VHT [Trực Tuyến] Tổ đội chiến lần 10

Thảo luận trong 'Tổ Đội Chiến Lần 10' bắt đầu bởi StrikeBack, 9 Tháng năm 2016.

1. DevilsDoll

DevilsDoll Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới

thiếu beri nhiều quớ chưa lên dc ngọc thủ nào 100 :(
  2. __Kun__

__Kun__ Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Siêu Tân Tinh Wanted 400.000.000 Beri

@Empire vào nhận kèo này a :cat58
    LeeNaNa thích bài này.
  3. murom123s26

murom123s26 Member Tích Cực

việc này kệ no đi.tôi nay lam trận aoe nhi
  4. Nguyễn Hiền

Nguyễn Hiền Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

làm không lại đâu nhưng sẽ cố hết sức vậy :cat23
  5. DevilsDoll

DevilsDoll Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới

6. murom123s26

murom123s26 Member Tích Cực

:cat14:cat14:cat14 NGƯỜI HÙNG CƠ AH.
  7. votinhcoc

votinhcoc Cao Thủ Forum

Kiểu gì chả phải so chỉ số :d otan vs nam nguyễn cũng là so chỉ số, các top khác muốn mạnh hơn cũng phải tăng chỉ số. Thời vật công thì so chỉ số vc vp, k chỉ của 2 main mà còn giữa main vs boa, brook, aok rồi law... Thời TC thì so tc, tcp, stđn, miễn stđn... Ví dụ ở bác là đua chỉ số vp để def đc các team vc rõ rành rành đó thôi.
    Ray nói tóm lại, là 1 hình thức mới của sự bá đạo và mất cân bằng. Hiện tại có nhiều lựa chọn về tướng hơn 1 chút nhg vẫn ko thể "go outside of the box" đc.
  8. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

Đương nhiên phải so, nhưng nó ko đóng vai trò quyết định, nếu phân bố ko đều, hay là ko chỉ so chỉ số của 01 tướng (như thời gian trc, 2 team VC đánh nhau thì toàn là đưa về solo main, tức là chỉ số, phân bố của đ. đội ko quan trọng vì đằng nào chả chết, thắng thua chỉ phụ thuộc vào main 2 bên).
    Về bản chất thì nó khác nhau chứ, ví dụ chơi team đt hay đánh nộ, ví dụ có Ray nhưng ko sắp xếp hợp lý thì vẫn thua như bt, ví dụ mỗi trận thì cách bắt khác nhau, ví dụ như vẫn chơi VC, vẫn dồn VC nhưng có Ray thì thêm sự lựa chọn. Với lại nó sẽ ko có những chỉ số vô ích nữa (như cụm 1,2 thời cách đây 2,3,4 mùa thì TCP có ý nghĩa j, trừ nộ có tác dụng gì?)
    Như bạn, MD, cùng đẳng cấp thì có Ray, có TL 10, nhẫn cũng max đó, nhưng ko phải cứ to là đã thắng phải ko?
    Hay như cb tầm trung vòng loại mình post đó, chỉ 1 nộ THL gần sạch team,
    Nói chung cứ nhiều loại chỉ số hơn đc quan tâm, nhiều cách chơi hơn đc áp dụng thì theo mình là game hấp dẫn hơn rồi, nhiều cái để xem, bàn luận, tìm hiểu, áp dụng hơn. Còn làm j thì vẫn phải tuân theo cái gốc thiết kế game thôi, tính dame vẫn phải theo chỉ số, người mạnh nạp, nhiều tài nguyên vẫn chiếm ưu thế, vẫn tồn tại chênh lệch về đẳng cấp. Nếu nó đột phá đc "go outside of the box" thì chắc là bom tấn tầm cỡ thế giới tạo ra định nghĩa mới về game rồi :D
  9. 1stWait

1stWait Cao Thủ Forum Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới

Team soaica của Lee có thành viên trang bị cái kích để nâng cầu mà, đỡ sao được. :)
    Trong mắt mình thì HellDragon là máy xúc, còn VT-NC là cần cẩu :)
  10. LeeNaNa

LeeNaNa Vạn Người Kính Nể Tứ Hoàng Chữ Ký Động Công Hội MANUTD.S4 Bách Chiến Nhẫn Giả Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Hải Tặc Vương

