VHT ( góp ý) kêu gọi NPH ngồi lại với các top bàn bạc tìm cách giải quyết

Thảo luận trong 'Quán Rượu' bắt đầu bởi aisa_1, 23 Tháng một 2016.

1. aisa_1

aisa_1 Chém Gió Thần Sầu Công Hội Pirate.S2 Siêu Tân Tinh

trước khi viết bài mình xin phép.
    1: mình chưa làm kinh doanh bgio cũng k viết bài để câu view hay like và cũng k phải cố gắng tỏ ra nguy hiểm. chỉ viết bằng nhiệt huyết về con game còn xót lại trong lòng
    2: mời anh @OTAN @Camry @NamNguyễn @kaidoo @DarkLord @MrCoffeeLOv3 ...top các sv vào cmt và bàn trước
    3: hi vong NPH theo dõi và lắng nghe nguyện vọng của gamer

Như chúng ta đã biết và theo dõi những ngày qua, sự việc bung bét ai cũng buồn, cũng tức cũng căm ghét người này người khác và mất niềm tin "trầm trọng" vào NPH. Nhưng trên hết , mình và tin tất cả mọi người chơi tâm huyết đều k muốn con game này sập . Vậy chuyện gì đã qua thì mong muốn mọi người hay cho qua và bây giờ hay cùng nhau bàn cách để giải quyết. sau đây là đề xuất ý kiến của mình

I. Giải quyết vấn đề kích cầu, acc kích cầu ctv, mod

ai cũng đều hiểu và biết rằng chẳng có con game online nào k có kích cầu, k có những mảng xấu. vậy chấp nhận điều đó hay k , hay là đối diện và tìm cách tháo gỡ chiệt để.
    Với ý kiến của bản thân mình.
    Tại sao k lấy tôn chỉ Game đầu tiên ở vn k có kích cầu để phát triển để quảng bá sản phẩm để thu hút người chơi. mọi việc đã lỡ rồi thì cho qua.
    vậy nên chuyển đổi mục đích hết các acc kích cầu sang mục đích test dame , deff test sv, event và định hướng người chơi qua acc test đó. đồng bộ lấy tên acc "test" k nhất thiết phải xóa. ( cá nhân mình và nhiều người đều rất hâm mộ cách chơi của nhân viên chơi acc VT )

Nên ngừng hoàn toàn hoạt động add vàng vào các tài khoản của game5 hay mod hay ctv dù là nhỏ nhất để tạo tính công bằng cho tất cả người chơi chứ k riêng gì top. ai nạp nhiều chơi hay dc hưởng thành quả đúng với công sức mình bỏ ra.

II. vấn đề Phát triển Game , nhân viên, mod và ctv. NPH và top các sv cùng người chơi

NPH đang sở hữu dc 1 sản phẩm chất lượng. điều quan trọng còn lại chỉ là cách kinh doanh hợp lý để game pt, khách hàng k quay lưng lại với mình như bây giờ.
    bây giờ là ý kiến của mình về vấn đề này.
    Tại sao NPH k cùng với các Top game cùng làm ăn như những đối tác coi Top game như cô đông của mình và là kênh quảng bá quan trọng nhất cho game, thay vì coi top game như bị tiền tìm mọi cách móc túi.?
    các bạn cứ chấp nhận sự thật và làm tốt trước rồi mọi người sẽ cùng nhau kêu gọi lôi kéo người chơi đến, càng đông thì thu nhập sẽ tăng, lăng nhặt thì chặt bị. có 1 sản phẩm hay, chất lương và cách kinh doanh dc lòng người chơi thì lo gì thất thu.

như ở trên mình có nói dừng hết hoạt động add vàng. vì sao mình mong vậy.? vì mình mong muốn tất cả người chơi từ nhân viên đến các mod cvt hay người nhà của game, muốn chơi thì chơi bằng tiền của mình, bỏ đồng tiền mình ra để chơi mới xót mới nghĩ ra cách để pt game tốt hơn. Cũng biết tiếc tiền lại còn muốn top. dẹp ngay trò đó đi.
    .Nhân viên của game5 thì game5 quản lý trả lương. muốn chơi thì tự nguyện chơi bằng mồ hôi của mình

