VHT [ phân tích tình hình hiện tại ] game sập -chán game- mời bình luận

Thảo luận trong 'Quán Rượu' bắt đầu bởi chinhtrigia9999, 15 Tháng tư 2016.

1. chinhtrigia9999

chinhtrigia9999 Member Tích Cực

định viết dài dòng cho dễ đọc vì mình viết văn cũng khá nữa ::big_smile::
    nhưng thui, vắn tắt xúc tích cho nhanh nhỉ ::brick::
    1- mình EBOLA.s41 + anhdeptrai.s107 , thực sự mà nói đã muốn nghỉ game từ lâu rùi
    lý do: không đủ tiền nạp để theo game dù rất cố gắng . từ lúc muốn nghỉ đến nay là hơn 1 năm và đã nạp thêm 20 m. tổng cộng lúc ra đi là 58,5m cho acc EBOLA ( chơi từ đầu và được 4 năm ).Những ngày tháng cuối cùng nạp 150k/1 tuần để ăn outgame ( do hoàn cảnh khó khăn nên tiếc tiền lắm ::sad::)
    Mình chắc chắn là rất nhiều bạn cũng có hoàn cảnh như mình.
    và đó là lý do các bạn nghỉ game ( chỉ đơn giản là vì mình không có tiền chơi game tiếp - mà mình đã chơi thì không free đâu::angry:: )
    2- công việc- học tập - lý do khác mọi lúc mọi nơi kể cả hiện tại khiến bạn bận rộn ( chắc miễn bàn nhỉ )
    3- kể từ tháng trước biết NPH TQ bị kiện bản quyền là đã biết trước viễn cảnh game đến hồi gần kết - game sập ấy. Nhưng có nhiều bạn lại cứ bảo game chỉ thay đổi hình ảnh chứ làm gì mà sập dù rất đã có rất nhiều lời bình, rất nhiều bài luận cố gắng giải thích cho các bạn hiểu, nhưng có lẽ là vô ích vì niềm đam mê OP quá lớn.
    Nay đã có nhưng thông tin chính xác nhất.
    Theo nhiều bạn nói thì theo luật manga gì đó thì bên mình ( Thái Lan ... ) không bị kiện đâu. Nhưng nếu là mình nếu thấy tình hình không ổn thì mình đã sớm dẹp game này bảo toàn danh dự cho người Việt, không khéo TQ nó chơi đểu, nó xóa game ko bị kiện mình đang xài thì bị kiện các bạn ak. Nhục lắm. Nhưng nếu theo luật manga như các bạn nói thì yên tâm chơi đến năm sau nhé ( đến bản cập nhật Boa cơ mà ).
    Bán acc bh có phải gỡ gạc, có được giá tốt.
    Mình bán acc vì như trên, không biết các bạn sao. thật sự cũng tiếc lắm, muốn chơi đến tận cùng.
    Theo như tình hình đã biết thì game sẽ sập, acc các bạn sẽ chuyển sang con game khác, vip tương đương, hay bù tiền vàng như thế nào đó. Đôi khi lúc ấy các bạn lại chơi được game khác hay hơn ấy chứ. Đôi khi lại bán được acc con game đó với giá cao.
    Theo mình thấy, các bạn đang có đam mê và time rảnh nên cứ đi tới tận cùng dù là free trong chặng đường tiếp theo.
    Hôm trc, có ng sẽ chia. dù biết game sập , vẫn chơi đến tận cùng vẫn nạp đều theo event để nâng cấp acc ngày càng hoàn thiện. Có lẽ 568play đã biết tâm lý các bạn nên cũng tạo điều kiện cho các bạn thông qua các event đặc biệt là outgame để lên đời acc của các bạn. Đừng đổ tại NPP muốn ăn phát chót. ::sexy_girl::
    Dù gì cũng hòa hợp cả 2 mà ::byebye::
    Đây cũng là cơ hội các bạn mua được acc ngon để trải nghiệm với giá siêu rẻ - tầm 300k -~ 500k thôi nhé ::beauty::
    Hãy chơi đến tận cùng, hãy theo đuổi ước mơ làm vua hải tặc các bạn nhé ::boss::
    Đừng chán nản một giấc mơ đẹp như vậy ::baffle::
    Violent and 159357 like this.
  2. Saitama

Saitama Cao Thủ Forum Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 200.000.000 Beri

rao bán acc trá hình d m :))
  3. chinhtrigia9999

bán xong lâu rùi bạn ak::angry::
  4. LeeNaNa

LeeNaNa Vạn Người Kính Nể Tứ Hoàng Chữ Ký Động Công Hội MANUTD.S4 Bách Chiến Nhẫn Giả Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Hải Tặc Vương

Nạp gần 60m bán 400k =)))
  5. LinhkLinhK

LinhkLinhK Cao Thủ Forum Siêu Tân Tinh

vâng . acc mình nạp có 88m thôi . nên quyết tâm chơi đến khi game nghỉ ::big_smile::
    159357 thích bài này.
  6. Hachiman

Hachiman Cao Thủ Forum

Câu cú thì lũng cũng,icon chèn sau chưa hợp, viết vội viết vàng.....Nói chung là kém. Nếu mình là giáo viên dạy văn của bạn thì cứ xác định lưu ban.
  7. Rose0811

Rose0811 Member Tích Cực

Không chơi thì next giùm đây không phải chỗ khóc thuê nhé, không có tiền nạp để duy trì thì đừng có lôi chuyện game sập vào nữa không thấy nhảm à
  8. YumyKiddy