Post giờ đó cho nó oai thôi =)))
  11. votinhcoc

votinhcoc Cao Thủ Forum

Nói thật ra thì hơn thua chỉ số và Lc đóng vai trò quyết định, đi kèm là exp ác ma và trái mú (ôn dịch, tên lửa, mô phỏng...)
    MD có gì to hơn shanks đâu :)). Lc thấp hơn đánh sau, vp team hay tam phòng đều thấp hơn. Nhg tạm hiểu ý bác là md cũng to.
    Nộ THL gần sạch team thì chắc là team top rồi chứ trung gì nữa. Tầm trung dam TC khủng thì có ronoazoa ở s1,2, lynn server god. Hy vọng bác post lại cb để xem ý bác nói là gì.

Trc đây game lúc còn zoro, luf, sanji, nami thì rất cân bằng, nch ng chơi muốn theo hướng nào cũng đc, game đa dạng. Từ lúc update MH thì game cứ thế theo lối mòn, đi ra khỏi đg đó là yếu. Đến ray cũng vậy thôi, ý nói bác k cần thần thánh hoá con tướng đó quá, cũng ko cần chỉ trích thời vc game nhàm chán, vì nó phải thế. Còn muốn game cân bằng thì cũng ko cần bom tấn gì to tát đâu, chỉ cần ng lập trình tạo đk update cả 3 hướng để game có thể cân bằng hơn.
  12. YumyKiddy

YumyKiddy Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Lữ Khách Thiên Đường Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri

cụm 1 mong đoán đúng :cat39
    votinhcoc thích bài này.
  13. votinhcoc

votinhcoc Cao Thủ Forum

mi tu :pde36:
    YumyKiddy thích bài này.
  14. YumyKiddy

YumyKiddy Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Lữ Khách Thiên Đường Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri

thế chắc 2 chúng ta 2 giải :pde9:
    votinhcoc thích bài này.
  15. Rùa 1206

Rùa 1206 Chém Gió Thần Sầu Công Hội Pirate.S2 Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

http://s145-haitac.haitac-gs.com/api/replay?serverid=game20145&bid=ZDZ_5ce612da236f6578
    votinhcoc thích bài này.
  16. Primebolt

Primebolt Bá Đạo Forum Chữ Ký Động Băng Mũ Rơm Haki Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri CÔNG HỘI ASL.S75 Băng Mũ Rơm Shura

:cat0 cụm 2 cho vỡ hết kèo
  17. Rùa 1206

Rùa 1206 Chém Gió Thần Sầu Công Hội Pirate.S2 Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

:cat4:cat4
  18. Primebolt

Primebolt Bá Đạo Forum Chữ Ký Động Băng Mũ Rơm Haki Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri CÔNG HỘI ASL.S75 Băng Mũ Rơm Shura

:pde36: cố gắng hết sức nhé
  19. Rùa 1206

Ồ tố kề :cat4
  20. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

Đọc đến đây là hiểu bạn bị hiểu nhầm ý mình.
    Thần thánh hóa thì là quan điểm của @Kerropi mới đúng, ý của ker là muốn đợt đầu có Ray chỉ dành cho top, chỉ dành cho những ai có TL 10 và có lực lên đồ để xem cho đã mắt.
    Còn ngay từ khi có ttin thì mình đã góp ý là nên làm sao tạo đk cho nhiều người tiếp cận và sử dụng đc, kể cả top, kể cả tầm trung, kể cả có TL 10 hay ko. Mặt khác mình đánh giá cao nhất Ray ở sự đa dụng, có thể áp dụng cho đa dạng cách chơi chứ ko phải là coi nó siêu nhân giống kiểu siêu main VC.
    Ví dụ, làm dame phụ trong trận hình stdt (như zeus, Nam dùng), dùng làm dame chính TC, hay làm thay thế cho buff - main THL (như BR), hay đơn giản là dùng để hỗ trợ, bảo vệ như BrookS.
    Còn cái gì tính toán lập trình game thì mình ko có kiến thức, kn và cũng ko có đk tìm hiểu sâu về logic áp dụng nên cũng ko muốn bình luận bừa. Giống như việc dùng đt, mình là người dùng thì chỉ chọn cái nào phù hợp nhất để dùng, cái đt này hơn cái j, đt kia kém cái gì, giá bn thì mình chấp nhận bỏ tiền ra mua, chứ làm sao phân tích đc đến mức nsx nó phải nghe và làm theo đc.