.CTV mod là kênh liên lạc giữa gamer và NPH thì cùng trả lương. các top sẽ cùng trả lương cho CTV bằng tiền mặt để họ còn lo cuộc sống bên ngoài, thay vì bắt ép họ chơi chở thành công cụ kích cầu.

như vậy sẽ k ai phải dấu diếm thân phận của mình, có thể thoải chơi và giao lưu giữa ctv, nv với các gamer .
    trên đây là ngu kiến của mình. cũng chỉ muốn game k sập và pt lấy lại niềm tin của khách hàng. truyện One Piece lập kỷ lục guinness vì chất lượng của nó. game này hay hoàn toàn có thể phát triển lớn mạnh nhất nhì vn mà.
    Cùng góp ý xây dựng và nguyện vọng của mình k chửi bới nữa. NPH k nghe thì chửi tiếp:D
    BoaZze, oOalexOo, LeeNaNa and 25 others like this.
  2. Primebolt

Primebolt Bá Đạo Forum Chữ Ký Động Băng Mũ Rơm Haki Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri CÔNG HỘI ASL.S75 Băng Mũ Rơm Shura

3. GOD

GOD Bá Đạo Forum Tứ Hoàng Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri

Thục tế mà nói:
    -NPH sẽ chẳng dại mà công bố hết acc add vàng
    -Những acc nào các bạn phát hiện , Ok chúng tôi khoá và xin lỗi
    -Qua cách ra event từ khi game chuyển vào Nam cho thấy khuyến khích người chơi nạp nhiều hơn, tuy nhiên cũng sẽ kích nhiều hơn, có thể thấy không đơn giản event ra liên tục như thế mà không có kick cầu
    -NPH nắm đằng chuôi rồi, các bạn tuôi j mà đòi thương luọng
    Tóm lại, NPH sẽ chẳng dại mà trưng ra hết những cái mảng tối của họ, bí mật kinh doanh mà, jo chỉ có nước người chơi tự giám sát và lên ý kiến với NPH mà thôi
  4. Khánh Bùi

Khánh Bùi Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Công Hội Galaxy.S152 Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 600.000.000 Beri

Ta thì lại k nghĩ đc như thế này đâu, NPH còn chưa có 1 phản hồi nào từ hôm vụ việc vỡ lở, thì hi vọng gì vào cái loại coi gamer như cỏ rác nữa đây :(
    ngokimanh1 and yuukis153 like this.
  5. Primebolt

Primebolt Bá Đạo Forum Chữ Ký Động Băng Mũ Rơm Haki Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri CÔNG HỘI ASL.S75 Băng Mũ Rơm Shura

đã thế hải tặc 2 sắp qua vua hải tặc chơi :pde36:
    yuukis153 thích bài này.
  6. Nhất Tọa Souma

Nhất Tọa Souma Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 200.000.000 Beri

::byebye:: mấy tuần k online có chuyện vui nhỉ
    Tet thích bài này.
  7. yuukis153

yuukis153 Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Công Hội Galaxy.S152 Siêu Tân Tinh Wanted 400.000.000 Beri

nếu mấy ông to của g5 chơi thì biết thế nào đc đấy là tiền của mấy ông ý bỏ ra ko hề mong quay về hay là tiền lại quay vòng về túi mấy lão ý
    Nhất Tọa Souma thích bài này.
  8. bo_gia

bo_gia Cao Thủ Forum

Hic mãi cũng thấy bài hay. Dùng tiền thật đi. Nếu là nhân viên thì hãy trả lương bằng tiền mặt để họ nạp vào. Cũng là mồ hôi mà. Dừng add vàng hay quá đê ::adore::
  9. khanhlk18

khanhlk18 Cao Thủ Forum

Lời hứa là nhất thời . Bản chất mới là mãi mãi
  10. lehoangminh

lehoangminh Member Tích Cực Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 16.000.000 Beri

