới đa dạng và mỗi người phải tự cân nhắc điểm mạnh điểm yếu. Còn nếu cái gì cũng max, nhiều TL, LC siêu cao như a otan thì áp đảo là đương nhiên dù có theo cách chơi nào.
    3 là cùng 1 kiểu chơi thì xem trận đấu rất là chán. Ví dụ như thời gian trc thì nhiều trận ko xem cũng biết kq, hoặc là tầm trung nhìn main chém qua chém lại.
    Nói chung theo quan điểm của mình, thì chỉ là nhìn nhận, bàn luận điểm mạnh điểm yếu của từng cách chơi để mỗi người lựa chọn cho hợp lý và phù hợp sở thích (kể cả con Ray vai trò cũng như vậy thôi, nên tạo đk để mọi người đều có khả năng lấy và trải nghiệm).
  4. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

Về nghĩa đen thì bạn nói chính xác.
    Chơi bất cứ game nào cũng có so chỉ số hết. Đặc biệt game chiến thuật thì càng phụ thuộc vào so chỉ số.
  5. Vivu

Vivu Cao Thủ Forum

Klq nhưng mà AoH mới là công đạo nhé, dame trâu, hiệu ứng hịn, đi cùng Ray là cũng ra tấm ra món hí hí
  6. Khacdoan

Khacdoan Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 200.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

về chuồng chú ơi =)) ns nhều
  7. Vivu

Vivu Cao Thủ Forum

Haizzz, tại tự cung mà mất đi 2 ngày lên diễn đàn chém gió của ta, =))
  8. votinhcoc

votinhcoc Cao Thủ Forum

Có lẽ do bác thiếu trải nghiệm game thời đầu nên mới có cách nhìn xấu về solo 2 main như thế. tính từ thời MH thì team thường là còn 2 con solo nhau rồi, luffy, MH, jim, akainu, boa Hỏa công... Thậm chí nếu đưa ray lên trc thì chắc toàn 2 bên solo ray, vì hiện giờ chuyển đổi đường đi khá tốn kém nên ko đc vậy, nếu vậy bác có rust chỉ số tc, tcp ko? có chán new meta đó ko?:cat33:cat33
    tại sao ngta hay chơi vc vậy chắc bác nhận ra vì nó đỡ tốn kém hơn, ko cần tên lửa, ko cần nhiều exp ác ma... Empire, aisa, zeus... đều là vì vậy mà theo đuổi lối chơi ấy. Nhiều khi rush chỉ số vc vp đối vs bác là nhàm chán vì nó nhan nhản, nhg ng khác lại thấy đó là thích thú, đúng vs mình chưa chắc đúng vs ng khác hay số đông.
  9. votinhcoc

votinhcoc Cao Thủ Forum

thật ra kerropi nói cũng có phần chính xác, nếu đem ray về đánh theo kiểu trí 10 thấy ko ổn, đi map thì đc chứ để giao đấu vẫn nắm phần thiệt. Kể cả ray stđt cũng vậy, build phải build tới bến thì mới mạnh đc, làng nhàng vẫn dễ dập lắm.:cat14
  10. OTAN

OTAN Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động QUY ẨN GIANG HỒ Wanted 1.000.000.000 Beri

Ngày đầu ko có solo tướng là vì các dame chính ko có AOE, giờ AOE nhan nhản nên thường thằng dame chính sẽ còn cuối cùng. Nhưng mà quan điểm vẫn thích thời kỳ đầu, đa dạng mạnh vẫn thua bt vì có nhiều tướng khắc chế nhau. Chứ bây giờ ít cơ hội bắt trận.
  11. votinhcoc

votinhcoc Cao Thủ Forum

ý sếp là sếp thích thời kỳ ăn hành vs CH e phải ko?:pde36: sanji của e bá thế còn gì
  12. GauIMeo