YumyKiddy Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Lữ Khách Thiên Đường Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri

lúc trc cứ tưởng game pr cho bộ truyện anime
  9. chinhtrigia9999

có nhiều cách để chọn lựa tránh nạp thêm tiền
    1- cho acc
    2- bán acc
    3- chơi free
    mình thì ko có time chơi nữa.
    việc lực chọn bán acc hay cho acc quả là một quyết định khó khăn
    rã acc thì không đành ::angry::
  10. Mavis FT

Mavis FT Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Siêu Tân Tinh Wanted 300.000.000 Beri

đọc qua 1 vài ctm thấy vẫn còn rất nhiều rất nhiều người tin tưởng rằng việc TQ đóng game sẽ không liên quan đến VN :cat33:cat33:cat33 quá cố chấp hay là do đam mê nhĩ:cat37 free đến khi game đóng thì thôi :cat36
  11. Hachiman

Hachiman Cao Thủ Forum

::rofl:: Ngây thơ vô số tội
  12. Primebolt

Primebolt Bá Đạo Forum Chữ Ký Động Băng Mũ Rơm Haki Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri CÔNG HỘI ASL.S75 Băng Mũ Rơm Shura

13. Tanuki

Tanuki Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri Băng Mũ Rơm Shura

đm suốt ngày sập sập. Sập cái cc k chơi ngĩ cmn đi.
    Shikamaru, Rùa 1206 and JackyHero like this.
  14. Đậu Xanh S252

Đậu Xanh S252 Member Tích Cực Tân Tinh Đại Hải Trình Wanted 50.000.000 Beri Băng Mũ Rơm Shura

trước chơi Phong thần mình nạp thua bạn 1 nửa, là tầm 30m thôi, nhưng đến lúc bán có thể đc 3 4m, nhưng vẫn không bán, đơn giản là để đó vì kỉ niệm, còn bạn nạp tới tầm gần 60m rồi thì bán 300~500k làm gì, có bõ bèn bao nhiêu đâu, theo mình là cho ai đó tâm huyết xem như kế thừa tiếp đam mê của bạn, hoặc không thì để đó làm 1 kỉ niệm, ý kiến cá nhân mình vậy
  15. QUANIT

QUANIT Member Tích Cực

Game sắp sập rồi, chó nó mua
  16. votinhcoc

votinhcoc Cao Thủ Forum

Game này chơi muốn bỏ 15ph,1h hay 5h vào đều có thể làm đc, do cá nhân mình quyết.
    Chuyện tiền nong cũng vậy, bỏ vào bnhieu là do mình, đầy ng chơi free từ lâu, mình cao sang hơn họ nên ko làm thế đc chăng?
    Nhìn tiêu đề phân tích cũng mong vào đọc đc gì đó, nhg topic thiên về chia sẻ hơn. Khó chịu nữa là mấy ý đánh nhau chan chát, ý chính của topic là gì? Nghỉ game, ngừng nạp, khuyên ngta chơi tiếp, mua acc hay là tnao?
    :pde20::pde20:
    Ý kiến về chuyện bán acc: nhảm nhí. Rao bán acc, nạp tiền, giảm giá bán, nạp, giảm giá, nạp... Rồi quyết định bán vs giá rẻ mạt, thằng đệ nó mua rồi bán lại vs giá gấp đôi:pde80::pde80::pde80: tự dưng có 400 vào túi, easy money
  17. KairuEvil

KairuEvil Member Tích Cực

đậu xanh lại sập game nữa à, năm trước Nivi sập, tính nghỉ luôn, rồi 1 tg sau ghiền quá chuyển qua đây chơi, giờ lại sập tiếp. Khốn
  18. Nguyễn Hiền

Nguyễn Hiền Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

:pde36: Trước khi nghỉ kiếm ra card mobi 500k đi nghe hơm
    Tanuki thích bài này.
  19. Tanuki

Tanuki Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri Băng Mũ Rơm Shura

hm qua e cóa lục trong túi đc cái thẻ 500k như nó bị giặt be bét k bít cóa phải cái đó k nữa. :(
  20. hawk512

hawk512 Member Tích Cực Tân Tinh Tân Thế Giới

Đã chơi game 2 năm, đã từng bỏ thời gian tầm 3-4 tháng rồi lại quay lại và cũng đã xác định chơi thêm vài năm nữa dù cho công việc hàng ngày là vào làm hết nhiệm vụ rồi out nhưng nó đã ngấm vào máu như 1 việc không thể thiếu. Tất nhiên gần đây có xem thông tin vì game thì cũng đoán già đoán non được cái hết cục của nó nhưng vần không muốn nghỉ. Em chẳng có ý kiến gì với các bác đã nghỉ game nhưng vẫn không hiểu tại sao các bác cứ đi rêu rao để ảnh hưởng đến mọi người? Ai chả biết game này sẽ thế nào việc các bác cứ khắp nơi nói sập sập dù những người yêu game như em thì tất nhiên sẽ không ảnh hưởng nhưng còn những bạn mới chơi thì sao? Tất nhiên việc các bác cảnh báo mọi người cũng là cái tốt nhưng thực sự nếu đã thích thì đâu cần biết nó sẽ ra sao đâu vả lại chả ai biết trước được chính xác còn bao nhiêu thời gian vậy nên em mong dù các bác đã bỏ game hay có ý định muốn bỏ thì cũng đừng làm ảnh hưởng tâm lý người khác nữa giờ. Các bác bỏ nhưng lại còn lôi kéo người khác nữa thì rỏ ráng ảnh hưởng đến nhà phát hành mà nhà phát hành bị ảnh hưởng thì gamer bọn em cũng ảnh hưởng theo vậy nên em xin các bác dù sao thì các bác cũng đã từng yêu nó, ăn ngủ với nó thì xin đừng làm hại nó.