Nói quá chuẩn đồng tiền bát gạo mình bỏ ra , cày ngày cày đêm mới dc nhân vật như vậy mà cũng chẳng bằng mấy đứa ngồi ko lấy top, đì người chơi.
  11. optimus

optimus Tuyệt Thế Anh Hùng

Ý bạn rất tốt nhưng mình thấy bạn đang hiểu sai chỗ "CTV kích cầu". Không có CTV kích cầu vì họ làm công ăn lương 1 cách sòng phẳng nha bạn.
    aisa_1 thích bài này.
  12. aisa_1

cái mong muốn lớn nhất là NPH còn muốn pt game này thì ngồi lại cùng top. vì top là người có tiếng nói và keeng quảng bá tốt nhất cho game
    HiRo Mono Rin thích bài này.
  13. GOD

GOD Bá Đạo Forum Tứ Hoàng Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri

Giám đốc : '' mày add acc anh 100 củ ngay và luôn nhé ''
    Nhân viên : '' nhưng làm vậy mất cân bằng game ah ''
    Giám đốc : '' thế chú có muốn nghỉ việc không ''
    Nhân viên : '' dạ em làm liền sếp ah ''
    :cat25
  14. aisa_1

mình k nói ctv kích cầu, mà vì trả lương bằng cách add vàng là k hợp lý. giả sử thế này. 4 ông top nuôi 1 ctv trả cho 2tr tiền mặt học hơn 1 tháng sẽ ý nghĩa hơn là việc NPH add vàng bắt người ta chơi, vàng trong game k mua dc thịt cá k biết làm gì thì tiêu bừa thành ra có ảnh hưởng k tốt cho game
    HiRo Mono Rin, Bio and FAIZ like this.
  15. NewBieHaiTac

NewBieHaiTac Member Tích Cực

Hầu như cả các game đều áp dụng trả lương cho CTV bằng đơn vị tiền tệ ingame nhé bạn
    Chỉ có nv mới trả lương bằng VNĐ chứ ctv thường là bằng tiền ingame vì họ chả mất gì cả tiền ảo họ muốn cho bao nhiêu chẳng đc
    Dù gì cũng là công sức của họ nên ko trách đc
    Chỉ trách các acc đc addd vàng free mất cân bằng game thôi
  16. aisa_1

thế mình mới kêu gọi các top lại. vì bt mình thỉnh thoảng vẫn cho tiền a e chơi game. ctv là người liên lạc giữa gamer với nph nếu các thông tin qua lịa tốt mình nghĩ các top sẽ k tiếc ít tiền để trả công cho ctv.
  17. frankychin

frankychin Member Tích Cực Tân Hải Tặc Wanted 16.000.000 Beri

Tình hinh chiến sự đang rất cang thẳng:pde86::pde86:
  18. StrikeBack

StrikeBack Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Moderator Super Moderator Đô Đốc Hải Quân Lữ Khách Thiên Đường

Chào bạn ! Mình ko hiểu acc CTV , mod kích cầu là sao , mong bạn nói rõ giùm ! Thân :pde8:
  19. Empire

Empire Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Siêu Tân Tinh Wanted 300.000.000 Beri

mi phải hiểu là tiền các top nạp vào game thì ông giám đốc ông ý mua ô tô được , còn cái vàng trả cho CTV nó là phù du, 50k hay 500k vàng thì nó cũng ko mua được 1 bó rau ::baffle::
    Doãn Đại Hiệp thích bài này.
  20. aisa_1

thế mới nói. cứ cách kinh doanh kiểu cũ mãi bị ăn chửi. giờ ngồi cùng mọi người có phải tốt k. chưa biết là đi dc đến đâu có thành công hay k. nhưng đáng để thử chứ