VHT ( góp ý) kêu gọi NPH ngồi lại với các top bàn bạc tìm cách giải quyết

Thảo luận trong 'Quán Rượu' bắt đầu bởi aisa_1, 23 Tháng một 2016.

1. StrikeBack

StrikeBack Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Moderator Super Moderator Đô Đốc Hải Quân Lữ Khách Thiên Đường

Hi bạn ! Mình làm việc cho NPH vì đam mê game thui, thêm nữa là kết nối các gamer với nhau qua các sự kiện, giải đấu ! Chứ để các " top nuôi" thật sự bọn mình ko dám nhận ! Thân ! :pde19:
  2. ThuNga

ThuNga Member Tích Cực

3 ngày r vẫn chưa thấy phản hồi từ NPH nhỉ? Vẫn đang hóng tiếp.
  3. Nguyễn Hiền

Nguyễn Hiền Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

nếu đem hiên thực xã hội vào đây thì khó lắm, đơn giản thế này nếu 5k/tuần thì 1 tháng là 2 tr nếu trả tiền mặt thì với số tiền đó sự đòi hỏi ở ctv là rất nhìu , trả vàng ingame còn khó khăn với các anh em ctv như thế thì tiền mặt thì ntn
  4. aisa_1

aisa_1 Chém Gió Thần Sầu Công Hội Pirate.S2 Siêu Tân Tinh

chắc bạn ấy k biết. mình là người đầu tiên viết bài trên fan page của a otan kêu gọi free phản đối cách làm của game5. làm vậy cũng chỉ muốn nph ra mặt mà đến giờ vẫn im hơn lặng tiếng
  5. aisa_1

thế mình mới gọi các top cùng nuôi ctv. như là nhớ k nhầm a otan 1 lần bực mình có nói k làm dc a làm cho, a có thể nuôi ctv tốt hơn nhiều game5 đang làm. vậy sao những người chơi khác k thể. giống mình bỏ tiền bảo dưỡng con xe sang mà mua dc vậy. quan trọng là ngồi lại bàn và thống nhất. chứ nph k ra mặt thì chẳng biết thế nào mà bàn
  6. titop

titop Member Tích Cực

Nhp 1 câu chả thèm trả lời ở đó mà bàn bạc . Bác chờ sung rụng có lẽ hay hơn
  7. Nguyễn Hiền

Nguyễn Hiền Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

nghĩ thì dễ, ví dụ thế này giờ bạn mướn mình làm ctv, nếu tuần này mình làm ko được việc bạn có chửi mình ko??? nói cho vui là chúng là người nhà thì khó ma làm việc cho nhau được
  8. aisa_1

vẫn bị ăn chửi suốt đấy thôi, hình ảnh ctv xấu xí. giờ thay đổi cho dẹp hơn thân thiện hơn.
  9. Nguyễn Hiền

bạn chưa hiểu rồi, ý bạn muốn cùng các top hùn nhau trả lương cho ctv - đó là 1 suy nghĩ tích cực nhưng nó ko thiết thực đâu.thà là bạn tạo 1 event gì đó mời anh em tham gia rồi trao thưởng thì hay hơn, ví dụ: tặng 500k cho ai có bài hướng dẫn tốt nhất và đầy đủ nhất về hải hồn chẳng hạn... hoặc qui định trong 1 tháng ai là người tìm kiếm thông tin tốt nhất ở TQ
    aisa_1 thích bài này.
  10. aisa_1

thì đó. mới là ý tưởng cách lam còn phải bàn nữa. mà quan trọng nhất nph đã ra mặt đâu. chứ các top thì đã sẵn sàng kề cả top10 hay 1 đều muốn góp ý xây dựng.
  11. votinhcoc

votinhcoc Cao Thủ Forum

mình nghĩ add vàng ctv thế nào cũng đc, họ xứng đáng nhận những gì họ đáng nhận đc hoặc họ muốn nhận cho niềm đam mê của họ. Như mod op, kerropi... Nhưng nên thôi cái trò kích cầu đi mệt mỏi lắm rồi, chơi game giải trí mà như bị giăng bẫy.
    Nên công khai các acc kích cầu, nude hết mấy acc đó đi. Những acc nào bị gamer nghi ngờ thì yêu cầu giải trình đầy đủ vì giờ chả còn niềm tin nơi NPH.
    Bắt đầu từ đấy rồi nói chuyện tin tưởng tiếp. @aisa_1
    aisa_1 thích bài này.
  12. votinhcoc

votinhcoc Cao Thủ Forum

đồng ý là cách này ko hợp
  13. Lỳ Cowboy

Lỳ Cowboy Cao Thủ Forum Siêu Tân Tinh Wanted 100.000.000 Beri

Khó cái khoản trả tiền mặt lắm a ơi.ví dụ có 100 mod thì 1 tháng phải trả 200m tiền mặt.nhưng w trả qua vàng trong game thì 1 nhấp là xong và họ vẫn có 200m trong túi của họ mà các ctv thì vẫn pải làm cắm đầu
    aisa_1 thích bài này.
  14. MrCoffeeLOv3

MrCoffeeLOv3 Bá Đạo Forum Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 700.000.000 Beri

Nhiều người bức xuc là vì bỏ tiền ra , cố gắng phấn đấu éo bằng 1 cái máy, lại còn bị lừa dối nữa .
    Cá nhân mik thì công nhân là nều ko có kick cầu thì game cũng chậm pt, nhưng kick ở mức độ thế nào cho hài hoà, các acc kick cầu đừng can thiệt quá nhiều vào các hoạt động ingame, vì chốt cho cùng là game để phục vụ người chơi.
    Còn nhận xét về event bây giừo thì max hut máu, phần thưởng thì tạp nham chả có gì hứng thú, thêm nữa 1 tháng 4-5 cái outgame, vài cái phản hồi, lễ bao, combo thì lệch ngày, ngắn hạn. Nói chung là ko bớt hút máu đi thì cũng chả bán máu nữa đâu, haiz. Trước 1-2 cái out, ing /1 tháng còn có hứng thú mà ăn. Giừo thì chỉ nhìn thôi
    votinhcoc thích bài này.
  15. Siegfried

Siegfried Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Siêu Tân Tinh Wanted 300.000.000 Beri CÔNG HỘI ASL.S75

16. votinhcoc

votinhcoc Cao Thủ Forum

ý zues chuẩn. game lên lịch các HĐ lại như cũ để đỡ phải ngày nào cũng ngồi check . Bác cũng đừng để game nó kích quá, ăn cũng đc ko ăn cũng ko sao. H biết đc bộ mặt thật của mấy acc kích cầu thì các top chắc cũng sẽ hạn chế nạp để theo dõi thôi
  17. Mr chick

Mr chick Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới

cho kích cầu thoải mái , miễn là định hướng game thủ , nhưng làm ơn đừng tham gia các hoạt động liên server ( VGC , TĐC , CAM , đấu giá , VADC ... ) và hoạt động trong server ( wt .. ) vậy thì cái nhìn về kích cầu của game thủ sẽ thiện cảm hơn rất nhiều
  18. WjLL

WjLL Member Tích Cực Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 30.000.000 Beri

thế thỳ qa TQ bốc vác lấy tiền mặt nhá ::ah::
  19. Gao Đỏ

Gao Đỏ Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Công Hội Galaxy.S152 Ngôi Sao Làng Giải Trí Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

15Km đến Chi Ma rồi :))) à mà nay mới dậy thấy mưa đá,. Làm đc chuyến Mẫu Sơn nào chưa :))))
  20. Mr chick

Mr chick Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới

thế lấy nhíp gắp đc vòi ra chưa ::boss::