VHT [Trực Tuyến] Công Hội Chiến lần 11

Thảo luận trong 'Công Hội Chiến Lần 11' bắt đầu bởi StrikeBack, 27 Tháng năm 2016.

1. Raito

Raito Vạn Người Kính Nể Tứ Hoàng Chữ Ký Động Lữ Khách Thiên Đường Tung Hoành Tân Thế Giới Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

2. yuukis153

yuukis153 Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Công Hội Galaxy.S152 Siêu Tân Tinh Wanted 400.000.000 Beri

giờ anh còn kêu CH em xuống bắt nạt cụm dưới nữa ko, cụm 179 bọn nó sang phẳng CH em luôn rồi kia kìa :cat38
  3. Raito

Raito Vạn Người Kính Nể Tứ Hoàng Chữ Ký Động Lữ Khách Thiên Đường Tung Hoành Tân Thế Giới Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

Con kiki ăn hành =))
    yuukis153 thích bài này.
  4. yuukis153

yuukis153 Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Công Hội Galaxy.S152 Siêu Tân Tinh Wanted 400.000.000 Beri

nhóm cuối nát ko ngóc đầu lên đc =)))) tính trước rồi nhưng mà nát còn vượt ngoài dự tính =)))))
  5. Primebolt

Primebolt Bá Đạo Forum Chữ Ký Động Băng Mũ Rơm Haki Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri CÔNG HỘI ASL.S75 Băng Mũ Rơm Shura

CH toàn đồ fake =))
  6. Raito

:pde49::pde49:
    Toàn hàng xịn trừ con zép =))
  7. Rindou

Rindou Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Công Hội AE...GATO.S145

8. MrCoffeeLOv3

MrCoffeeLOv3 Bá Đạo Forum Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 700.000.000 Beri

:pde62:
    Ray cùi có 157k tc thôi, a đang ol dt trưa mới show đc
  9. Rindou

Rindou Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Công Hội AE...GATO.S145

cùi thì cùi mà đá phát bay main nick zep ::angry::
  10. Ruler

Ruler Độc Cô Cầu Bại Cộng Tác Viên 568Play Đại Tá Hải Quân

Phỏng vấn Cụm 4: Cherry - CH Aksuki

PV: Chào bạn, mình là PV VHT, mình có thể pv bạn vài câu về trận chung kết CHC sắp tới được ko?

Cherry: Vâng! Mình rất sẵn lòng.

PV: Đầu tiên xin chúc mừng bạn đã lọt vào vòng chung kết CHC, bạn và CH đã có chiến thuật gì khi
    dành chiến thắng trước Galaxy một cách ngoạn mục như vậy?

Cherry: Thật ra CH mình cũng ko có chiến thuật gì đặc biệt,3 trận đầu tiên ko có gì thay đổi, đến trận thứ 4, mình thấy CH có cơ hội chiến thắng nên đã bảo a/e mua LC và đã thành công.

PV: Khi bước vào trận chung kết chiều nay, bạn nghĩ CH mình có bao nhiêu % chiến thắng?

Cherry: Cũng ko chắc chắn là bao nhiêu, vì Zing có mặt bằng khá đều và mạnh, còn có 2 quái vật nữa :D

PV: Vậy CH bạn đã có chuẩn bị chiến thuật gì cho trận chung kết này chưa?

Cherry: À, CH mình hiện đang bàn chiến thuật đây, hy vọng chiều nay a/e sẽ có một trận đấu thật hay.

PV: Vâng, bạn có nhắn nhủ gì tới đối thủ của mình ko?

Cherry: Bạn gửi giùm mình lời nhắn tới CH đối thủ là: hãy đánh hết mình cho trận CK chiều nay.

PV: Ok mình sẽ gửi, cuối cùng chúc bạn và CH có một mùa giải thành công và dành được chức vô địch.

Cherry: ok thanks bạn :D

akonu thích bài này.
  11. yuukis153

giả dụ zing cũng thua thì ko biết 2 CH có lỗ nào để chui ko nữa xuống tận cụm 4 rồi mà vẫn ăn hành:cat82
  12. Ruler

Phỏng vấn Cụm 7: Asin.s242 chủ CH BOT

-PV: Chào anh em phóng viên của VHT em có thể hỏi anh vài câu trước trận ck CHC đc ko ạ?
    Asin.s242: Bạn hỏi đi ...
    Đầu tiên xin chúc mừng CH anh đã lọt vào vòng chung kết, giờ anh có thể chia sẻ cảm nghĩ về những trận vừa qua được không ạ?

