VHT [VNPT] Lag khi chơi game vào buổi tối

Thảo luận trong 'Báo Lỗi Nhanh' bắt đầu bởi Mavis FT, 10 Tháng năm 2016.

Moderators: ShanksAkagami
  1. Mavis FT

Mavis FT Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Siêu Tân Tinh Wanted 300.000.000 Beri

Không biết có bạn nào nhà xài mạng VNPT mà chơi game Vua Hải Tặc buổi chiều tối tầm 7h-11h bị giống mình không. Lag quá trời lag. Không biết là do game hay do mạng nên mạn phép lên đây hỏi
    bo_gia and yuukis153 like this.
  2. Kylin

Kylin Chém Gió Thần Sầu Cộng Tác Viên 568Play

Chắc do mạng đấy bạn, mình vừa vào game mà làm các thứ ổn mà
  3. Mavis FT

Không biết ad xài mạng gì nhĩ
    Chắc vài bữa em đổi sang FPT, chứ VNPT yếu quá mà lại mắc ~~
  4. Kylin

Kylin Chém Gió Thần Sầu Cộng Tác Viên 568Play

Mình dùng Viettel :p
  5. Zet

Zet Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Công Hội MANUTD.S4 Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 200.000.000 Beri

thiếu chữ "s" kìa :oops:
  6. hawk512

hawk512 Member Tích Cực Tân Tinh Tân Thế Giới

Em dùng VNPT vẫn bt nhưng công nhận là nó đắt thật. Em thấy bác hay chơi dota với xem xvideo thì nên dùng viettel tại trước xem mấy bác trên group dota bảo FPT cũng hay lag lắm.
    Kylin thích bài này.
  7. VkZoro

VkZoro Cao Thủ Forum Tân Hải Tặc Wanted 16.000.000 Beri

mình xài SCTV, lag 2 hôm nay rồi
  8. yuukis153

yuukis153 Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Công Hội Galaxy.S152 Siêu Tân Tinh Wanted 400.000.000 Beri

mình cũng chung tình trạng, tối qua load cb còn ko đc cứ phải out ra log vào để đánh TDC tý thì quá mất giờ, ngoài ra thì mất mấy mỏ tinh linh và ko rs đc mỏ luôn :pde94:
    Mavis FT thích bài này.
  9. Mavis FT

àz mình làm bên FPT nên chắc vào mạng FPT thôi ^^
  10. kakawa93

kakawa93 Member Tích Cực Tân Hải Tặc Wanted 16.000.000 Beri

do mạng thôi
  11. Kerropi

Kerropi Tuyệt Thế Anh Hùng Moderator Đô Đốc Hải Quân Cộng Tác Viên 568Play

Mình bỏ VNPT từ lâu rồi =)) đờ mờ cay cái vụ nó mới ra cái cáp quang thế là bóp băng thông mạng nhà mình. Gọi lên chửi thì nó mở lại cho 1 vài hôm xong lại bóp tiếp. Cay quá lên cắt mạng thì nó tư vấn ngay con cáp quang kiểu " a xài cái này tốt lắm này" bla bla. Thế là chửi 1 trận xong qua FPT xài =)) Cơ bản FPT cũng ko hơn VNPT là bao nhiêu nhưng mình thấy hài lòng với thái độ phục vụ của FPT hơn VNPT =)) Viettel thì chưa xài bao giờ chưa biết
  12. Tanner

Tanner ニカ Moderator Cộng Tác Viên 568Play Đại Tá Hải Quân

:cat34 chuẩn rồi , lag bome ra
  13. Mavis FT

Thực ra thì các sale của FPT được đào tạo kỹ lắm mới cho đi tư vấn khách hàng. Mình cũng đang làm sale bên FPT :cat14
  14. Mr chick

Mr chick Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới

mạng truemove ở Thái buổi tối cũng bị lag, rất khó đăng nhập, tham gia các hoạt động load rất khó
  15. Mr chick

Mr chick Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới

16. CS04_568Play

CS04_568Play Chém Gió Thần Sầu ♥ QTV Dễ Thương ♥ Super Moderator Thành Viên 568Play

Chào bạn
    Vấn đề này là do lỗi nhà mạng nha bạn :)
  17. Kollerlee

Kollerlee Cao Thủ Forum Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 100.000.000 Beri

mình xài VNPT củng ok mà chắc do khu vực nữa
  18. bo_gia

bo_gia Cao Thủ Forum

mình kiểm tra ping các trang mạng đều được. Riêng 568play.vn lại ko đc. Chả hiểu? ::beat_shot::
  19. Lemonade194

Lemonade194 Member Tích Cực

có cơ sở hạ tầng thì nên dùng viettel còn ko dùng fpt ý chứ vnpt hay bị đứt mạng lắm :v
Moderators: ShanksAkagami