thực ra cái này mình cũng có suy nghĩ lâu rồi, vc stdt thông dụng là bởi nó mạnh (phần nhỏ), đc ưu tiên nhiều (phần trung) và quan trọng nhất là bởi nó quá dễ sử dụng (phần lớn). Dễ sử dụng nên dễ mạnh.
    Nói thẳng ra thì là do BoaH đánh thường gây 2 lần stdt (phá tq, miễn dịch quá dễ dàng), bởi vậy trận đấu thường là chuyển về bố cục solo main rất nhanh. Trong khi phá 2 lần stdn là rất bất khả thi (nào thì buff, nào thì phải 2 tướng nộ rồi tới slot cuối mới nộ đc full dame). Nếu Boa là bắn gây 1 lần stdt và 1 lần st MC (bỏ qua MP), ko tính là stdt (tương tự như JinS) thì mới là hợp lý và cân bằng. Nói cho chính xác thì BoaH mới là nhân tố chính làm game trở nên nhàm chán, 1 chiều.
    Nhưng biết và nhìn nhận như vậy thôi, chứ nsx họ pt game ntn mình đâu biết, cũng đâu can thiệp đc. Với lại đối với đa số mọi người thì buff thêm còn dễ chấp nhận, chứ sửa đi mà ko có lợi thì chắc chắn sẽ nhiều người phản đối.
    votinhcoc likes this.
  13. GauIMeo

Dễ dập hay ko là vde của từng người, mỗi người có cách áp dụng khác nhau, tầm cấp khác nhau. Vde tạo đk cho mọi người có thì mới có đa dạng cách áp dụng chứ.
    Nếu ko có TL 10, hay là ko có nhẫn 135 10 sao đỏ thì ko đáng để sử dụng Ray thì theo mình là quá bất hợp lý.
    Sv mình có con bắp, chơi main TC trí 10, trận hình ko buff mà vẫn chắc chân top 4. Đôi khi còn thắng mấy top trên trong lôi đài luôn. Nếu có Ray, dù cho vẫn lép vế hoàn toàn với top nhưng nó sẽ có thể áp dụng sao cho phù hợp, tăng hiệu quả trận hình bản thân là vui rồi.
    votinhcoc likes this.
  14. LeeNaNa

LeeNaNa Vạn Người Kính Nể Tứ Hoàng Chữ Ký Động Công Hội MANUTD.S4 Bách Chiến Nhẫn Giả Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Hải Tặc Vương

@Empire Lee để slot 1 trận đầu nhé , cho acc sói nhỏ vào để Lee thử sức nhé
  15. OTAN

OTAN Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động QUY ẨN GIANG HỒ Wanted 1.000.000.000 Beri

:( Kỳ này nội bộ tđc à? Kiếm cái danh hiệu á quân còn thiếu:D
    Violent and votinhcoc like this.
  16. Tanuki

Tanuki Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri Băng Mũ Rơm Shura

chúc a may mắn lần sau. :)
  17. votinhcoc

votinhcoc Cao Thủ Forum

tối nay a phải qua god, e phải qua cửa sabo phong thần thì mới nói đc. Mà nico đi cùng a để lấy top 1, team e cũng full DH top 1 rồi :D
  18. GauIMeo

Mình đánh giá cao Ray, ko phải vì dame nó vượt trội, mà là vì nó đa dụng.
    Và kéo theo là sẽ có nhiều lối chơi khác đc áp dụng (ví dụ như brookS OD, hay là namiS bạn đã dùng đó thôi). Cách xếp trận cũng linh hoạt hơn.
    Nếu có đk mà nói, thì sẽ chơi trận Ray, 2 buff, AoH, main MC ám ảnh. (tức là vẫn theo MC dame chính chứ ko xoay lại chơi TC như bạn nghĩ).
    Với lại nhàm chán theo ý mình là xu hướng dồn full main của giai đoạn trc (tức là có bn dồn hết vào main, bỏ qua đ. đội ấy), còn lối chơi VC stdt dame chính h cũng đầy biến hóa, nhiều cách build, nhiều cách xếp khác nhau (khi mà đa số mọi người đã dành đủ thời gian quan tâm tới VP) mà, chưa chắc main mạnh hơn đã thắng chắc như trc đây.
  19. LeeNaNa

LeeNaNa Vạn Người Kính Nể Tứ Hoàng Chữ Ký Động Công Hội MANUTD.S4 Bách Chiến Nhẫn Giả Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Hải Tặc Vương

Ý zề =)))
    A đag muốn thử sức các siêu main để xem mình còn thua kém bao xa
  20. Primebolt

Primebolt Bá Đạo Forum Chữ Ký Động Băng Mũ Rơm Haki Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri CÔNG HỘI ASL.S75 Băng Mũ Rơm Shura

Share This Page