-Asin.s242: mình thấy CH khá may mắn vào đc bảng vs các CH yếu hơn ko phải vào chung bảng vs bên MarD
    mình cũng chỉ thấy vậy thôi tại thời gian CHC mình cũng k hay ol chủ yếu là vào xem kết quả cuối cùng

-PV: CH Mar.D* đối thủ của CH anh trong trận sắp tới là 1 CH rất mạnh và cùng sv vậy CH BOT của anh đã chuẩn bị những gì cho trận đấu sắp tới để khẳng định mình là CH số 1?

-Asin.s242: CH mình cũng ko chuẩn bị gì cả bởi chủ yếu đã nghỉ game gần hết đc có vài mống chơi và bên MarD có vài top của cụm này việc thắng là ko thểnên đc top 2 là vui rồi

-PV: có lẽ anh hơi bi quan chút rồi, theo em thấy CH anh cũng có vài người rất khỏe như mingo hay là chữ tàu ko biết là tàu thật hay fake ==” chắc CH anh sẽ làm được điều gì đó trước Mar.D* chứ?

-Asin.s242: cả 2 ng đó đều là tàu, bạn mới nhìn top trên ở 2 bên bạn để ý top dưới sẽ thấy top dưới 2 bên chênh lệch rất nhều vs cách đánh liên tiếp 3 liên thắng top dưới CH mình sẽ ra đi rất nhanh và bên top trên MarD cũng có Last và marshall nên khả năng ăn của bọn mình là bằng 0 r trừ khi bên đó throw bỏ hết top trên ra

-PV: Vâng, tuy vậy xin anh đừng bi quan luôn luôn có tia sáng lóe lên ở cuối đường hầm biết đâu chiều nay game lỗi chỉ ở CH mar CH anh auto win thì sao

-PV: Vậy anh có nhắn nhủ điều gì trong trận đấu sắp tới ko?

-Asin.s242: Chúc mừng vô địch T_T

-PV: Vâng dù sao thì cũng xin cảm ơn anh và xin chúc CH anh chiều nay cho dù có bị thông thì cũng thông 1 cách nhẹ nhàng thoải mái như khi dùng Neptune

Vài lời nhận xét về CH BOT: có vẻ CH BOT khá là bi quan và xác định chổng mông chờ Mar.D thông, Mar.D mùa CHC này có vẻ khá dễ dàng mùa sau chắc sẽ bị tống cổ lên cụm để ăn hành =))))
  13. Ruler

Phỏng vấn Cụm 8: PhuongDZ19cm - CH MaĐế

Pv : Chào anh , em là phóng viên vua hải tặc , em có thể hỏi anh vài câu được không

PhuongDZ19cm : vâng , b hỏi đi

Pv : Đầu tiên là chúc mừng anh đã vào chung kêt. anh có thể phát biểu vài suy nghĩ về con đường đã qua

PhuongDZ19cm : mình cũng cảm thấy vui từ lúc chơi lần đầu vào chung kết của 1 sự kiện liên sever mình cũng rất mong chờ trận chung kết chiều nay

Pv : khi bước vào trận chung kết này. anh nghĩ mình nắm bao nhiêu % cơ hội vô địch

PhuongDZ19cm : mình nghỉ là 50% vì công hội đội bạn là 254 tổng lực chiến có thể kém hơn nhưng những ng top đầu của họ khả năng rất mạnh

Pv : anh đã chuẩn bị hay chiến thuật hạ lực chiến vài mem chủ chốt xuống để dọn dẹp không ?

PhuongDZ19cm : cũng có thể , vì CH team bạn có rất nhiều người lv 102 và đặc biệt có 1 top lv 120 và đã có tuyết loạn tinh băng , nên nếu chơi lấy ít ăn nhiều thì may ra ...

Pv: anh có muốn nhắn nhủ gì đến đối thủ sắp tới của mình ?

PhuongDZ19cm : anh em game Game80 vui vẻ chiến đấu, hẹn các bạn chiều nay , hãy chổng mông và chờ bị thông nhé .

Pv: vâng chúc a thi đấu tốt vào chiều nay

PhuongDZ19cm : cảm ơn bạn về buổi phỏng vấn vui vẻ

14. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

Quan điểm cá nhân thì đúng là như vậy, nên với những ai có đk (đại khái là top) thì mình mong thấy nhiều xu hướng hơn. Thực tế gato đúng là như thế còn j. Trong top 5 có 1 siêu TC VP (BR), 1 MC VP (rô phi), 2 VC anti VC (zep và Hà Dương), 1 VC TC bổ trợ (bắp). Về cơ bản dù chơi theo lối chơi nào thì vẫn ưu tiên cho anti VC là chính. Đó cũng là 1 phần lý do vì sao nhóm 5 gato thi đấu ổn định, vì lối chơi vốn đã anti VC (mà đối phương đa phần phụ thuộc vào VC), còn lại mỗi người 1 loại dame nên rất khó có ai khắc chế đc cả 5 top gato.
    Còn lại những người khác, mình cũng đồng ý là tầm trung thì chơi VC stdt chủ đạo là đúng r. Nhưng có dồn full cho dame (tốn kém mà hiệu quả thì càng cao càng đắt) hay ko là tùy người, có người chơi cân bằng sẽ lợi hơn. Ví dụ sum, hà dương, mrtran đều chiếm lợi thế bằng việc lawS, BrookS sống lâu duy trì đội hình. Cũng có người dồn đa phần tài nguyên cho dame như black, mrcong, kratos. Nói chung cùng là chơi VC nhưng cách build khác nhau cũng mang lại hiệu quả khác nhau, có người dễ cân nhóm thấp, có người bảo đảm tính ổn định chốt nhóm tránh bị vỡ trận.
    Còn 2 VC 100%, lại còn ngọc TC MC tẩy op cho main thì móc đâu ra, @votinhcoc xem nhầm thế nào ấy chứ? Hình như xem nhầm, sv mình thì ngọc vp cao thì nhiều chứ ngọc tc, mc cao để lấy dòng tẩy thì cực hiếm (nâng ngọc công đắt vãi chỉ để lấy dòng tẩy đâu mấy người dư dả đến vậy).
  15. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

đó là do chiến thuật của G e chứ.
    A xem lại thì 3 nhóm đầu bên 179 chịu trận rồi, kể cả nhóm 4 cũng ko có ai khả năng ngăn đc. Những người tầm 3m+ bên e để ở nhóm cuối cho 3 top cân 11 làm j? Ít nhất 2/3 số đó rút xuống các nhóm dưới là đủ khuấy đảo rồi.
    Với chênh lệch LC như vậy thì nhóm cuối còn 20 vs 6 mới là đúng cho chiến thuật tràn. Còn nếu xếp như thế 1 mình cherry đủ để san bằng khoảng cách LC rồi (5 ông 3m+ LC bị cân 5 có phải là mất 15m+ LC rồi ko?) lại thêm 5 slot bị nightmare cân 5 nữa là dư LC chênh lệch rồi.
    Như vậy thì dù có chênh thêm 14m LC nữa vẫn san bằng đc.
  16. Primebolt

Primebolt Bá Đạo Forum Chữ Ký Động Băng Mũ Rơm Haki Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri CÔNG HỘI ASL.S75 Băng Mũ Rơm Shura

17. Ruler

Phỏng vấn Cụm 4: CH Zing - Xpro

PV: Chào bạn, mình là PV VHT, hiện bạn có ngồi máy ko ?
    5p sau...

Xpro: Chào bạn, mình mới ăn cơm xong =))

PV: vâng, mình có thể pv bạn vài câu về trận ck CHC chiều nay ko ?

Xpro: ok bạn.

PV: Đầu tiên chúc mừng bạn vs CH đã vào chung kết, phải nói là khá dễ dàng, vậy CH bạn đã sử dung những chiến thuật gì ở các vòng ngoài?

Xpro: chiến thuật là hạ top xuống cân 3 hoặc 5, và ở nhóm 5 sẽ thả vài bạn yếu đã rút thành bia đỡ đạn =))

PV: :D, khi bước vào vòng 1/16 thì CH bạn cảm thấy đối thủ nào nặng ký nhất?

Xpro: đầu tiên mình nghĩ là Galaxy nhưng ko ngờ đã bại dưới Aksuki.

PV: trận chung kết chiều nay, bạn nghĩ CH mình có bao nhiêu % chiến thắng?

Xpro: cũng hơi lo 1 tý=)) nhưng mình nghĩ là 70% :D

PV: CH bạn có offline bàn chiến thuật hay chỉ 1 người quyết định?

Xpro: vào lúc tối có bàn chiến thuật vào lúc yến tiệc, nhưng tùy theo tình huống, mình là người quyết định.

PV: bạn có nhắn nhủ gì tới đối thủ của mình chiều nay ko?

Xpro: Failure is the mother of success!

PV: Cuối cùng, chúc bạn và CH có một mùa giải thành công tốt đẹp!

Xpro: cảm ơn bạn!

18. Primebolt

:pde36: ngồi 8 cả buổi
    Ruler thích bài này.
  19. Ruler

"Chào bạn, mình mới ăn cơm xong =))" ::beat_brick::
  20. Primebolt

:pde36: mình là người thành thật
    Ruler thích bài này.